[Trao Giải] Nhờ các tư vấn mua cầu lông cho người trung niên!!!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi pthuong, 2/5/13.

1. pthuong

pthuong Thành viên mới

Chào các bác,

Mẹ em là U50. Cụ rất yêu thích cầu lông nhưng chơi quần chúng thôi ạ, gọi là rèn luyện sức khỏe.
    Em đã tậu đôi giày SHB-58EX cho mẹ em rồi. Này em muốn mua cho mẹ em một chiếc vợt cầu lông, nhưng do không có kiến thức gì về lĩnh vực này nên rất mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ em.
    Em rất cám ơn.

2. minhways0ck

minhways0ck Thành viên Tích cực

Apacs Lethal Light 1.10 đi bác, vợt cực nhẹ, dành cho ng` già nè bác. Xem rõ hơn trong clip review
    [YOUTUBE]s4jWFzgzjmo[/YOUTUBE]

3. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Có rất nhiều vợt để chọn. Bác nên nói tầm tiền anh em dễ tư vấn cho. Nói chung cụ chơi theo kiểu khỏe người thì chỉ đánh những cây mid-end cho đỡ tốn kém và hỏng không sót. Fleet, Yonex, Proace, ... , có vô số mẫu chọn, thực ra các cụ đánh thì cũng không kén vợt đâu, thường là thích mấy cái vợt thật nhẹ, độ nảy cao, cứ như thế đều nghĩ là vợt xịn hết :)). Mình thấy nên chơi cây Sweet sport 950, 1000 của Proace cũng hay. Cây đấy rất rất nhiều cụ chơi đấy. Nhẹ nhàng dễ đánh.

4. yonex2001

yonex2001 Thành viên Chính thức

Nếu mới chơi thì bác mua dòng vợt kawasaki cho mẹ, dòng này nhẹ dẻo mà tầm tiền 600-700k, hoặc dòng fleet BLX vì trước mẹ tôi cũng dùng hai dòng vợt này.

5. pthuong

pthuong Thành viên mới

Cám ơn các bác đã tư vấn ạ.
    Vợt tầm dưới 1,5 triệu thì em chịu được. Mẹ em chơi cầu lông được 3 hay 4 năm gì đó rồi .
    Em mong muốn mua con Yonex cho nó đồng bộ với đôi giầy.

6. ichiru1511

YN nói chung là không dễ đánh bằng các hãng khác, kể cả hi-end nó cũng kén người chơi. Đặc biệt với tầm 1,5tr thì chỉ mua mid-end được nó lại càng kén và khó chọn hơn. Mình nghĩ bạn nên chọn hãng khác thì sẽ ok hơn.

7. pthuong

pthuong Thành viên mới

Thế nhờ các bác tư vấn hãng phù hợp cho em. Thực sự là em mù tịt về cái này.

8. ichiru1511

Thì đấy, mình tư vấn bạn cây proace sweetsport 1000 hoặc 950. Hàng fleet cũng rất nhiều cây dễ đánh, hot bây giờ có cây Long sword, cây Top power 20, 30 nhìn cũng nhẹ nhàng ngon nghẻ. Các cụ có tuổi, kỹ thuật không tốt cũng nên chọn những cây dễ đánh và nhẹ nhàng để đỡ chấn thương.

9. yonex2001

yonex2001 Thành viên Chính thức

Mẹ bác đã chơi cầu 3,4 năm ,mà mới U50 vẫn còn trẻ khỏe .Nếu thích dòng yonex mua cây Arc 002 hay Arc gama là ok.

10. lumcauchuyennghiep

lumcauchuyennghiep Thành viên Năng nổ

Bạn này có ý kiến hay nè, thêm cây Arc omega cũng hay. hoặc bạn ra tiệm uy tín chọn mấy dòng vợt 4u.

Đang tải...