[Cầu lông] Nhờ các chuyên gia tư vấn mua vợt!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dinhtusnn, 21/4/13.

1. dinhtusnn

dinhtusnn Thành viên Chính thức

Em mới chia tay với em Voltric 60, em rất ưng vì thủ rất linh hoạt nhưng em nó lìa đời sớm quá (em mới mua 3 tháng,hichu), hiện nay e đang chơi em Pro Ti8 cảm thấy nặng đầu khó thủ. Em đang muốn lựa chọn một em tầm 2 triệu trở xuống, công thủ toàn diện vì tay ve em hơi kém nên đánh vợt nặng đầu không ổn lắm. Em đọc thấy nhiều người khen em Fleet Tank Power 95. Mong các bác tư vấn để em sớm rước được em như ý.

2. Linhchichchoe

Linhchichchoe Thành viên Chính thức

Mình chưa sử dụng em fleet tank power 95 nhưng mình thấy tầm 2 của có em Ahanken Woven 100 đánh cũng ổn. Em nó là vợt cân bằng đánh đổi ổn hơn đánh đơn mà giá hợp lý đã thế mã là jp nói chung nhiều người thích bạn có thấy ai đánh thì thử cái là mua liền. Mình cũng thế súc em ý kết liền ko phải lăn tăn mà giá thì lại hợp lý.

3. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

công thủ toàn diện thì chắc bác phải nghiên cứu fleet thôi, YN tầm dưới 2 triệu thì có arc 008 (bên box bán vợt có 1 bác đang bán đó) hoặc bác thích phản tạt thì NR20 or NR 80 cũng được :-? fleet thì vô số lựa chọn rồi, thiên công 1 chút thì woven 100 như bác #2 nói nhé :)

4. leephuong19

leephuong19 Thành viên Tích cực

đánh ưng vol 60 nhưng lại bảo nặng đầu yếu ve là sao bác, nếu 2 triệu trở xuống thì các con của fleet hợp với bác đấy, bác nên tham khảo các bài về fleet để có thể tìm những em ưng ý cho mình.

5. leephuong19

theo em thấy bảo con nr20 và nr 80 nặng đầu hay sao ý.

6. tuananhnguyen3011

7. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Đã ưng Voltric 60 rồi mà lại không tìm mua lại thì phí quá.

8. leephuong19

không rõ nữa vì chưa cầm con này bao giờ đợt trước có bác bán con nr20 em định mua bác ý bảo con này nặng đầu mà, nhiều bác cũng bảo thế, đợt đấy định mua nhưng mình chờ người bán nửa tiếng từ giờ hẹn không thấy ra thôi nghỉ luôn.

9. dinhtusnn

Tay công của em thì ổn, nhưng tay ve hơi kém nên em tìm vợt cân bằng đễ hỗ trợ công, em Ahanken Woven 100 vào tay em liệu có ổn k bác?

10. dinhtusnn

Giờ mà mua lại Yonex thì không đành bác ợ, so sánh với voltric 60 mới lìa đời thì chắc k ổn rồi, nên em muốn thử chơi hãng khác xem sao.

11. dinhtusnn

Mua lại em không đủ tiền bác ơi.

12. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Vợt đã chuẩn men rồi thì mau mau làm 1 cặp để dành đó mà đánh. Tay bác đánh ti8 mà thấy nặng thì chắc chỉ có ôm mấy em nhẹ đầu thôi. Nếu thích Fleet thì thử Long sword 2000 giá 1tr1, apacs thì có tantrum 200 cũng 1tr1, fz kim thủy thì mua mấy con nanoflex đánh đều okie cả, sung hơn thì lấy force 9. Yonex thì có arc008, 009 nhưng đừng lấy bản DX nhé, lấy bản thường thui. Victor trong tầm tiền đó thì bỏ xó đi. Proace mình thấy có con Platinum 510, 610 hoặc ABS120ti đánh cũng ngon, cả 3 đều khoảng 1tr6-1tr7 nhưng phải chọn vợt cho kĩ kẻo lại phải đi đăng bài tư vấn nữa nhé :))

13. tuananhnguyen3011

nhẹ dẻo cân bằng thì chắc bác lấy tank 503, cứng cáp hơn 1 chút thì woven 100 đi bác :) rất bền và dễ chơi :)

14. dinhtusnn

vợt pro em cũng dùng rồi, muốn thay đổi 1 chút

15. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

Yonex rồi, Proace rồi thì bây giờ Fleet là hợp lý. Tầm 2tr thì giờ hot girl của Fleet đang là Woven 100 như bác trên #2 nói. Mình chưa chơi nhiều vợt nhưng cảm nhận chung là Fleet khá dễ đánh và dễ thuần, có đk thì cứ xúc tới đi bạn :)

16. dinhtusnn

Voltric 7 cũng là con em đang suy nghĩ, nhưng vẫn đang lăn tăn hãng Fleet, có người giới thiệu con Fleet Long Sword 2000: đồn rằng vợt cân bằng, công thủ tốt, các chuyên gia cho e thêm ý kiến. Thanks các bác nhìu

17. dinhtusnn

Em Fleet woven 200 này mới đúng, có ổn k các bác

18. lumcauchuyennghiep

lumcauchuyennghiep Thành viên Năng nổ

19. dinhtusnn

20. lumcauchuyennghiep

lumcauchuyennghiep Thành viên Năng nổ

Đang tải...