[Thảo luận] Nhờ các cao thủ giúp lên kế hoạch tổ chức 1 giải cầu lông ở 6 cơ quan của t

Thảo luận trong 'Giao lưu/ Học hỏi/ Ờ thì offline' bắt đầu bởi minhgas, 23/9/13.

1. minhgas

minhgas Thành viên mới

Chả là em được giao nhiệm vụ lên kế hoạch cho giải đấu cầu lông giao lưu giữa 6 cơ quan nằm trong trụ sở UBND nên em nhờ các cao thủ về tổ chức thi đấu giúp em.
    Em muốn tổ chức thi cầu lông của 6 đơn vị, với 3 nội dung thi đấu không kể lứa tuổi gì hết.
    Nội dung 1: đôi nam nữ
    Nội dung 2: đôi nam
    Nội dung 3: đôi nữ
    Thời gian thì từ 16h30 các ngày làm việc trong tuần.
    Sân thi đấu có 2 sân có thể đánh tới 18h.
    Trong 6 đơn vị có 1 đơn vị đông quân số nên có thể cho đơn vị đó tăng lên mỗi nội dung 3 đội.
    Nhờ các bác chỉ giáo giúp về chia bản đánh như thế nào cho hợp lý.
    Thân
    cảm ơn các bác nhiều.
    p/s em đang cần gấp mong các bác chỉ giáo tận tình. Vễ được sơ đồ từng nội dung thi đấu càng tốt ạ.

2. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

phải nói rõ hơn chứ bác.
    tạm hiểu là sẽ thi đấu trong nhiều ngày?
    - nên chia 2 lứa tuổi: < 40 và >=40
    - ngoài đơn vị đông cho mỗi nd 3 đôi thì các đv khác là 2 đôi?

3. vimisport

vimisport Gãy vợt

Nếu bạn muon đánh nhanh thì cchia đấu trực tiếp, còn không thì chia bảng.
    Nếu chia bảng thi mình nghĩ nên đồng số lượng nội dung
    Ví dụ: 6 CLB sẽ chia 2 bảng A - B : thi đấu 5 nội dung ( 2 đôi nam - 2 đôi nam nữ - 1 đôi nữ), chỉ chọn 1 đội nhất vào chung kết.
    Còn chia theo trực tiếp thì : 6 CLB ban nên cho đều 3 đôi ở mỗi nội dung. Như vậy sẽ có tổng cộng 18 đôi. trong 18 đôi này sẽ bốc thăm ra 2 đôi sẽ đánh vòng loại, 16 đôi còn lại sẽ bắt đầu vòng 1/16 rồi tiếp 1/8, 1/4 và chung kết.
    Chúc bạn có giải đấu thành công. Nếu ban muon chi tiết nhánh đấu, thì co gi trưa chiều add nick mình: vinhminhsport nhé,

4. minhgas

minhgas Thành viên mới

Tại vì cũng muốn đánh nhanh thôi nên có lẽ chọn cách đánh trực tiếp cho nó nhanh bạn ạ. Mình chỉ chọn 3 nội dung đôi thôi ko chọn 2 nooiuj dung đơn.

5. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác chủ post bài hỏi không đúng chỗ nên câu trả lời và tư vấn cho bác quá ít. Không biết bác chủ tổ chức giải ra sao? Chắc là tốt đẹp cả chứ?

Đang tải...