[Chia sẻ] Nhờ các Bạn tư vấn cho mình về em voltric 80 Peter Gade!

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi tanloi85, 7/10/13.

1. tanloi85

tanloi85 Thành viên mới

Thân chào các bạn TGCL!
    Mình chơi cầu lông cũng được gần 1 năm, khoảng 2 tháng đầu thì mình chỉ mua cây vợt thường khoảng 500k để tập ( hình như là vợt của công ty Động Lực thì phải), sau đó thấy trình cũng đỡ đỡ chút nên mình đổi sang cây Victor BS 1100 3U ( mua hết 1tr7 thì phải), phải nói cây victor này chênh lệch trình độ với mình quá nên mình phải cố gắng tập luyện thể lực + kỹ thuật và cổ tay rất nhiều, đến bây giờ thì mình tự tin đã chinh phục được em nó khoảng hơn 80%.
    Mình thường đánh đôi ( thỉnh thoảng cũng đánh đơn nhưng rất ít), smash nhiều, thể lực cũng tương đối ổn ( hằng ngày mình vẫn duy trì chạy bộ và tập tạ).
    Giờ mình muốn làm thêm một em Voltric 80 Peter Gade 4U nên nhờ anh em trong diễn đàn tư vấn hộ. Với trình gà như mình thì có thể chinh phục em nó được ko? Mình ko sợ chuyện luyện tập chăm chỉ thêm, mình chỉ sợ giống như yêu đơn phương thì chít :hammerh: làm hết tất cả nhưng vẫn ko với tới được:42:

2. tanloi85

tanloi85 Thành viên mới

Không ai giúp hết sao ta?

3. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

bác đánh cây BS 1100 mà thấy còn khó khăn thì e nghĩ bác ko nên mua VT80.

4. shandong

shandong Thành viên Tích cực

cây vt80 4u mà bác chịu khó luyện tập như vậy cũng sẽ thuần dc thôi

5. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Bác chơi con vic bs1100 ngon hẳn đã, VT80 chỉ dành cho bác nào tay to hẳn thôi.
    nếu có tiền thì làm cây arc FB rất ngon:d

6. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

BS1100 em có cầm đánh rồi, dễ đánh lắm không như VT80 này đâu. Khuyên bác là mới đánh thì không nên mua cây này kẻo về lại đau bả vai thì chết. Bác nên mua thử 1 cây vợt công của apacs như Lethal 70 xem đánh được không đã rùi hãng nghĩ tới VT80. Giá lethal 70 khoảng 1tr7. Bác có thể tham khảo đánh tạm. Đừng vội mua cây cao cấp đắt tiền, kẻo không đánh được rất phí.

7. quanngocbich

quanngocbich Thành viên Tích cực

mua về mà chưa đánh được thì ngắm cũng được bác ạ, em này đẹp lắm ^^
    thuần dần dần

8. tanloi85

tanloi85 Thành viên mới

Mới lần đầu tham gia diễn đàn và post bài mà được các bác tư vấn nhiệt tình vậy rồi. Các bác làm em cảm động quá:hug:.
    Thực sự vì quá mê mẫn với vẻ đẹp của em nó nên mới nảy sinh ý định đó. Vả lại chỉ dám nhìn tới 4U thôi.
    Hic...các bác đều bảo e ko nên hết vậy? có bác nào bày cách giúp mình có thể chinh phục em nó dc ko? Chứ giờ em máu cây này lên tới não rồi mà ko cho cưới em nó là khổ thân em lắm các bác ạ...Hức...hức...

9. tieu giao nhi tien

tieu giao nhi tien Thành viên Chính thức

Theo em bác tập luyện thêm một thời gian nữa chắc sẽ thuần được em nó thôi. Trong diễn đàn mình có rất nhiều bài tập hữu ích đấy,bác tham khảo thử xem. Chúc tay bác sớm to như chân :happy69:

10. tanloi85

tanloi85 Thành viên mới

Thanks bạn! Mình đã rước em nó về rồi, cảm thấy quyết định rước em 4U là đúng đắn.

11. trungthuan

trungthuan Thành viên Chính thức

Nếu bác mua VT80 bác nên mua 4u. Vì con này tay khỏe dùng mới đã :)

Đang tải...