[Chia sẻ] nhờ các bác tư vấn proace platium 110 dòng vợt này như thế nào

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi nguyenduykhang, 1/6/13.

1. nguyenduykhang

nguyenduykhang Thành viên Chính thức

ình mới mua proace platium 110 mới ngày đầu
    cảm nhận hơi cứng, ko biết căng lưới căng quá
    đánh cầu ko đi ko đã bằng cây proace nano 6600,
    đánh cầu trên lưới cũng hay, phong cầu cũng đã,
    vừa nhẹ vừa dễ điều khiển.
    mình cũng mong các bác tư vấn cây platium 110
    dễ đánh ko, căng lưới khoảng mấy kg, cây này như
    thế nào bác nào chơi rồi cho ý kiến giúp mình

2. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Plantinum 110 là 1 cây vợt hay, rất nhiều người đánh và thích nó. Với mình Proace có 2 dòng vợt hay là ABS và Plantinum. Plantinum toàn diện. ABS công sức mạnh. Bạn mới đánh 1 buổi thì còn quá sớm để nhận xét cây vợt này. Có thể tay bạn chưa quen với độ cứng của vợt hoặc mức cân vợt mới còn cao hơn so với mức đánh của bạn. Vợt tùy cây, có cây người ta thiết kế lực đẩy mạnh thì phông và đập cầu rất sướng như bạn nói. Mình đánh giá thì dòng Plantinum từ 110, 510 và 610 đều control cầu tốt, đánh êm và toàn diện nhưng không phải dạng có lực đẩy cầu nhanh. Có thể bạn mới chơi cổ tay và lực tay chưa tốt nên thích những cây vợt có sức đẩy cao. Chúc bạn nhanh chóng phát huy được cây 110.

3. uyenco90

uyenco90 Thành viên Tích cực

e đang đánh cây này và cây voltric7 nữa...cảm nhận thì cây này đánh khá hay nhưng giờ nghiện vol7 mất rồi cầm em nó đánh toàn cạch cầu...bác đánh cầu ko đi có thể do vợt mới lại khác dòng lưới mới căng nên cần thời gian để quen..em chuyển từ pla 110 sang vol7 cũng mất một thời gian..

4. nguyenduykhang

cám ơn các bác để mình làm quen thử như thế nào mong muốn phát huy tốt , mình kêu chổ đan vợt chừng 9kg5 thôi nhưng anh ta nói vợt mới căng 10kg đi là vừa nhưng đánh ko đã gì hết xử lý cầu trên lưới ko hay

5. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

đan 9.5 kg có lẽ là hơi trùng so với sức tay của đàn ông đó bác :) người ra khuyên 10kg là vừa, chắc tại cây này thân cứng nên bác chưa quen với việc bắt lưới thôi, nhưng so với YN thì proace vợt luôn có độ dẻo tương đối hơn mà
    cây platinum này thật sự rất hay, trước đây 3 năm em đã có 1 cây (sau đó bị ăn trộm mất :-ss) nếu hàng proace mà chất lượng còn được như cách đây 4 5 năm thì chắc chắn nhiều người sẽ còn gắn bó với em nó (trong đó có em)

6. hungbanh

hungbanh Thành viên Tích cực

Đúng là Proace bjo chất lượng chán quá, cách đây 3,4 tháng, mình có mua 1 cây 110 nhưng chất lượng ko được như cây 110 ngày xưa ( mình dùng cách đây 5 năm xong bị gãy) , đánh phê lắm

7. nguyenduykhang

mình căng bằng cước bg65. các bác thường căng loại nào tốt hơn, loại bg ti 65 có tốt hơn ko hay loại bg66, loại vợt này mình cảm giác thân dài hơn và tay cầm dài hơn phải ko các bác

8. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Trời ạ. Bác căng đòi căng 9,5kg dây 65 thì đánh đến đời nào cho nó đứt dây được :)). Bác căng 66 đi đánh cho thích. Chắc bác đánh tầm 2 tháng đứt là khấu hao ok rồi.

Đang tải...