[Thảo luận] Nhờ các bác tư vấn proace ~1tr

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi lequanftu, 27/5/11.

1. lequanftu

lequanftu Thành viên Chính thức

Các bác ạ, em là sinh viên nên điều kiện tiền nong không nhiều. Em đang tính kiếm cái vợt để thay cho cái kiếm hồi mới học chơi:x

Em đang phân vân Ti8, Ti9 với SS1000. Bác nào đã chơi rồi cho em ý kiến với. Em nghe đồn là Ti8 giờ sản xuất tại VNQC nên ko tốt như QC ngày trước nữa :-w Với lại mỗi cửa hàng mỗi khác về cái chuyện công thủ thế nào :-O

Em thích cái nào nhỉnh hơn cái balance 1 chút thôi, đang tập chuyển sang công ạ.

Các bác giúp em chọn 1 trong 3 đứa về làm dâu với. Thanks các bác :)).

2. facebook

facebook Thành viên Chính thức

Bạn công yếu, lốp và ve cầu yếu thì đừng chọn Ti8, thế thôi
    đơn giản vì mình đang sài Ti8 nè
    Ti8 thân ngắn, thân vợt cứng và nặng nên cần tay khỏe, cổ tay khỏe để lốp, ve cầu, và đập
    Tuy nhiên , nếu có sức và đập quen cầu thì đập khá mạnh

3. lequanftu

Cám ơn bác :D, bác mua vợt ở đâu thế ạ, em cũng đang tìm chỗ nào mua đảm bảo 1 tí :D

4. quangbx

quangbx Thành viên Tích cực

Có thể chọn SS1000 được đấy

5. lequanftu

Cây này thủ có dễ ko bác. Có nặng đầu hơn 950 ko. Em cầm mấy cái vợt cảm giác như cầm búa vậy, nhiều lúc xoay trở ko kịp.

6. writera6qh

writera6qh Thành viên Chính thức

stroke 318 \m/
    em mới tập dc 1 tháng,vừa mua cây này :D

7. rubikfcb

rubikfcb Thành viên Chính thức

dòng proace là dòng phổ thông, mình đã chơi qua dòng này các con pro sweet 800, 900, 950, 1000 vs Ti 8 rùi, h vẫn còn con pro 1000, nói chung dòng này vợt khá cứng, nếu cổ tay bạn khỏe, bạn hay đập cầu thì theo mình bạn nên chọn Ti 8. Dòng proace là dòng phổ thông, theo mình khi bạn đã đạt đến trình độ nhất định bạn nên chuyển sang các dòng cao hơn như Victor, Yonex... (victor thì giá mềm hơn). Mình cũng đang là sinh viên đây, hôm nọ vừa đầu tư mua em victor super waves 32 :D

8. lequanftu

Bác có lời khuyên nào cho em về victor ko. Cũng thấy nhiều người khen :D
    Yonex ko ưng lắm :D

9. rubikfcb

Yonex là dòng đỉnh nhất rùi, mỗi tội giá nó cao quá nên ko chiến đc thui :p
    Victor theo em đc biết có 2 dòng chơi hay nhất đó là Brave Sword và Super Waves, tùy cách đánh của từng người mà chọn dòng vợt công, thủ hay cân bằng. Tiến Minh nhà ta chơi con Brave Sword 09, em cũng đã được chơi qua con này, theo đánh giá của em thì hơi nhẹ. Em đánh công nhiều hơn nên thích vợt công, nặng 1 tí đánh nó mới đầm tay. Bác định mua con tầm bao k ? Cách đánh của bác thế nào ?

10. lequanftu

Báo cáo bác là em còn đang sv, chỉ ~1tr thôi, nhưng quá cố thì cũng lên dc 1tr2, 3 gì đấy :D
    Em thích đánh chặt chém nhiều nhưng lại đang có mong muốn tập đập nên thích cái nào nó chỉ hơi nặng 1 tí đầu thôi chứ ko phải là chuyên công.
    Em lượn mãi cũng thấy Fz Nano flex 5800 cũng dc đánh giá cao, lọc ra với 2 con pro: Ti 9 và Platinum 110 thì bác thấy như lào.
    BS 9 của Tiến Minh thì em điều kiện tài chính của em ko cho phép ạ :D
    Bác tư vấn hộ em con victor nào dc ko ạ. ~1m bác nhé :D

Chỉnh sửa cuối: 28/5/11
  11. rubikfcb

Hàng FZ em ko chơi nên ko rõ :D
    Còn trong 2 con proace bác nói thì theo em bác nên lấy con Platinum 110, cây này cân bằng chơi dễ hơn bác ạ :D

Bác muốn victor thì bác nên cố gắng thêm tầm 300k lấy 1 trong các cây như Victor Wave 3150, 3250, 310, 320 (em thì em thích cây 320 nhất trong 4 cây này), hoặc bác có thể chọn cây Ti 95, 99 vs Nano 7 (cây này bạn em nó vừa mua, em thì ko thích lắm :D). Nếu là em thì chắc em sẽ lấy cây Víc wave 320 bác ợ

12. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Hàng Proace giờ là VNQC hok thôi. Có cây nào là England đâu à.
    Nếu đã chọn cân bằng thì làm sao có công tốt được. Có mà bạn chọn cây nào công nhỉnh hơn thì dễ.
    Proace có Platinum 110
    Fz có Force 9
    Victor thì theo mìh phải BS11, 12 mới là công sướng. Cây BS 09 là cân bằng đúng nghĩa luôn, nên sức công không thể bằng được. Do đó cây này thì đánh đơn là thích hợp nhất (chẳng thế TM nhà ta đánh cây này hok mà ^^)

--- Cập nhật thêm ---

Hàng Fz thì cây Force 9 công tốt, giá được
    Còn Flex 5800 theo mìh là cân bằng, nên công sẽ không bằng Force 9, bù lại tấn công, đặt cầu chính xác hơn (mà cầu lông thì tiên quyết là chính xác) nên bạn cũng nên suy nghĩ.
    Mình đã đánh từ các loại vợt cân bằng, nhẹ đầu đến chuyên công, nặng đầu ròi. Sau khi vờn các loại vợt nặng đầu rồi thì mình lại chuyển về các cây cân bằng, đánh cầu chính xác. Vì theo mình thì đánh cầu hơn nhau (quyết định thắng thua) là ở chỗ đánh cầu có chính xác, theo ý muốn không. Chứ cứ công mãi (thì cũng thích đấy) nhưng vẫn không thắng được (đập thì mạnh đấy, nhưng toàn chỗ người ta thủ được không, muốn đánh vào chỗ hiểm thì cầu đi khôgn theo ý). Do đó, theo mình thì đập ít mạnh một chút mà gài được cầu vào chỗ khó thì mới là hảo kế. :15:

13. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Bạn là sinh viên kinh phí hạn hẹp vậy sao ko dùng thử vợt Apacs nhỉ, cây Tantrum 200 được đánh giá là vợt đỉnh đấy, cổ tay khỏe công sướng lắm, giá 1170k chưa lưới, còn ko thì dùng cây Edge Saber 10 đi, 520k giá rẻ nhưng ko hề tồi 1 chút nào đâu, cây này cảm giác rất dễ đánh, vợt cân bằng và đánh chính xác lắm.

14. lequanftu

Theo các bác em quyết con 5800 vậy. Thế mua con này tốt nhất là ở đâu vậy các bác. Em mù tịt luôn :D

15. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

84C-Nguyễn Thái Học, Quận Ba Đình, TP Hà Nội. không biết có túi đôi lớn của FZ không nhỉ?

16. akai1608

akai1608 Thành viên Chính thức

Proace có cây Platinum 110 nổi quá nhỉ? thấy rất nhiều bác recommend cây này, k bik so với Ti 120 thì sao nhỉ các bác :D

17. Rukaphuong

Theo mình biết thì cây này chỉ được túi đôi nhỏ. Vợt trên 1tr5 mới được túi đôi lớn

18. Rukaphuong

Bạn ở đâu (để mượn oánh thử). Cây Edge saber 10 này màu đỏ phải không. Bạn có thể so sánh với cây nào được không. Mình cũng mún tham khảo thêm mấy dòng vợt rẻ.
    Mình ở Cần Thơ. Ở đây cũng có bán vợt Apacs, hôm bữa thấy cây này cũng thích lắm, nhưng giờ hết rồi. Người ta mới nhập hàng về thì lại là cây màu trắng @_@!. Nhưng cũng là Edge saber 10.

19. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Đẩy em nó đi bro, còn dư tý tiền dẫn người yêu bé nhỏ đi chơi, mua đánh thử cho mình tý ý kiến luôn, mình cũng đang để ý dòng này mà khen cũng có mà chê cũng có, nhưng theo mình nó vẫn thua FZ, chân tình thì nên đẩy FZ forza đi bro.

20. Rukaphuong

Saz, bạn cũng ở Cần Thơ à. Mình thì cũng thích Fz, chưa thấy có gì phải phải chán. Nên hok bán Fz. Có mà bán Adonex với Victor.
    Cây Tantrum 200 oánh cũng được ấy. khá tốt, duy chỉ có điều hơi nặng (nhưng nặng đập cầu mới good). Bạn mình đã đánh, mình cũng thấy tốt. Nhưng lại hok mún mua Tantrum. Vì so ra không có hơn Fz Force 9 và Flex của mình gì hết. mà giá 1tr2. Nên mình tham khảo mấy dòng rẻ tiền hơn
    Hôm bửa đánh thử cây Wilson Hyper carbon 6.0, mượn của ông bạn mới quen. Quá bất ngờ, Hãng chuyên trị Tennis mà làm được cây vợt đánh rất ưng ý.
    Nếu so với các cây vợt của mình: Fz Force 9, Fz Flex 7800, Victor BS 09. Thì mìh sẽ cho thang điểm thủ và phản tạt của cây Wilson này cao nhất 10/10 (theo ý mình, so với 3 cây kia á nha :dnc:). Cảm giác như vợt là tay mình, vung theo ý muốn, kô cần lăng tăng chỉnh tay, điều hướng @_@
    Cây này có cái đầu ngộ ngộ, tưởng bắt chước Voltric 80 (bự ở dưới, nhỏ ở trên). Nhưng Voltric 80 thì chỉ bự có 1 khúc. Em này bự nửa mặt vợt dưới, nhỏ nửa mặt vợt trên (vì thế nên mình nghĩ làm cho vợt thủ tốt)
    Còn công thì đánh giống như Flex 7800, đặt cầu chính xác, như ý muốn. Mà theo mình search trên mạng thi giá có 850k gì hà. Mà sản xuất cách đây 3,4 năm gì ròi. Hok bít giờ còn trên thị trường hok. Để đi kiếm thử mới được

Chỉnh sửa cuối: 30/5/11
Đang tải...