[Cầu lông] Nhờ các bác tư vấn lựa chọn giữa Kason F9, C7 và Fleet 1000ii

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi vodich, 9/6/13.

1. vodich

vodich Thành viên Tích cực

Thân gửi các bác cao thủ trong diễn đàn, những bác đã có kinh nghiệm cầm các em nêu trên

Hiện nay em muốn có sự lựa chọn mới mẻ về vợt cầu lông, trước em toàn đánh Yonex như votric 70, saber 10, nhưng không hợp, đánh Victor MX70 thì hợp, sau đó chọn sang fleet 1000 thì quả thực là rất hợp, tuy nhiên đánh khoảng vài 2,3 séc liên tục thì cảm giác vợt hơi nặng.

Lối đánh của em thì công thủ phản tạt đều như nhau, nhưng em rất thích nêu cho người ta đập để thủ. Vợt em toàn căng 11kg thôi ah. Giờ em muốn nghiên cứu 03 em vợt nêu trên, Các bác tư vấn giúp em có sự lựa chọn tốt nhất nhé

Tks for all

2. ngocanhkh13a5

ngocanhkh13a5 Thành viên Chính thức

theo e thì bác cứ xài woven là đc vì đây là cây vợt rất tốt cho nhiều lối chơi
    còn bắc muốn đánh cả chục sec với e nó thì e nghĩ bác tập thêm chút thể lục là ok r :badminton:

3. duydanghcm123

duydanghcm123 Thành viên Chính thức

bác [MENTION=21119]Himari[/MENTION] vào tư vấn kìa :roflmao:

4. tung854

tung854 Thành viên Tích cực

uppp hộ a. :roflmao: em cũng muốn chuyên gia cho nhận xét cây F9 :26: thấy vn ít người xài cây này quá ... thấy bào F9 dễ đánh hơn C7 nhưng cũng khá đầm tay .. e tay yếu ko bik đánh nổi ko .. sợ lại :cc:

5. vodich

Bác nói thế thì em phải cố gắng rùi, có khi e đi tập thể hình về thì vợt sắt có khi em cũng đánh đc ý chứ, :d các bác nào có ý kiến tư vấn đóng góp e cái

6. ngocanh13121988

ngocanh13121988 Thành viên Tích cực

bác himari cho em hỏi cái kason f9 có bao nhiêu lỗ vậy?

7. vietanh_32

vietanh_32 Thành viên Tích cực

minh dang co F9 bac nao muon danh thi alo nhe. vot moi chua 1 vet xuoc con bao hanh 1 thang ruoi. minh de lai 2tr3. sdt 0934313489

8. longs2nga

longs2nga Thành viên Chính thức

em cũng hóng hớt cảm nhận em wv 1000II

9. kieuqtoan

kieuqtoan Thành viên Tích cực

hóng xem thế nào :)hóng xem thế nào :)

10. vodich

Lối đánh của bác thế nào bác, có thời giam bác ra san Thuỷ lợi vào 2,4,6 từ 17h30 thì anh em mình jao lưu, sân em có vợt 1000ii để bác kiểm nghiệm

11. XperiaSola

XperiaSola Thành viên Tích cực

Bác gửi ảnh vào box em đc k

12. vodich

F9 mới tinh mà mua của @chikachiku19891992 cũng chỉ có 2,6tr (chưa gồm lưới) khuyến mại lưới các loại cao cấp 99, 95, 66ul cũng chỉ 100k bác nhé

13. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

a đánh Fleet mà chuyển qua Kason kia e nghĩ hơi đầm hơn tí tuy nhiên a đánh có nền tảng tốt thì ko khó khăn đâu, mạnh dạn làm cây F9 mà đánh đi a :)

14. XperiaSola

XperiaSola Thành viên Tích cực

Thanks bác. E đang kết em này. Thấy ở web sieuthithethao.net địa chỉ 19 thuỵ khuê bán giá 2m8.

15. vodich

Thế còn C7 thì thế nào hả em

16. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

rất mong có so sánh cụ thể giữa woven 1000 với em kason F9 ạ :)

17. NlessOn

NlessOn Thành viên mới

Mình có thể cho bạn cảm nhận về Kason F9 :
    Vợt mình mua của anh Mạnh Lâm,căng lưới NBG 98,mức căng 11kg.Dùng cực kì giữ gìn tránh va chạm đấu kiếm quẹt vợt các thứ,tới nay nó vẫn mới tới 99,99% sau 2 tháng sử dụng,xước có tí xíu như con kiến ở trên đầu
    Về hình thức thì vợt màu đỏ đen rất khoẻ khoắn và nam tính,khung vợt có đan xen màu vàng nhìn rất sang chảnh,nói chung hình thức nhìn rất đàn ông lịch lãm,nước sơn của vợt rất bền ko dễ bong tróc như các loại vợt lằng nhằng khác.
    Về hiệu năng thì vợt thuộc loại công thủ toàn diện,hơi nặng đầu,thân dẻo vừa phải và ko cứng lắm,thiết kế vợt nhìn chung là rất động lực học.Vợt cũng thiên về thủ một chút hơn là công vì bạn biết rồi đấy là vợt thiết kế riêng cho Fu Hai Feng hung thần mang tên cây búa,với anh zai cơ bắp nổi tiếng bởi những cú jump smash như trời đánh này thì vợt ko cần thiên công quá làm gì cả ! Nếu cho điểm thì kason f9 thủ 10 điểm , công 9 điểm . Cây này thân dẻo và ko nặng đầu như cây C7 nên làm qen với nó nhanh lắm, rất dễ dàng để thích ứng nó . Một khi bạn đã trở thành chủ nhân của nó rồi thì cứ tin mình đi , ko muốn dùng vợt của hãng khác và mẫu khác đâu ! Hehe
    Mà thực tế cây này công cũng khoẻ lắm nhé , nếu bạn smash hay jump smash đúng kĩ thuật thì kason f9 ko khác gì búa của THOR đâu !
    Nói chung là cây này trong tầm tiền 3tr , đánh đôi là mĩ mãn mẹ luôn rồi, đánh đơn thì cũng quá là tốt rồi , cực kì dễ đánh và thích ứng với nó .

18. NlessOn

NlessOn Thành viên mới

Hãng vợt kason có mặt trên thị trường được 4 năm rồi bạn nhé, trước là công ty riêng của kason nhưng giờ đã được hãng thể thao li ning mua và trở thành công ty con rồi . Vợt kason là dòng vợt cao cấp giá hầu như những cây tốt toàn giao động 3-4tr thôi ! Ngang pheo yonex , victor , lining hết đấy , ở việt nam số người dùng ko nhiều nhưng cũng ko ít đâu còn nước ngoài họ dùng nhiều bạn ạ . Hãng kason cũng nổi mà , chuyên tài trợ cho các giải cầu lông còn gì ! Nếu thích thì cứ nhích cây kason f9 mà dùng , sự lựa chọn hoàn hảo trong tâm tiền 3tr rồi , ko có gì mà phải hối hận đâu !!

1 person likes this.
  19. giangnc

giangnc Thành viên Tích cực

Đối với C7 có nhận xét gì không bác, em đang đánh tri 8 và pro ti không số từ năm 2006 đây

20. keomut500d

keomut500d Thành viên Chính thức

Em cũng đang hóng em fleet wv 1000 :bounce:

Đang tải...