[Thảo luận] Nhờ các bác tư vấn giúp cây Victor SuperWaves 33 Power !!!!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi NguyenVuong, 21/11/12.

1. NguyenVuong

NguyenVuong Thành viên Chính thức

Các bác cho em hỏi về vợt Victor SuperWaves 33 Power với ạ :D Vợt này đánh như nào hả các bác? Làm sao để phát huy hết được cây vợt này ạ :73: Với cả nên căng lưới gì, bao cân bây giờ hả các bác :mukkies: Em cảm ơn trước ạ :aye:

2. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

vợt này đánh như vợt bình thường,nặng đầu,khó phòng thủ,balance 300mm cao vãi :(
    phát huy hết tính năng của vợt thì tay phải khỏe :24:
    đùa bạn vậy thôi,bạn nói thế sao mà tư vấn cho bạn được :)
    bạn nói rõ thêm về trình đọ lối chơi,độ tuổi,sức khỏe nhé,nói chung chung thế này đến khi mua vợt rồi lại bán thì khổ lắm :))
    đã chon super wave 33p thì chắc là bạn ưa tấn công áp đảo đối phương,nhưng đánh thế mau mất sức lắm,tốt nhất bây giờ là nn98,66um (dễ đứt lắm àh nha)nn 99 thì tuyệt vời cho điều cầu và thỉnh thoảng smash một quả,còn nếu bạn ưa sức mạnh,chơi 1,2 séc rồi nghỉ thì mình khuyên bạn căng nn95 cho cảm giác đập tuyệt nhất,căng từ 10,5kg trở lên để có thể phát huy được cú smash bạn nhé
    Thân

Chỉnh sửa cuối: 21/11/12
    1 person likes this.
  3. NguyenVuong

Em đánh cũng trung bình khá thôi, nghỉ lâu quá rồi giờ mới chơi lại ạ. Em thích đánh công và hay đánh đơn ^^! Nghe bác nói thì cây này có vẻ khó thuần đây, đánh đôi chắc cũng gây trở ngại nhiều :-s Cơ mà nếu may mắn thuần được em nó thì em nó chắc là 1 thanh gươm sắc bén lắm chứ bác? :D Hic hic, ko khéo lại phải sớm chia tay em nó để bác nào cao thủ mới trị được thì buồn :(

Chỉnh sửa cuối: 21/11/12
  4. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

không khó thuần đâu bạn ah,bạn cứ căng dây nn99 10,5kg ý,cây này độ cứng medium mà,không quá vất vả đâu,mua vợt đừng nghĩ bán đi vội,cứ chơi 1 thời gian đi rồi mới thấy cái hay của vợt,như mình nè,chơi đủ loại,đủ kiểu,chơi nhiều rồi hóa quen,cầm cây nào cũng phát huy được,cứ thong thả thuần em nó bạn ah,chia tay vội em nó buồn đấy :)

5. hoangcong

hoangcong Thành viên Chính thức

Waves 33 thông số vợt là nhẹ đầu,nhưng dòng waves là vợt cứng thiên về công nhiều hơn.Tôi có 1 so sánh thế này: chiếc Waves 3250 tuy thông số vợt là nhẹ đầu nhưng cảm nhận nặng đầu và công tốt hơn aterytec ti 98 cân bằng(tôi đã dùng).

6. NguyenVuong

Vậy theo bác có nên dán thêm băng dính nặng đầu của Victor vào em nó để đập cho sướng ko ạ? :D

7. hoangcong

hoangcong Thành viên Chính thức

không hợp tay thì nên nhượng quyền sử dụng và kiếm những vợt hợp với tay mình.Không hẳn những em xinh đẹp,chân dài là hợp với mình đâu.

Đang tải...