[Cầu lông] Nhờ các bác tư vấn dùng vợt victor JJS hay là LYD

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi vodich, 19/10/12.

1. vodich

vodich Thành viên Tích cực

Gửi các bác
    Hiện nay e đang dùng cây victor MX70, em công và thủ đều tay, giờ em muốn đổi sang 1 trong 2 cây vợt trên. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo giúp em.

Trên diễn đàn có bạn Tú đang có cả 2 cây này, bạn cho mình mức giá tốt nhất được không. Mong các bác tư vấn cho em để có được cây ưng ý

2. phamhoangtb

phamhoangtb Thành viên Tích cực

Bạn dấn thêm tí chơi luôn cả 2 cây oánh cho máu:smile:. Lúc nào chơi độ thì cho người đánh cặp dùng 1 cây thành cặp đôi LYD-JJS luôn:a11:

3. vodich

Bác làm thế em càng lăn tăn, chơi mx70 đã thích rồi, giờ bác bảo em mua cả 2 cây thì đến bao giờ mới trả hết nợ

4. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em tư vấn cho bác khá kĩ về cả 2 rồi mà :D
    - BS LYD độ cứng 4/5, nặng đầu 4/5, vành vợt nhọn ít cản gió đánh thiên về tốc độ, smash khá
    - MX JJS cũng độ cứng 4/5, nặng đầu 4/5 tuy nhiên lại hơi thiên về công và đánh ổn định.
    - Thông tin chung về các dòng của Victor:
    http://victorsport.com/catalogue.php?cid=5Uw91bK3HVsFp3HejSJPdMao1uzi49
    - Thông tin BS LYD:
    http://victorsport.com/product_data.php?id=4PZsocPr95OC8wtp7Z0Jk2nk2TQDA
    - Thông tin MX JJS:
    http://victorsport.com/product_data.php?id=lSPdUD5JguGjxpXudj5pBv8Vj5Jh
    * Còn giá em đã pm bác là giá tốt nhất em có thể bán rồi bác ạ :D bác tham khảo nhé :)

5. vodich

Hnay vào trang của Tú thấy nhiều vợt quá tự nhiên thấy lăn tăn. Chiều ra sân thuỷ lợi lưới trùng quá đập chán, về ức chế quyết tâm rước em JJS hoặc LYD :d,
    Anh thấy cước em khuyến mại trị giá 200k đó, hì

6. Tu_Snake

Nếu có đk thì a rước cả 2 vợt của bộ đôi nổi tiếng Jung Jae Sung - Lee Yong Dae thì càng hay :)

7. vodich

Thôi, anh xin em, chơi 1 cây còn phải đắn đo sức đâu chơi 2 cây. Sáng mai cty anh liên hoan 20/10 nên anh không lấy được rồi, nếu kịp anh lấy nếu không Chủ nhật cafe lấy nhé.

8. Tu_Snake

OK a, CN em rảnh cả sáng còn chiều tối đều đi đánh cầu rùi :D Em cũng đang nghiên cứu để đánh MX Jung Jae Sung đây nhưng chưa đủ lúa :D

9. vodich

Đến giờ a vẫn chưa quyết được đây này, lăn tăn thật. Mà bên em không có guầy vic ah, a đang muốn mua 2 đôi 980 và 800 nhưng không có giá fix, chán quá

10. nguyentuan1808

nguyentuan1808 Thành viên Chính thức

M mạn phép tư vấn cho bạn 1 chút nhé :d
    Trước m cũng đánh MX70 và h đang đánh cả 2 cây LYD,JJS.
    Thông số cả 3 vợt đều như nhau nặng đầu 4/5,cứng 4/5 nh cảm giác cũng khá khác nhau. cây JJS cảm giác gần giống MX70 hơn nh m thấy có chút nặng hơn; còn LYD thì cảm giác khá khác 2 cây kia, cầm vợt nặng tay hơn hẳn (cảm giác là đầm toàn thân).
    Đó là cảm nhận của m. b tham khảo thêm mấy bài review về 2 cây LYD và JJS trong mục vợt Victor để biết thêm thông tin.
    Chúc vui^^

11. vodich

Mà ngoài 2 cây này e tư vấn cho anh cây khác dòng yonex được không, không nhất thiết phải vic đâu

12. vodich

Vậy với khả năng đánh thủ nhiều hơn công thì mình nên chọn con nào đây, bạn đã có kinh nghiệm nên chắc chính xác khi tư vấn rồi

13. Tu_Snake

Yonex theo kinh nghiệm của em thì nhìn chung khó đánh và khó làm quen hơn Victor nếu mới đánh lần đầu +_+ gần gần tính năng như mấy cây kia theo e có Arc10 đỏ của Yonex, tuy nhiên nếu muốn công tốt hơn a nên chọn dòng VT loại 4U còn nếu muốn đánh thiên về thủ và tạt hơn a đánh dòng NS NR. Mà 2 cây LYD JJS đều ngon rồi a a, em cũng đang nghiên cứu 1 trong 2 đây, đánh thử mãi mà vẫn phân vân. Yonex trc e cũng dùng Arc10 nhưng ko hợp

14. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

chú hợp với kiếm của ah hơn :))

15. vodich

Sao lại có vụ 4u và 3u ở đây thế? Thế em có cả 2 cây trên với mã 3u và 4u không, a đánh cây mx 70 3u hơi nặng

Ps: đến giờ chưa tư vấn được lyd hay jjs va đánh 3u hay 4u

16. Tu_Snake

Thì Yonex dòng VT nó có 3U và 4U mà a, Saber có 2U và 3U, NS và NR cũng chỉ có 2 và 3U. LYD JJS của em sẵn là 3U và phần đông anh em chơi 3U hết nhưng nếu a ko tự tin lắm về lực tay em sẽ cố tìm cây 4U JJS và LYD cho a mặc dù hơi hiếm, chưa chắc có hàng :) Thôi thì em cứ mạnh dạn khuyên anh là BS LYD 3U nhé, nam giới đánh về lâu về dài nên đánh 3U. LYD đánh theo em ok hơn 70 vì mặt vợt thoát hơn, cảm giác đánh thanh thoát hơn và hơi hơi nhẹ đầu hơn MX70 chút xíu!

Chỉnh sửa cuối: 19/10/12
  17. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

ít công và thiên về thủ mà lại là một trong hai cây trên thì khuyên thật long là bác thớt nên chon ljd,em đán thử cả hai cây rôi

18. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Sao bác ko nâng cấp lên MX80 lun nhỉ hihi. Em đã đánh qua MX70, MX80 và BS LYD nhưng ưng ý nhất vẫn là MX80. BS LYD hợp với người có lối đánh nhanh và kĩ thuật tuy nhiên em thấy vợt có vẻ hơi dẻo và ít nặng đầu nên đánh trên lưới hoặc nửa sân sẽ hợp hơn. Ra cuối sân thì MX70 hay MX80 đều hơn hẳn BS LYD.

Nếu bác thích Yonex thì có thể tham khảo qua VT70, còn nếu tay khoẻ hơn thì VT80. EM nghĩ bác đánh MX70 vừa tay thì VT70 sẽ khá là hợp tay bác còn VT80 có lẽ hơi quá sức. VT70 nặng đầu, thân dẻo nên cầm vào sẽ có cảm giác hơi khác so với MX70 nhưng đảm bảo đứng sau công sẽ có uy lực hơn nhiều nhưng xoay sở khó hơn MX70, nếu tay yếu thì có thể chọn 4U để tránh chấn thương khớp lâu dài.

Chém gió theo kinh nghiệm bản thân thôi, các bác gạch đá nhẹ tay ^^

P/S: MX80 của em đánh mới 2 tuần sao đã chạy dây rồi nhỉ @@ có công nghệ Peak Wave giảm trùng dây 5% mà kì thế =.= chắc phải đi căng cao kg lên xem thử thế nào

19. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Nghe các bác chém chỉ mún xúc MX JJS về sài thử! :teeth::teeth::teeth:

20. Tu_Snake

@Peppies: Bác ý đã nói là đánh MX70 nặng mà bác còn tư vấn lên hẳn MX80 làm j :O Bác ý muốn đánh thủ nhiều hơn thì bs lyd thik hợp nhiều nhất trong số các cây trên. Mx70 hơi nặng thì càng ko thể đánh dòng voltric đc

Đang tải...