nhờ các bác tư vấn dùm

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi nguyenduykhang1978, 26/1/12.

1. nguyenduykhang1978

nguyenduykhang1978 Thành viên mới

mình mới biết chơi và đang đi học khoảng 2 tháng rồi cơ quan cử thi đấu giao lưu mình muốn mua cây vợt để thi đấu giá tầm dưới 1tr . Nhờ các bác tư vấn dùm cổ tay mình hơi yếu muốn chọn vợt công thủ , vợt nhẹ dẻo để hỗ trợ đánh cho tốt, cán đừng to quá xin cho mình biết nên mua vợt nào, ở đâu bán uy tín ko sợ bị lầm. Xin chân thành cảm ơn

2. thybeo

thybeo Thành viên Chính thức

Theo em thì nếu bác yếu cổ tay thì xài Proace 318 hoặc Proace 316 cho nó lành, đan BG65 nữa là ok..... CÒn địa chỉ thì nếu bác ở HCM thì ra Huyền Trân Công Chúa hoặc Hồng Sport trên đường Cống Quỳnh....

Chỉnh sửa cuối: 26/1/12
  3. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

bác thử Yonex Nanospeed 100 hoặc 200 xem

4. nguyenthanhvu

nguyenthanhvu Thành viên Chính thức

Bác chơi 2 tháng mà mua vợt tầm 1tr thì hơi cáo...Bác lấy Fleet đi..dẻo, nhẹ dễ đánh..

5. biendvt

biendvt Thành viên Tích cực

Mình thấy bạn lên chơi dòng FLEET có cây FT 303 giá 975k chưa cước nhá nếu bác ở HN mua ở AHANKEN 14a Lê Trực

6. nguyenduykhang1978

nguyenduykhang1978 Thành viên mới

cám ơn các bác chỉ dẫn nhưng mà các hiệu các bác đưa ra mình muốn mua nhưng sợ nợi bán bán vợt nhái thì làm sao nhận diện, như vợt proace có nơi bán ghi xuất xứ anh có nợi ghi việt nam; còn fleet hay yonex nhận biết ra sao nó có tem chính hãng nào nhận diện ko, xin chân thành cảm ơn các bác chỉ dùm

7. thanhptv93

thanhptv93 Thành viên Chính thức

E chọn được vợt òi nhưng tìm cả thành phố chưa biết mua ở đâu đay :(

8. nguyenthanhvu

Bác chọn cây gì vậy...............

9. thanhptv93

E vic nano 7 hoặc bs 09 2nd vì đào cả trung tâm hải phòng khoogn có con trên :((

10. nguyenthanhvu

Bác nhờ người lên HN mua đi..Có tiền mà mua 2nd chi Bác ạh!!

11. thanhptv93

:(( E cũng biết thế nhưng người E quen toàn đi công việc nên rất bận hoặc xa quá nên khoogn mua nhưng nghe nói ra ngoại thành thì lại có :D mấy ngày nauwx đi thử vẫn còn hi vọng :eek:ly2:

12. vuanhsonbk

vuanhsonbk Thành viên mới

Mình chơi cầu lông cũng khoảng 14 15 năm nay rồi, mình cho bạn ít nhận xét về kiến thức ít ỏi mình có được như sau:
    người mới chơi cổ tay yếu thì bạn đừng vội chọn những vợt công vội :vì đa phần những vợt để công thì có đầu vợt là nặng, tay yếu sẽ không cầm được.
    Với những người tay yếu và mới học chơi cũng đừng nên chọn mua những vợt quá đắt tiền dễ gây lẵng phí về kinh tế.
    Bạn có thể chọn các loại vợt nhẹ đầu cầm dễ chơi và thoải mái, vợt nhẹ bạn nên chọn loại vợt Ashaway vì loại vợt này thường nhẹ và giá cả rất phải chăng chỉ khoảng 1t quay đầu mà chất lượng thì rất tốt. Việt Hương chỗ Nguyên Thái Học có bán.
    Chúc bạn sớm chọn được vợt phù hợp với mình.

13. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Câu trả lời rất hay. :D

Đang tải...