[Cầu lông] Nhờ các bác tư vấn chọn vợt Voltric70 & Vic BS12

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi nerozoro, 28/8/13.

1. nerozoro

nerozoro Thành viên Chính thức

Các cao thủ tư vấn cho e về 2 e vic bs12 vs Vol70 với ạ. Chả là e thích chơi công, nhưng thủ thì kém lắm ạ, những quả điều cầu của e hay bị thừa lực, lệch lạc các bác ạ. E đọc review cái BS 12 thấy mấy bác nói dễ chơi, cũng cầm qua con Vol70 4u rồi, thấy smash ngon, nhưng thủ thì vẫn hơi kém. Các bác tư vấn cho e nên chọn con nào trong 2 con này vs ạ. Thanks các bác!!!!

2. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Em có tiền sẽ ôm cả 2 kiếm này, còn nếu bắt buộc phải chọn 1 trong 2 thì nên chọn vol70 vì vic12 cũng hơi khó thuần, hơi cứng nữa

3. hailin92

hailin92 Thành viên Tích cực

e thì đang chơi Vol 70 rất ngon,công thủ tốt,nhưng theo e thì với tay bác thủ kém thì bác nên chọn BS 12 vì có bác viết bài review con BS 12 rồi,thấy nghe nói khả năng vung vợt nhanh nên bác thủ sẽ tốt hơn vì khung vợt khí động học

4. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Theo mình nghĩ thì khoan hãy mua vợt mà đầu tư ít thời gian và tiền bạc tìm 1 HLV giỏi để nâng cao trình độ, sau đó sẽ chọn mua vợt thích hợp hơn. Chỉ cần mình đi đúng bộ đánh đúng động tác thì vợt nào cũng có thể thành bảo kiếm ^^

5. nerozoro

nerozoro Thành viên Chính thức

Thanks 2 bác đã góp ý, nhưng phải có kiếm thì mới học được chứ ạ :D

6. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Mới học mua con nào dễ chơi mà học ko lại hư tay. Ngon bổ rẻ cứ mua 1 cây Apacs Rapier 88 hoặc mấy con Fleet giá sinh viên ấy. Tập tành thế là đủ rồi, chưa cần vợt xịn đâu. Cầm Đồ Long Đao mà võ công kém cỏi thì chắc chưa vung nổi đã toi mạng rùi ^^

7. duyepu

duyepu Thành viên Chính thức

Em đang muốn mua 1 cây victor dòng BS, thấy có mấy con BS 09 new, BS11, BS12 Light, BS 12 new, BS 15. Bác nào am hiểu mấy con này so sánh giúp em với ak. Tiêu chí con nào dẻo nhất, con nào nặng đầu nhất. Em cảm ơn các bác ak.

Đang tải...