[Thảo luận] Nhờ các bác tư vấn cho cây vợt thủ tốt

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi ngominhtri, 8/1/13.

1. ngominhtri

ngominhtri Thành viên Chính thức

hiện tại mình đang đánh pro ABS 1000 (mình muốn có lối đánh thiên về công nên chọn em này) qua 1 thời gian sử dụng thì thấy mình đập ko có lực lắm, cầu nửa sân đập ko đứt, đập vài phát là mệt rồi vào lưới, chắc do tay mình yếu (tập mấy ko lên dc, hic)
    giờ mình muốn đánh thiên về phòng thủ thì nên chọn cây nào các bác nhỉ. các bác tư vấn giúp em với.
    Thanks!

2. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

cây Nanospeed 100 or 7000 là thiên thủ nhiều nhất của dòng yonex. còn cây chuyên công thì em thấy chứ cây chuyên về thủ thì có vẻ khó bác ak.

3. TheLastCode

TheLastCode Thành viên Tích cực

Đồng ý với bác cupid cây NS 100 :) :) :)

4. ngominhtri

còn các dòng khác thì thế nào hở các bác

5. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

nhẹ cứng là thủ được hết ạ! bạn có thể tham khảo Proace Ti 110 xem sao!

6. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Theo mình thì BS09 của victor đánh hay phết, phù hợp với tay bạn đấy

7. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

dòng ashaway có nhiều cây tầm 600k dẻo nhẹ (nhẹ vai~ ra, hic). cây đấy thủ oke lắm bác, nhưng công thì.... tọp tẹp, đập mạnh thì thấy đầu vợt rung nhẹ nữa :))))))

8. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Ns 100 thủ nói ko ngoa chứ chả thua kém hi-end là mấy,đẩy cầu rất tốt,đánh đôi hay bá cháy luôn,cơ mà đập mệt bà cố luôn :))
    Bạn nên nói rõ số tiền bạn có thể đầu tư,muốn chọn thương hiệu nào thì mọi ng mới tư vấn tốt cho bạn được :)

9. ngominhtri

Từ khi chơi cầu lông đến giờ mình chưa xài cây yonex nào cả, hihi, toàn proace
    Nhưng giờ hàng proace ko dc ngon lắm
    Tiền thì các bác tư vấn cho em tầm 1tr đổ lại thôi. Mà nge các bác nói nhiều về yonex NS 100 chắc chọn em này uýnh thử nhỉ
    Thanks!

10. imalreadythere

imalreadythere Thành viên Tích cực

Vậy mấy cây Fleet TW mà Lâm Voi đang bán ấy.

11. VinhLouis

VinhLouis Thành viên Chính thức

cứ ns100 mà chơi bác à :D

12. halo92

halo92 Thành viên Tích cực

các bác cho e hỏi ké là ng mới chơi cổ tay yêu có nên xài ns100 ko? thông số của e nó ntn ??

13. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Có cái loại vợt phôi 400k đó thủ sướng đừng hỏi! Căng dây tầm 10,5 kg nữa! nó đập cầu vào gẩy nhẹ cổ tay là cầu bay ngược lên rồi! cho nó đập chán luôn :67:
    vợt vút, cân bằng, nhẹ, ổn định, giá cực rẻ ... chỉ có điều đen xì quá sầu còn đâu ko chê được điều gì!

14. DoubleZero

DoubleZero Thành viên Tích cực

bạn chọn mức đầu tư bao nhiêu và tham khảo cây nào tối ưu trong tầm giá thì tốt hơn

15. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Hi. Mình khuyên thật với bạn là bạn nên tập kỹ thuật và lực đánh cho tốt nên chứ không nên đổi vợt. Vợt gì thì kỹ thuật đánh vẫn quan trọng hơn. Cây ABS nếu bạn muốn đánh thủ thì nó vẫn đáp ứng yêu cầu của bạn bình thường. Còn nếu bạn đánh đập quá nửa sân mà không dứt điểm được thì có thể là do đối thủ bạn thủ quá ác, hoặc kỹ thuật của bạn rất có vấn đề. Bình thường khi đập hãy cố gắng đập quả sau mạnh hơn quả trước, hoặc chí ít duy trì lực đập. Sau mỗi quả đập tiến lên dc 1 bước thì tốt. Bình thường người ta thủ cầu khi mình tiến lên thì đối thủ có xu hướng lùi lại về sau 1 chút. Khi đó bạn có thể giả đập để bỏ nhỏ. Đừng đập quá hăng mụ hết đầu bạn à, lối đánh tinh tế đa dạng sẽ làm đối thủ khó phòng thủ và dễ mất chân để kết thúc dù đập không cần mạnh Trong đánh đôi bạn nên đập thẳng là chính nhé. Với cự ly quá nửa sân mà đập chuẩn thì mấy thằng học sinh cấp 2 đập cũng phải né mà bạn. Khuyên bạn thật lòng là bạn nên luyện tập kỹ thuật thay vì đổ lỗi cho cây vợt không hợp. Cây abs 1000 đánh cũng không khó đâu.

Chỉnh sửa cuối: 16/1/13
  16. ngominhtri

thanks bạn ichiru, mình đang cố gắng để tập lực tay đây, chắc là đầu tư 1 quả powerball

17. vipmu11

vipmu11 Thành viên Chính thức

Cây NS 100 đó bác. Em cũng đang dùng, thủ khoái vãi

18. smilevnpt

smilevnpt Thành viên Chính thức

bác ichiru1511 nói chuẩn đấy. mình nghĩ đánh cầu cũng như viết chữ. chữ của bạn có đẹp hay ko là do bàn tay của bạn là chính. bút có tốt, có xịn mà chữ bạn xấu cũng ko thể viết đẹp dc. bút cũng giống như vợt. chỉ hộ trợ 1 phần nào thôi. :D

Đang tải...