[Thảo luận] nhờ các bác pro giúp e tay càng ngày đánh càng yếu

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi dungbe, 23/8/13.

1. dungbe

dungbe Thành viên Chính thức

e cũng mới đánh trước đánh đập cầu tạt cầu còn mạnh giờ càng ngày tay e đập càng yếu đi phông cầu về sau yếu không về cuối sân được trái tay thì càng yếu không qua tay 1<e hay đánh đôi> có phải do e hay bỏ nhỏ nên giờ thế ạ hay là e cầm vợt và đánh sai kỹ thuật.nhờ các bác tư vấn gấp ạ e đánh ngày 1 gà đi quá

2. platin1503

platin1503 Thành viên Tích cực

Lí do thì nhiều lắm. em liệt kê của em ra cho bác nghe nhé:

Thứ nhất là lúc đầu tay còn hơi cứng nhưng càng đánh càng dẻo thì càng kém cũng do sai kĩ thuật.
    Thứ 2 là sức khỏe. Đánh cầu để rèn luyện sức khỏe nhưng trái khoáy là bác phải rèn sức khỏe cho nó.
    Thứ 3 là nhiều khi đơn giản như khởi động không kĩ. Khởi động càng kĩ đánh càng hay bác ạ. Không khởi động mới vào đập hăng lắm nhưng sau nửa séc xịt ko biết do đâu.

Hết ạ

3. quyetyonex

quyetyonex Thành viên Tích cực

Thế thì bạn nên xem lại cách di chuyển , có thể bạn để điểm tiếp xúc cầu quá sâu cộng với cổ tay còn yếu . Bạn nên nghiên cứu các clip dạy cầu lông trên youtube và nghỉ đánh 1 tuần liền chỉ để ở mà mà luyện cho nó thành phản xạ đúng bạn ạ . Chúc bạn mau lên tay

4. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Bác ở SG thì bảo em tập cho bác là bác đánh đúng và khỏe ngay =))

5. dungbe

dạ e ở quảng nih ạ.muốn đi học 1 lớp mà xa chỗ e quá e đi làm chiều về chơi thôi cung theo phong trào giờ muốn nâng trình nên cao tí mà e đánh cũng sai kỹ thuật với trước khi đánh không khởi động

6. ThachNguyen

Uhm, em cũng đang định mở lớp kĩ thuật cầu lông căn bản đến nâng cao cho mọi người ở SG đây mà không biết có bác nào muốn đi không. Em muốn có nhiều bác đăng ký để em hạ giá tập cho các bác lắm ý. Để mấy nữa em đăng bài :) hi vọng các bác ủng hộ. Chúc bác học được kỹ thuật đúng. Em mà gần bác e hướng dẫn 1 buổi là bác đã có thể cầm vợt đánh đúng động tác luôn rồi.

7. nguyenthanhvu

nguyenthanhvu Thành viên Chính thức

Bác đánh sân nào là chính để em qua giao lưu ít hihi :D

8. ThachNguyen

Em hiện đang đánh a dua ở sân Thống Nhất (Gò Vấp) bác ah nhưng đợt này em đang rất bận. Chắc muốn đánh phải đợi qua 26/8 quá :), rất vui đc giao lưu cùng bác. Em đánh cũng bt thui bác nhẹ tay nhé. Sdt: 0169.2598.905( Thạch,sn 89 cho dễ xưng hô)

9. dungbe

trước e đánh cây yonex omega nặng quá thấy oải mới mua cây kawasaki 3300i thấy đánh ổn hơn chút rồi các bác ah

10. ThachNguyen

Kawa nhiều vợt 5U lắm bác :) hì, em chỉ khoái bao vợt và giày kawa thôi. Vợt chưa đánh chưa biết

Đang tải...