[Tìm kiếm] Nhờ các bác kiếm giúp vợt phù hợp

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi vnn0903, 21/9/13.

1. vnn0903

vnn0903 Thành viên Chính thức

Em đánh chỉ kha khá thôi, sức bền dạo này có tăng do đánh đơn nhiều, đánh đôi thì vẫn cứ tang tang, muốn kiếm cây vợt mới để đánh

Về đơn: em công khá tốt, thủ thì tàm tạm, back hand hơi yếu, vậy theo các bác nên chọn vợt nào phù hợp. Hiện em vẫn đang xài Caslon Glass 88 cổ lỗ sĩ, cây này 3U, cân bằng để đánh đơn.

Về đôi: em thủ tốt với dòng vợt dẻo, hơi nặng đầu... đập lâu lâu mới chết luôn. Vậy thì dùng cây nào Dẻo Nhất và nặng đầu được?

Các bác cho em ý kiến:
    Tên Vợt (yo, li, vic, acp...), thông số, giá tiền.
    Lưu ý tư vấn cho em vợt cực dẻo... nặng đầu để vừa thủ dẻo lại vừa đập cái chết luôn.

Many thks các bác:herza::musik_eguit:

2. babyhg

babyhg Thành viên Chính thức

mình có cây abs 70 phù hợp vs bạn đấy, k biết bạn thích k

3. vnn0903

thks bác babyhg, cơ mà em mún kiếm hoặc yo, hoặc Vic, hay tối thiểu là apac ấy ạ

4. vitco76

vitco76 Thành viên Chính thức

thế bác dùng con vt7 đi, chơi good đó

5. vnn0903

Thks bác Vitco76
    Có bác nào đã dùng Vt60, Vt70, Iforce chưa, so sánh mấy cây này cho em với!

6. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Cây caslon glass 88 của bác e từng đánh 1 thời :D con này màu xanh đen đúng không ạ. Đánh cây này cực kì đầm tay và chuẩn xác, em hồi đầu đánh cây proace sw800 mà nhiều lúc phải mượn của mana cây caslon này để đánh những trận quan trọng. Bác muốn vợt cực dẻo và nặng đầu e nghĩ là nhà sx nta k làm thế đâu. Nó sẽ triệt tiêu hết sức mạnh của bác vì dẻo quá mà lực mạnh thì độ đàn hồi vợt chưa kịp tạo lực đẩy thêm thì cầu đã thoát khỏi mặt lưới rồi. Theo em bác nhắm tới VT70 của Yonex, hay cây Apacs tantrum 500 international bác Cương Yonex bán cây đó 2tr750k có 2 cuốn cán xịn, lưới NGB 99 hay 66UM tự chọn. Vợt dẻo trung bình và hơi nặng đầu. Bác đánh đôi, đơn đều ok :) còn mấy cây apacs chuyên đơn hoặc chuyên đôi thì nó cứng lắm.

7. TheLastCode

TheLastCode Thành viên Tích cực

Bác chủ thớt thử dùng Victor Superwave 37 nhé :D em này dẻo, đầm đầu, rất hy vọng phù hợp với bác :) :) :)
    Một lựa chọn nữa cho dòng Yonex là bác thử em Arc 002 nhé :) rất dẻo :) :) :)

Đang tải...