[Video] Nhờ các bác "chém gió" chút để em về nhà còn biết đường tìm hội chơi phù h

Thảo luận trong 'Chia sẻ videoclip cầu lông' bắt đầu bởi duyanhfulda, 6/1/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. duyanhfulda

duyanhfulda Thành viên Năng nổ

Đây là clip quay thằng bạn cùng chơi với em (áo xanh) gặp thằng Korea (áo đỏ), dĩ nhiên là em đánh kém hơn thằng bạn. Các bác cho nhận định trình đó về vn thuộc diện tới đâu?

Ah mà cái clip này là trước đây 20 tháng, giờ nghe nói thằng bạn tiến bộ hơn ngày trước rất nhiều (Em mới quen nó được một tháng, đang có ý định đánh cặp với nó)

:tgcl: :tgcl: :tgcl: :tgcl: :tgcl:

Cập nhật thêm một anh nữa, bác này hình như 30T, đối thủ vẫn là Korea áo đỏ. Bác áo vàng đó giờ về Vn rồi, tiếc là chưa được gặp, hy vọng tháng 3 tới bác ấy qua đây thì được lãnh giáo! Như mọi người nói là bạn Giang áo xanh còn non tay, thì có vẻ anh áo vàng này khá hơn!

Last edited by a moderator: 7/12/15
  2. namnam266

namnam266 Thành viên Tích cực

Chào bạn.! Tớ rất vui khi được xem clip mọi người post lên để bình luận và cùng nhau bàn luận, học hỏi. Tớ cũng ở nước ngoài và rất đam mê cầu lông. Tớ có vài nhận xét, nếu không đúng thì bạn góp ý nhé!
    Bạn áo xanh thuộc trình độ trung bình(so với mọi người ở nhà), chơi cầu nhiều nhưng chưa dành nhiều thời gian cho tập luyện kỹ thuật cơ bản. Nên di chuyển chưa nhịp nhàng, đón cầu không chính xác( muộn và thấp). Tấn công yếu, tớ nghĩ là do sức khỏe( sức bật, độ bền bỉ đeo bám các pha cầu). Nên tập các bài tập cho chân nhiều.
    Clip cách đây 2 năm, giờ bạn ấy đánh tốt hơn nhiều rồi. Hi vọng những góp ý của tớ có ích. Chúc bạn tập luyên tốt.!

3. duyanhfulda

Còn tên Korea thì sao nhỉ?

4. Google

Google Thành viên Chính thức

Đánh giá trình độ của một VĐV rất khó, vì không có một cơ sở chuẩn nào để dựa vào so sánh, mỗi nhận định đưa ra đều dựa trên đánh giá cảm tính mà thôi.

Theo nhận định của mình hai bạn trong clip nếu ở VN thì có thể xếp vào trình độ trung bình khá, mình từng có dịp giao lưu với mấy anh thuộc tuyển một huyện của Thái Bình đánh tốt hơn hai bạn trong clip rất nhiều, nhất là khả năng thủ của họ rất tốt.

5. duyanhfulda

Ja, như vậy là còn phải cố gắng nhiều rồi, thằng bạn em trong clip đó giờ nó chơi tốt nhất hội vậy mà chỉ là TBK ở VN, hic em còn chưa dám chơi với nó, :42:. Bao giờ trình mới cao hơn được đây!

6. bancualoki

bancualoki Thành viên Chính thức

Mình k dám khoe khoang hay kênh kiệu nhưng trình độ bạn áo xanh cũng chưa đạt đc mức trung bình:)
    Mình nhận định mình đánh khá hơn bạn trong clip nhưng khi đánh vs ông anh ở mức trung bình khá thì k lên nổi 5:D
    Tuy nhiên 2 năm là thời gian dài r, rất lâu để đạt trình độ cao hơn:D

7. thanhnam0189

thanhnam0189 Thành viên Xuất Sắc

em cũng mới chơi thôi nên có gì nói không đúng anh đừng giận. Em thấy 2 người này đánh vui thôi chứ không phải như đánh thật dù 2 người có đổi giao cầu khi ăn điểm. Vì thấy đánh cầu ngắn quá nhiều như tập bỏ nhỏ ý, ít có những pha điều cầu. Cả 2 bỏ nhỏ cầu nhưng cầu bay cao so với mặt lưới nhưng lại rất chậm trong pha vồ cầu như vậy(anh áo đỏ nhanh hơn ở điểm này). Lực đánh yếu mặc dù động tác nhìn qua có vẻ khá ổn. Cầu đập đi hơi chậm, phông thì không được cao và sâu. Clip này cũng cách đây 2 năm rồi. Nếu giờ anh bạn anh đánh tốt hơn thì chắc cũng ổn rồi. Vì em cũng thích xem người khác đánh nên có nhận xét thế này thôi. Chúc anh và bạn anh là sẽ khắc phục được điểm yếu của nhau khi đánh đôi!!!

8. ngocha1703

ngocha1703 Thành viên Chính thức

Mình thấy trình độ 2 đánh nói chung là cũng tạm được, ở mức trung bình. Mình chỉ nhận xét về bạn như thế này: Nhìn chung về động tác di chuyển và các động tác cơ bản thì bạn tương đối ổn ( Bước di chuyển của bạn cũng khá hợp lý).
    Tuy nhiên bạn còn một số nhược điểm :
    1. Khi bạn đánh đơn mà bạn thực hiện các quả bỏ nhỏ với lực yếu như thế thì chẳng khác nào gậy ông đập lưng ông. Bởi vì khi mà đối phương phản cầu thì bạn sẽ rất bị động, bạn nên tập các kiểu chém cầu ( hay còn gọi là chặt cầu cũng đc) bởi vì với động tác đó thì cầu của ban sẽ đi nhanh hơn và cắm hơn, để đỡ được những quả cầu như vậy cũng khá là khó cho đối phương.
    2. Khả năng phòng thủ + đánh bóng nhanh của bạn không được tốt. Đây là 2 kỹ năng tối quan trọng cho việc đánh đôi, đặc biệt là chơi cầu nhanh. Trong clip, mjk` thấy bạn chơi cầu nhanh chỉ theo phản xạ tự nhiên, chỉ cho qua chứ koo gây khó khăn cho đối phương. Khi chơi cầu nhanh bạn cố gắng hạ thấp trọng tâm người xuống, như thế sẽ hiệu quả hơn.
    3. Trong clip thì mjk` thấy bạn bật nhảy thì cao nhưng lúc vợt tiếp xúc với cầu có vẻ như không đúng thời điểm nên cầu đập không đủ lực cần thiết, chỉ bay ngang ngang, như thế sẽ rất nguy hiểm. Mà cụ thể thì thấy bạn đập cầu hơi muộn, khi cầu đã xuống tới nửa vợt. Nên đập cầu khi cầu rơi xuống vào phần trên của vợt, khi đó thì sẽ có lực mạnh hơn và chính xác hơn.
    Mình chỉ xin góp ý như vậy thui. Bởi mjk cũng chơi cầu lông hơn 10 năm nên cũng đúc rút đc 1 số kinh nghiệm ^^. Chúc bạn ngày càng tiến bộ ^^

9. duyanhfulda

Mọi ý kiến đánh giác chủ quan của mỗi người đều welcome:6:

10. iampen

iampen Kiện tướng<br><font color=green>Trọng Tài

chả nhìn rõ mặt tí nào !!! ;;):62:

11. duyanhfulda

Nhìn ng ta uýnh đường cầu ra sao, chứ coi mặt thì làm gì?

12. iampen

iampen Kiện tướng<br><font color=green>Trọng Tài

secret :))

13. jackwilly

jackwilly Thành viên Tích cực

Nhìn anh áo xanh đánh giống em hồi hai tháng trước quá, trình độ cách xa nhau nhiều quá, bác áo xanh thủ "lủng nhiều lỗ" , điều cầu hay bị lỗi nữa!

14. ngocquyhg

ngocquyhg Thành viên Năng nổ

càng cuối mới nhận thấy áo xanh ko bền cầu....................còn áo đỏ thì đánh tốt hơn nhiều

15. duyanhfulda

Vùa update thêm một clip khác, nhờ các bác chém tiếp nhiệt tình :34:

16. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Nói chung ba bác bác nào đánh cũng được, từ từ tập luyện sẽ lên tay thôi mà :D:D:D:D

17. caulongonline

caulongonline Thành viên Chính thức

Sân đẹp và đồ đẹp!!!!

18. duyanhfulda

Bác này chém mạnh thiệt, chật qua cả equip:34:

19. nhatanh86

nhatanh86 Thành viên Năng nổ

3 Bác về VN mà đánh cầu chắc chắn sẽ đc đội tuyển , ko thì cũng fai đội năng khiếu .Nếu học ĐH TDTT Từ Sơn thì thừa tiêu chuẩn vào lớp chuyên sâu hihi

20. cuongvbapl

cuongvbapl Thành viên Chính thức

hai bạn trong cip của chủ thớt đăng có đường cầu và bước di chuyển mà ở sân tớ gọi là ngây thơ.hjhj. Không có ý gì đâu à nha! Nhưng chắc thời điểm đó 2 bạn đó mới bắt đầu tập chơi. Hi vọng là bi giờ thì sẽ khác roài

Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.