Nhờ anh em tư vấn Proacer Ti8 hay Forza focer 9 ?

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi vietngocgt, 17/6/11.

1. vietngocgt

vietngocgt Thành viên mới

Tôi đang dùng Forza focer 10, công uy lực lắm tuy nhiên cảm giác hơi nặng đầu, xoay sở kém khi trên lưới (đánh đôi). Mấy hôm trước định lấy cây Forza focer 9 vì nghe mọi người khen nhiều nhưng chưa đánh thử. Hôm nay đánh thử cây Pro Ti8 đánh thấy rất hợp, công thủ đều tốt. Ngày xưa tôi dùng cây Pro ss 1000 đánh cũng ok nhưng "đấu kiếm" teo rùi. Nhờ các pro tư vấn Ti8 hay Focer nhe.Thank

2. lequanftu

lequanftu Thành viên Chính thức

Ti8 rất hợp thì nhích Ti8 thôi, bác còn gì mà phải lăn tăn nữa :->

3. luckyluke

luckyluke Thành viên Chính thức

nhich ti8 rùi thì để e cây force 10 nhé :34:

4. vietngocgt

Đang dùng Forza thấy bền, đẹp nên ko muốn chuyển qua dòng khác. Vì proacer công nhận mỏng và dễ 'nghẻo'. Vậy nên vẫn đang phân vân focer9. Các pro tiếp tục cho ý kiến nhé

5. Ma Tốc Độ

Ma Tốc Độ Thành viên Tích cực

Ti 8 Mã VNQC mình chơi đc 3 năm mới gãy nè bạn, chắc do hên mua trúng cái tốt... nhưng mà Fz 9 mình cũng chơi rồi, cũng na ná với Ti 8, với lại đc cái đầm tay nữa. Nếu sợ độ bền của Ti 8, thì cứ lấy Fz 9 nhé.

6. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

theo cảm nhân riêng của mình,thì Fz 9 dễ xài hơn Ti 8,Ti 8 khó control quá hihi ^^
    pé Fz 9 thì đầm tay hơn:)

7. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

E đang đánh Pro 950, muốn chuyển qua FZ nhưng đang lăn tăn giữa F9 và F10, e thích cây tương tự 950 vì đánh quen nó từ lâu rồi, giờ không biết chọn cây nào? bác có thể cho em biết F10 mấy U mấy G được không? cám ơn bác

8. vietngocgt

F10 theo tôi biết thì có cả 3U v 4U, cây mình dùng là 4U3G, tuy nhiên thấy hơi nặng đầu. Vậy nên tính chuyển F9 mà. Thank a e đã tư vấn, mình làm em Ti8 rùi,quan trọng thấy hợp tay thì quất như a e đã bàn

9. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

cái món “độ” này em chưa thử, sợ xấu vợt!

10. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Vậy lấy Force 9. Force 10 cứng và nặng đầu hơn nên sẽ khác cây SS950. Một phần nữa là vì Proace chất liệu nhẹ hơn Fz, nên mình nghĩ bạn lấy Force 9 là hợp nhất. Mình cũng từng chuyển từ 950 sang Force 9. Công lên thấy rõ.

Đang tải...