[Thảo luận] Nhờ anh em tư vấn mua 1 cây vợt mớ tầm 1tr ??

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Luongkt, 17/6/11.

1. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Em đánh cầu cũng được một thời gian rồi, hạng của em là dân phong trào ạh. E đang dùng cây Pro 950 nhưng không may nó bị dạn, e muốn tìm 1 cây tương tự để thay thế. E đánh cây 950 này lâu rồi và quen tay nhưng giờ em muốn tìm dòng khác để thay đổi.
    Cây 950 của em là 3u, G4 thì phải. Có bác nào biết cây tương tự giới thiệu cho e với, e định đầu tư khoảng 1tr cho cây vợt mới,E thích FZ vì nghe nói nó bền và đang nghiên cuu cây Nano Flex 7800, nhung không biết thông số bác nào biết thông só cây này thì cho em luôn nhé. cám ơn các bác rất nhiều

2. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

FZ NanoFlex 7800 thuộc dòng 4UG2- Lực căng cước 22~26lbs(10~12kg). Vợt thuộc dòng 4U nên khá nhẹ, thân vợt hơi hơi mềm một chút nhưng vẫn cứng hơn Force9. Khung mặt vợt khá to bản nhưng không quá nặng > xoay trở khá dễ dàng, điều cầu chuẩn xác, phù hợp với kiểu đánh đơn(thiên về kĩ thuật). Đầu vợt nặng hơn 5800 nên khi jumpsmash khá uy lực. Mình luôn đánh cây này khi đánh đơn!
    p/s: bài viết từ cảm nhận cá nhân, có tham khảo tư liệu của member khác.

--- Cập nhật thêm ---

Đây không phải là vợt thiên công, có thể nói là công thủ toàn diện(head heavy balance). made in China.

3. royaleforza

Bạn muốn tìm một cây tương tự PROACE SS950, mình khuyên nên chọn hãng khác đừng chọn PROACE nữa. một vài gợi ý: FZ Force9,10; Victor Super nano 9; Yonex MP99...

4. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

công nhận pro ace 950 đánh thik thật, e cũng đang có 1 con nhưng hiện nay dòng proace làm hay bị lỗi, đánh 1 thời gian hay bị nứt ở đỉnh vợt vì vậy a nên chuyển qua hãng khác :)

5. Ma Tốc Độ

Ma Tốc Độ Thành viên Tích cực

Proace thì chỉ nên mua những cây giá khoản 1 tr trở xuống thôi, như Ti 8, 9 chẳng hạn còn may ra bền, còn như mấy cây ABS với Platinum thì đừng mua, hên xui lắm... mà tốt nhất bây giờ bạn nên kiếm cây Fz 9 của Forza ấy, cây này đánh ngon, công tốt và rất đầm tay.

6. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

mà Ti 8 > 1tr mà pác Ma hihi ^^

7. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp em. E cũng đang tìm hiểu FZ F9. Bên topic kia có người đang so sánh giữa PRo 950 và F 9. E cũng biết thế nào, Nếu mà được đánh thử thì tuyệt vời chắc sẽ biết ngay là thích hay không?e cũng cầm thử 1 số cây nhưng phải đánh thì mới có cảm giác. E sẽ tiếp tục tìm hiểu rất mong có thêm sự giúp đỡ của các bác

8. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Bác có thể so sánh giúp em cây 7800 va F9 không ah. E thấy bác nói về cây 7800 chuẩn quá, chiều nay em vùa được đánh thử nhưng thấy hơi nhẹ đầu. cám ơn bác nhiều, e rất mong sự giúp đỡ của bác để có quyết định chính xác. cám ơn bác

9. Ma Tốc Độ

Ma Tốc Độ Thành viên Tích cực

À quên nhỉ :D ngày trc mua cũng mã VNQC đúng 1 triệu chẵn, bây giờ giá vợt nó lên đến chóng mặt :(

10. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Bác có thể so sánh giúp em cây 7800 va F9 không ah. E thấy bác nói về cây 7800 chuẩn quá, chiều nay em vùa được đánh thử nhưng thấy hơi nhẹ đầu. cám ơn bác nhiều, e rất mong sự giúp đỡ của bác để có quyết định chính xác. cám ơn bác

11. royaleforza

Force9 thuộc dòng 3UG4, vì vậy sẽ nặng hơn Flex7800(4U) một chút > công rất đầm tay. Nếu bạn đánh Flex7800 mà thấy hơi nhẹ đầu thì bạn nên chọn Force9 với lực căng lưới 10,2~10,5kg là phù hợp nhất. Mặt khác Force9 nặng đầu hơn Flex7800, thân vợt cũng mềm hơn nên sẽ ít mất sức khi phông cầu. Cây Force9 thích hợp hơn khi đánh đôi, vì sẽ phát huy được nhiều ưu điểm của nó! tuy màu sơn hơi nữ tính một chút! :p
    Chúc bạn chọn đc bảo kiếm vừa ý!

Chỉnh sửa cuối: 18/6/11
  12. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

thanks bác nhiều nhiều, bác có thể so sánh cho em cây F9 và F10 được không? cây F10 này có vẻ tương đương với cây 950 e đang đánh hơn cây F9 bác nhỉ, e thích nặng đầu hơn. F10 có phải là 3U G2 không ah. E search mãi mà không tìm được thông số của cây F10 này

--- Cập nhật thêm ---

bác kiểm tra lại hộ e cây F9 với ở trang này là 4U nè(nếu 3 U thì hợp với em quá rồi)http://tinnghia.health.vn/san-pham/109/0/709/2.html

13. royaleforza

Forza Nano Force9, W: 85~86g. Vì vậy nó là cây nhẹ nhất thuộc dòng 3U(85~89g). Cây Force10 mình chưa cầm thử nên chưa biết! bạn cứ đánh thử, thích cây nào thì mua! ok!

--- Cập nhật thêm ---

trời! giá vợt lại tăng nữa kìa! hoa hết cả mắt! @@

14. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

em đang băn khoăn giữa F9 và F10, e muốn cây tương tự như pro 950 (không muốn dùng pro 950 nữa) giờ đang ngâm cứu 1 trong 2 cây. E không có diều kiện được đánh thử 1 trong 2 cây này bác a

15. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Nên lấy Force 9 nha bạn. Bạn này chạy tùm lum trong diễn đàn hỏi đủ chỗ một câu hà ^^!. Hỏi gì thì cũng đợi, sẽ có người trả lời, đừng hỏi tùm lum, làm loãng nha.
    Cây Force 9 mún giống Force 10 thì mua quấn chì mà MinhSport quảng cáo vậy :94:
    Force 10 cứng và nặng hơn. Công sẽ tốt hơn, những sẽ rất mất sức -> làm thủ yếu hơn (với lại vợt nặng hơn F9 nên thủ kém hơn nữa). Force 9 thì công tốt, thủ khá. Nên chọn. Có công thì phải có thủ chứ nhỉ!!

16. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

hehe, sorry a e nhé, vì em phải quyết định gấp nên mong có câu trả lời quá. E đã QDinh mua cây F9 rồi, hehe

17. warmlysnow

warmlysnow Thành viên Chính thức

Nghe đồn cây F9 ngon quá trời. Vậy có ACE nào đã đánh qua Vic Nano 9 cho em cái nhận xét luôn. Thanks!

18. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

bạn này nói câu trước câu sau trớt quớt ^^

19. warmlysnow

warmlysnow Thành viên Chính thức

Hi hi. Bạn thông cảm. Tại mình thấy ở trên có bạn giới thiệu cây Vic Nano 9 nên mới hỏi ý kiến ACE nào có kinh nghiệm ấy mà. Search trên google mà có thấy ai nhận xét về cây đó đâu. Mình thì khoái cái màu của nó. Đẹp quá mà ko biết đánh thế nào với chất lượng ra sao?

20. trangbadminton

trangbadminton Thành viên Năng nổ

vic nano 09 dùng dc ạ... công tốt, thủ cũng ko kém ... nói chung là dễ sử dụng ( đây là theo cá nhân cháu vì cháu đang sở hữu em này ) :90:

Đang tải...