[Cầu lông] Nhiều vợt "tốt", hoa cả mắt... nhờ anh em giúp đỡ

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi ductri, 1/7/11.

1. ductri

ductri Thành viên Chính thức

mình chơi đc 1 time, đang muốn đổi vợt loại công thủ toàn diện cho người chơi ở mức trung bình khá - tất nhiên là mong muốn có vợt mới sẽ chơi tốt hơn :) (sức khỏe cũng trung bình khá), giá tầm 1,5 đến 3 tr (đang dùng proace titanium AE- đời ơ kìa lâu lắm rồi) ... dạo qua và đọc mỏi mắt các thread về vợt, mình thấy có mấy cây vợt sau trong tầm ngắm: Forza 9 hoặc Speed 990power , victor superwave 3250, proace platinum 110/ ấlsaber 50, Yonex Armotec600. Mình đang nghiêng về Yonex Armortec 600 (vì thương hiệu và cũng muốn dùng thử Yonex) . Mong các bác có kinh nghiệm cho lời khuyên về lựa chọn đc phù hợp (cân bằng giá thành, chất lượng vợt với trình độ chơi)! thanks :)

2. tuanpto

tuanpto Thành viên Năng nổ

sao các pác thích chơi SPW3250 vậy. mình thấy vợt đó là vợt thủ nên k thích tẹo nào cả

3. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Theo em thì bác lấy con Amoter 600

4. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Trong số các cây đó thì Vote cho AT600.

5. ductri

mình vừa ra xem cửa hàng Victor ở lê trực... đúng là SW 2350 là vợt thủ, vợt dạng cân bằng là SW 310 và SW 1350, giá đồng hạng 1.25 tr VND (có căng lưới victor). Nhiều người chơi cầu thích mấy loại này chắc vì sự cân bằng giữa giá thành và chất lượng vợt, giá hợp lý đánh cầu cũng thoải mái không sợ "đấu kiếm". còn các loại khác mong các bác cho ý kiến để em tham khảo ạ.

6. Long_MJ

Long_MJ Thành viên Tích cực

Vote cho Victor BS 09 nếu không trong những cây bác chọn :D em cũng đang sài cây này ^^

7. VietCrazy

VietCrazy Thành viên Chính thức

thể lực + giá vợt + cước = Victor BS09

8. Boy_Soldier

Em cũng đang dùng em BS09 này:dnc:

9. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Em cũng có ;));));))

10. Boy_Soldier

Tại em nên anh cũng ăn chơi theo=))

11. ductri

ồ các bác hay chơi victor BS09 nhỉ, mình biết có người đang định bán proace ABS 70 hoặc victorBS09 ... minh mới chơi đập cầu không khỏe nên chưa định mua, đang cân nhắc làm luôn 2 cây vợt: victor SW3250 và proacePlati 610 (đang có khuyến mại túi 2 ngăn -mình cũng hay ham khuyến mại, hehe), chơi 1 time nữa nếu lên tay tính nâng cấp tiếp, các bác thấy có đc không!? tiện thể nếu lấy 2 cây vợt đó các bác tư vấn cho nên căng lưới nào và bao nhiêu cân nhé, thanks các bác nhiều!

12. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Theo em Bác nên dung amoter600 vợt này vừa phải Bác ạ nhẹ dẻo, Bác mới chơi La OK lắm, mặt khác hãng yonex cũng thương hiệu rùi mua ngay kẻo hết

13. VietCrazy

Thưc sự theo mình thì ko nên nt. Vì nếu làm 2 cây đó thì chắc chắn túi bạn đã có trên 3 cây. Như vậy việc bỏ bữa là ko phát huy đc hết tầm tiền đó. mua 1 cây rồi chơi phát huy hết nó còn hơn... Nhưng thôi cái đó thì tùy bạn...

Nhung theo mình từng đó tiền bạn mua cây bs09 (mình đang dùng) hoặc cây yonex amt600 (theo lời bác amt600) . mình cũng thấy cây victor ti95 đc nhiều người khen. Hoặc cây fznano9 cũng ok.

Về thêm bộ cươc BG66 UL. Cuối cùng Thế là hoàn hảo... Đủ tiền làm thêm cái túi pro hoặc victor.
    =>sức khỏe + kinh tế + chất lg + cước + đẹp= bs09 = nuột nà.... :))

14. ductri

hôm nay mình vừa mượn cây victor BS09 (đan lưới bg65) đánh thử, cảm giắc là phía đầu vợt nặng hơn vợt mình đang chơi (proace titanium ae) một chút, mới đánh đc 1 sec đôi chưa có cảm giác gì mấy, chỉ thấy lúc đập cầu đi nhanh và cắm hơn mọi khi ... thấy cũng ưng ưng, có lẽ sẽ thử thêm. Theo các bác cây vợt victor BS09 này (dùng đc 1 năm, hơi xước sát 1 chút, sơn bong ở chỗ thân sát cán vợt) thì khoảng bao tiền là hợp lý, để em nâng cấp luôn nhỉ! ;;)

15. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Mua luôn vợt mới đi bác ^^

16. VietCrazy

đúng ạ...
    các cụ đã có câu:
    vì thế nên xúc cây mới luôn... thuần hóa ngay từ đầu ạ.....

17. ductri

mua vợt BS09 mới là thành 1 bài toán mới các bác ạ, nếu so với yonex AT600 ... hiii! BS09 2,4tr + 200k lưới BG66Ul= 2,6 tr, còn AT600 + BG66Ul = 3,1tr, chênh nhau 500k ===> các bác thấy cái nào hơn nhỉ!? :beer_smile:
    trong lúc đợi vợt nâng cấp, đi căng lại lưới lên Bg98, đi mua túi với giầy vây, hiii

18. uocjcao1m

uocjcao1m Thành viên mới

sao rẻ thế, trên prosport hơn 2 củ 4 mà?:samui:

19. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Bán mắc đấy. Chỗ mình bán 2tr1, nhưng tặng lưới bg65 và quấn cán ln. Chỗ đó bán thế thì đừng mua nha :biggrin:

20. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Truyền đạt thông tin phải chính xác chứ bác?? ở Pro Sport bán theo giá chuẩn niêm yết là 2tr2, có khuyến mại 3% cho anh em diễn đàn, vậy là còn 2134k thôi, bác cứ truyền đạt thông tin ko chính xác thế này ai ko biết lại mang tiếng cửa hàng của người khác bác ah!

Đang tải...