[Trao Giải] Nhảy đập cầu

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi li dan, 19/8/13.

1. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

em muốn tìm hiểu anh em khi nhảy đập cầu thì nhẩy cao khoảng bao nhiêu?
    pha bật nhảy của em có thể lên tới 1m 3m tính từ gót chân đến mặt đất nhưng đập hay hụt và cạch với lại không nhiều lưc.
    còn khi bình thường em nhảy lên khoảng 50-70cm so với mặt sân thì đập rất chuẩn và chính xác...mọi người có bảo nhảy cao nhưng ko hiệu quả bằng nhảy thấp nên em tập nhảy 60cm đập là đẹp nhất.
    tuy vậy vẫn muốn tập quả nhảy đập cao vì khi nhảy cao quả nào em đập tốt thì bên đối thủ không nên nghĩ tới việc thủ vì cầu rất cắm(giữa sân luôn,chỉ cách vạch giao cầu khoảng 1m thôi)
    anh em nào có kinh nghiệm tập nhảy cao và đập hiệu quả thì chỉ giáo nhé...còn quả nhảy bình thường 50-60cm thì em nhảy lên đập vô tư rồi ạ...
    các pro ơi em gõ nhầm là 1m em tính từ gót chân tới mặt đất mà gõ thành 1m3m đấy...hehe

Chỉnh sửa cuối: 20/8/13
    2 people like this.
  2. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Sao mà bác nhảy cao thế? Cách đất cả 1 m cơ à? Nhảy cao thì đập cầu mạnh và cắm thôi. Quan trọng là điểm tiếp xúc cầu của bác như thế nào nữa cơ ạ. Cái này hình như đã có topic bàn rồi thì phải :(

3. batmanmap

batmanmap Thành viên Tích cực

bác này chắc là siêu nhân ,ronaldo nhảy trung bình cũng chỉ 70-80 @@ ,

4. blackmaster3000

blackmaster3000 Thành viên Tích cực

superman detected :">...nhảy cao thật @@...có khi cao hơn dân NBA nữa @@...chắc bác này nhảy úp rổ trong bóng rổ cái một...wow...
    cho em hỏi..đo đc 1m3 từ gót chân lúc đó là thẳng chân hay co chân vậy bác???

Chỉnh sửa cuối: 19/8/13
  5. batmanmap

batmanmap Thành viên Tích cực

co chứ bác thẳng thì chắc bay được mất :)) NBA chắc cũng tầm 1m là cùng @@ trung bình là 78cm

6. mailam

mailam Thành viên Chính thức

theo e nghĩ thì cái đấy nhảy bt, vừa vừa thôi thì đập còn chuẩn. Chứ nhảy cao, cái kiểu mà mình cố nhảy lên cho cao nên khi đập, vợt với cầu tiếp xúc với nhau nó k chuẩn. K biết diễn đạt thế nào nữa. :D Đại ý nó là như thế. :D

7. ttttt1904

ttttt1904 Thành viên Chính thức

nhảy cao thế... đập vậy khỏi phải thủ

8. hailin92

hailin92 Thành viên Tích cực

đã có super man đích thực rồi,đến anh Dan vs anh Lee còn nhảy không cao bằng bác,nhảy đập cầu muốn hiệu quả thì nó còn có các yếu tố như tư thế nhảy đập và điểm tiếp xúc cầu trên không bác nhé,nhảy cao nhưng đập hụt thì cũng ẹ không bằng đứng nhún đập,nên tầm 60 70 là ok rồi bác

9. ttttt1904

ttttt1904 Thành viên Chính thức

bác này có triển vọng.. cố gắng thêm nữa

10. inetvnn

inetvnn Thành viên Tích cực

Thánh, bạn mà nhảy 1.3m thì khuyên nên qua đánh bóng chuyền :)

11. hellohi1992

hellohi1992 Thành viên Tích cực

dã man và tàn bạo ^^

12. anhtuhk

anhtuhk Thành viên Tích cực

Có lẽ bạn nên chuyển sang môn thể tao nhảy cao hoặc bóng rổ sẽ hợp lý hơn... :D. Nhảy thì mà 1.3m

13. Kysutran

Kysutran Thành viên Tích cực

nhẩy thế thì lâu rơi xuống lắm. không nên đâu

14. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

nhảy xong đợi mãi mới thấy rơi xuống, đối thủ bên kia muốn phát cầu quả tiếp theo còn phải chờ mãi ấy :3

15. phuonghoaday

phuonghoaday Thành viên mới

Đúng là nhảy cao dã man, chưa thấy ai nhảy đập cầu cao thía.

16. tung854

tung854 Thành viên Tích cực

=)) bác vui tính thật :D công nhận chưa quen nên nhảy vừa phải thôi bác a. rồi bật cao dần dần

17. beodenls88

beodenls88 Thành viên Tích cực

các bác ném đá kinh quá, chủ thớt nhảy lên ko thấy rơi xuống rồi kìa :))

18. dancivil

dancivil Thành viên Chính thức

Bác chủ thớt đo bằng cách nào thế? e mà nhảy là phải trên 2m với điều kiện phải có lò xo nhún!hố hố hố…

19. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

nhảy càng cao càng tốt mà bác, nhưng bác cũng nên cân nhắc, cái j cũng có 2 mặt của nó, bác nhảy cao, dồn sức đập thì quả đập sẽ nguy hiểm hơn, nhưng bù lại khả năng phòng thủ ngay sau khi đập của bác sẽ kém đi, khi chạm đất sẽ chưa sẵn sàng. Và đặc biệt khi đánh đôi những quả nhảy đập từ sát cuối sân sẽ k quá nguy hiểm cho đối phương, vì đường cầu bay dài, k quá cắm, họ sẽ có tgian chuẩn bị phòng thủ. Chỉ những quả đập từ giữa sân mới có xác suất ăn điểm cao thôi. E cũng thuộc diện thích đập, đặc biệt nhảy đập, nhưng những quả gần sát cuối sân e thường chọn bỏ nhỏ hoặc đập nhẹ hơn là nhảy đập. Còn từ giữa sân thì bác cứ nhảy càng cao, đập càng thích và càng cắm, vì lúc bác bật hết sức, người bác rướn hết cỡ thì lực co gập lại càng mạnh mà :D bên kia có thủ được thì cũng thủ yếu, đập bồi cái chết ngay.
    p/s : bác nhảy 1m3 thì vãi đái quá @@ e nhảy chắc chỉ được tầm 80cm thì hết cỡ thôi, e k đo nhưng ước lượng thế :))

1 person likes this.
  20. duNgo81

duNgo81 Thành viên Tích cực

- Nhảy 1,3m là tương đương gần tới... cổ mình rồi, chà khi đấy chắc điểm chạm cầu chắc tầm 2,8m nhỉ
    đập mà ko ăn ngay và luôn thì khỏi đánh đường câu tiếp theo nhỉ :teeth:

Đang tải...