[Chia sẻ] Nhật kí ngỏ ...

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi yeudaikho, 6/9/12.

1. yeudaikho

yeudaikho Thành viên Chính thức

Có lẽ kể từ ngày nói lời chia tay với anh đến nay,Con em cũng đã bập bẹ "mẹ ba",Hôm nay đọc được những comment về anh trên Nét làm em buồn nao nao nhưng xen lẫn tự hào
    Anh biết không? Trịnh Công Sơn cho ra đời những bản tình ca bất hủ bởi vì ai,Những bức thư,bài thơ làm lay động lòng người cũng vì một nửa của Ông ấy,Rồi đến Hàn Mặc Tử,Nguyễn Bính,,,cũng vì những giây phút tương tư mà làm nên những vần thơ da diết
    Nhưng cũng đừng vì tình cảm mà con người ta cay cú đến mức như vậy,Như Nobel không có trao giải cho toán học vì tình địch của Ông ta là "dân nhà toán"
    Miên man,nói xa nói gần,Thế anh định bao giờ lấy vợ để em khỏi băn khoăn áy náy,Mặc dầu trong chuyện này em chẳng có lỗi gì ,và còn là tác nhân để đưa những tool, toy của anh bay cao bay xa trên bầu trời lặng gió,Thử hỏi sau đó những ai đến với anh mà gây cho anh những xúc động để đời

Em nghĩ! Có lẽ khi sinh ra anh ,bố mẹ anh cũng đã đặt cho anh cái tên mang nhiều ý nghĩa ,Đến bây giờ chiêm nghiệm lại vẫn thấy hay hay đúng đúng,Tùng – cây tùng cây bách sống lâu năm trên núi trơ gan cùng tuế nguyệt mãi vẫn ko chịu … lấy vợ, âu cũng là số phận

Còn em nay vẫn cảm thấy rất hạnh phúc bởi sự lựa chọn của mình,Chồng em nó to khoẻ,trần trụi có phần thô tục và hùng hục như con Trâu ,cả đời chẳng thơ ,ca,nhạc ,hoạ cầu lông cầu lá gì hết, Em mà vô tình lỡ lời là nhà em toàn vật thể lạ như đĩa bay, nồi cơm điện cũng bay,,,nói tóm lại kể cả sóc nào cũng bay,Tuy thế nhưng "nó" rất yêu thương vợ con,,,Một hôm ra sân em để quên … vợt ở nhà,Khi quay về lại đánh rơi chìa khoá thế là em gọi điện cho nó,Nó phi về và dùng lực trâu của mình bẻ cong song sắt chui vào nhà lấy đồ đưa cho em,Nhìn nó em mãn nguyện vô cùng
    Thôi mưa đã tạnh,sắp đến giờ cơm em dừng lại đây và lần sau em sẽ thao thức cùng anh,

2. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Hay quá cái bác yeudaikho này quả là lãng mạn phục bác quá

3. eparch

eparch Thành viên Xuất Sắc

Hay thật đấy. Chồng khoẻ như trâu nhỉ, bẻ cong cả song sắt. Mấy ô nhà thơ thì như cái que đũa ;))

4. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Là ĐŨA CẢ thì sao đây Bác :))

5. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

Đũa cả cũng không ăn thua đâu a sat ơi :))

6. Bóp Nát Quả Cam

Bóp Nát Quả Cam Thành viên Xuất Sắc

"...
    Thế sao kô wên anh đi , cho bao nhiu nước mắt bao nhiu đau thương kô còn rơi trên bờ mi héo úa vì anh đã kô như lời anh hứa , anh đã kô như ngày xưa: tay trong tay , vai kề vai trên con đường về đón đưa . Thì wên nhau đi được chưa , nghĩa là thế đó , anh như gió nồng nàn bên mây, rồi mây tan tình cũng tan , gió vội vàng như anh xa rồi , đừng trách vì gió vô tình người ơi , tình đầu giọt lệ sầu cũng kô mang theo thời gian, hãy tìm lối đi riêng như anh đi tìm cuộc sống mới , em khóc để wên sầu wên anh và wên niềm đau thì xin em hãy khóc.
    ..."

Chỉnh sửa cuối: 6/9/12
  7. satmoclong

Gặp ngay phải THẰNG CHA cũng SI TÌNH không kém :))

8. Bựa nhân

Bựa nhân Thành viên Tích cực

lại thêm nữa 1 áng văn chương bất hủ, nhưng mà:

bác bóp cam này ko hiểu có phải là đồng đảng của bác nhân vật chính của bác yeudaikho ko mà cứ thấy đỡ đòn cho bác nhân vật vậy? đòn của bác cùn quá, ai lại lấy chiêu trò copy-paste ra để đối lại với huyết tâm thư của bác yeu vậy :D

kí tên: bựa

9. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

HAI THẰNG cha ấy si tình BẰNG NHAU =)) =)) =))

10. Suhaobn

Suhaobn Thành viên Xuất Sắc

bác bựa này đúng là bựa thật, bạn bóp đang trả lời những dòng huyết tâm thư của bác yeudaikho mà bác lại bảo là copy - paste là sao?

11. satmoclong

Vậy đây là HIFI rùi Bác nhỉ :))

12. Bựa nhân

đó là lời bài hát mà bác, bài khóc của đông nhi đóa, e bị oan rồi :happy69:

kí tên: bựa

13. satmoclong

Không oan đâu :p
    Vì Bác BÓP nhà ta thuộc lòng và cmt chứ không copy-paste :D
    E DỰ là vậy :))

14. Bóp Nát Quả Cam

Bóp Nát Quả Cam Thành viên Xuất Sắc

Anh ko có khả năng viết văn như e nên copy - paste thôi ^ ^

15. namsport

namsport Chủ tịch CLB

Cũng hay........ Nhưng ở đời có mấy ai được toại nguyện với ước mơ và mong muốn đó, phần lớn mọi người đều chôn chặt những cái đẹp , cái sướng ....cái được hưởng thụ của quãng đời đẹp nhất để sống về cái hiện thực và tương lai ở trước mắt mình.
    Và trên hết cái hiện tại của em rất to, rất khỏe và em rất sướng và mãn nguyện, hạnh phúc ở điều đó vậy em hãy chăm sóc và nâng lưu để niềm sung sướng mãn nguyện đó được kéo dài mãi mãi..... Chúc em hạnh phúc.
    Và đây cũng là 1 hạnh phúc
    Hãng hàng không Cathay Pacific

Hai ông bà nọ có ba cô con gái . . . Những cô gái mới ngây thơ, trong trắng làm sao . . . Hai ông bà chẳng bao giờ muốn xa họ, luôn tìm cách chở che, đùm bọc. Vì thế . . . dù đã hơn 20 tuổi các cô vẫn còn trong trắng, ngây thơ. Nhưng rồi thời gian trôi qua, ba cô cũng lấy chồng . . .

Hai ông bà rất lo lắng̣ không biết con gái mình sẽ thế nào vào đêm động pḥòng đầu tiên. Vì thế khi các cô con gái đi hưởng tuần trăng mật, hai ông bà dặn ḍò : "Bố mẹ muốn biết chuyện gì xảy ra với con vào đêm đầu tiên, và liệu các con có thấy hài ḷòng không. Hăy viết thư về cho bố mẹ, nhưng đừng cho chồng con biết chuyện này. Hăy viết một chữ mật mã nào đó và gửi về cho bố mẹ tả về kinh nghiệm của con . . ."

Thế là cô con cả đi tuần trăng mật . . . Cô gửi lá thư về chỉ với hai chữ "STAR CRUISE". Hai ông bà mở tờ báo quảng cáo ra và thấy trong đó có quảng cáo về con tàu du lịch Star Cruise với khẩu hiệu : To, Lớn, Mạnh Mẽ, Tốc Độ và Thân Ái. Hai ông bà hài ḷòng lắm . . .

Đến lá thư của cô kế . . .Hai ông bà mở ra và thấy trong đó có vỏ của Nescafe. Nhìn vào tờ báo quảng cáo, hai ông bà thở phào hạnh phúc . . Trong đó có ghi : "NESCAFE : tận hưởng đến từng giọt cuối cùng ..."

Đến cô út, hai người nhận được lá thư với chữ "Hăng hàng không CATHAY PACIFIC". Bà mẹ mở tờ báo ra xem và lăn đùng ra ngất xỉu. Ông bố vội chạy tới xem và choáng váng. Khẩu hiệu của hăng hàng không Cathay Pacific là "Bảy ngày một tuần - ba lần một ngày - Không nghỉ"
    Haaaaaaaaaaaaaaa

2 people like this.
  16. Bựa nhân

chiêu của bác bóp cam hay đấy , để e h ọc biết đâu sau này dùng để đối phó trường hợp tương tự :D

17. satmoclong

Trường hợp tương tự lại bít bài của Bác rùi
    vì cũng đọctrên này
    thì làm sao :))

18. Bựa nhân

rủi ro nghề nghiệp mà bác, có lẽ theo học bác bóp cam còn giài ... :D

19. satmoclong

Giờ mà học thì sang BÓP bưởi rùi đấy ạ :p

20. Bựa nhân

đoạn này mà bác yeudaikho sửa lại tí thì hay quá nhỉ

ra sân để quên vợt ở nhà, về nhà lại nhớ ra là quên chìa khóa ở sân =))

Đang tải...