[Cầu lông] Nhận xét nanorayglanz, mới chơi 1.5thang, gãy

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi vitco76, 11/6/15.

1. vitco76

vitco76 Thành viên Chính thức

Tình hình là e mua cây vơt ni chưa tới hai tháng. Sang nay đánh cặp đôi nam nư đập quả cầu, không va chạm ai mà kết quả như thế này đây, gọi bảo hành thì kêu do va chạm. Các bác nghĩ sao

Các file đính kèm:

Kích thước:
      859.8 KB
      Đọc:
      109
      Kích thước:
      1.2 MB
      Đọc:
      108
      Kích thước:
      675.8 KB
      Đọc:
      105
  2. ngocanh_pepsi

ngocanh_pepsi Trọng tài Thành viên BQT

Em chẳng biết nghĩ ji cả, bác đập vào cạnh vợt thì có khi sập mà, nhưng bác mua và bảo hành tại đâu ?

3. anhtuan0117

anhtuan0117 Thành viên Tích cực

vụ này chắc khó bảo hành vì em dự thể nào bác cũng căng quá mức khuyến cáo của nhà sản xuất, chia buồn với bác

4. vitco76

Vâng em mua ơ hà nội cửa hàng trang arcbadminton.com493mtruongdinh hàng mai, hà nội. Tức cái là nói e va chạm làm gãy đôi. E cung nghĩ như bác anhtuan, nhưng chú hiền bán vợt thấy k nói năng chi về viecj căng cước. thấy đâu đầu, thấy ức trong lòng nên mới nói. Chứ giờ chỗ bán vợt khong bảo hành rùi E ở đà nẵng. Nên khuyên các bác thui mua tại chõ có chi họ cũng thông cảm tý.
    Mà em cung mới mua cây ZF2 trước 2thang, va chạm ầm ầm cs chi đâu.

5. vitco76

Mà mua cũng chẳng nói bảo hành như thế nào, đến khi gãy rùi lại từ chối, rõ chán

6. ngocanh_pepsi

ngocanh_pepsi Trọng tài Thành viên BQT

Lần sau bác trước khi mua vợt nên tìm hiểu cửa hàng uy tín nhé bác, có cũng dc bảo hành theo đúng chính sách bác ạ

7. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Đập cầu vào cạnh vợt mà gãy là chuyện thường. Mình gặp suốt.

8. dgpro2012

Cây này đan lần 2 hay lần 3 thế bác vitco76?

9. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Cây này theo Yonex giới hạn căng có mỗi 9,5 kg. Bác trai tay khỏe mua về căng tầm 11 kg thì tèo nhanh cũng chịu thôi bác ạ =)). Giới hạn cân của vợt có ghi ở chỗ cán các bon nhé. Tất cả các vợt của Yonex đều nó. Lần sau bác để ý tìm hiểu một tẹo là đc thôi :D.
    Em hồi trước mua cây Vic SW32 về đập uỳnh uỳnh 6 tháng cũng đi đời luôn à :((

10. vitco76

Ùa đúng là em không để ý chi quan tâm 3 hay 4 U thui, e chỉ căng lần thứ 2, lần thứ nhất là 10kg7 lần hai cũng zậy. Đúng là đen quá đen lun, e chưa bao gio choi mot cây vợt mà nó ra đi nhanh thế. dù em đã 5-7 cây ra đi( FZ pw400, FZ 990, proace :2 ..) Đúng đau đớn thật, nhưng e cũng cạch đến già không mua hàng qua mạng không uy tín nữa, dù có rẻ.

11. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Bác bình tĩnh nào, em mua hàng của tunghoan thấy ok mà, cũng không khác hàng như mua hàng của Lâm voi hay Sport Su Su đâu. Thực sự thì cây này gẫy do bác căng cân quá mức qui định thì hãng không bảo hành cho đâu. Dù bác có mua của nhà phân phối chính thức của Yonex ở khu vực Đông Nam á là Sunriseclick nó cũng không bảo hành cho bác đâu (mà nhân tiện bây h trên sunriseclick đang giảm giá mạnh VT Z-F, VT70etune, VT80PG, NR Z-Sp nhé :D. Bác nào quan tâm thì vào đây xem nè: http://www.sunriseclick.com/ ). Nói chung lần sau bác phải tìm hiểu kỹ trước khi mua thôi. Gẫy do căng quá mức cân qui định là lỗi của bản thân bác rồi.

12. vitco76

thì suy nghĩ của e là chắc do đan quá mức chứ nói như người bán hàng, nói lung tung, rùi kêu tại m đan 2 nút, va chạm nhưng họ vẫn k nghĩ ra được cái gì hợp lí. Nên tức như zậy thui. VÌ cây vợt mới mua

13. dungx110

dungx110 Thành viên Tích cực

Bác @tunghoan vào giải thích cho a e hiểu tí nào!

14. Gilgamesh

Gilgamesh Thành viên mới

Nanoray GlanZ là vợt dành cho nữ mà nhỉ :(

15. lehoang31091

lehoang31091 Thành viên Tích cực

tưởng bác cho nhận xét đánh cây vợt thế nào chứ khoe vợt gãy thế này thì nói chuyện làm j.. bác mua vợt thì phải mua ở những nơi có uy tín, như minh phương, tuấn hạnh, đây là lỗi do bác thôi. k nên trách ai đc..

16. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Nhà sx chỉ cho phép căng lưới không quá 9.5kg, bác căng dây đến 10kg7, khoan hãy nói đến những vấn đề khác, thì lý do vợt gãy đầu tiên là do người sử dụng đan lưới vượt mức cho phép nên lỗi do người sử dụng rồi.

17. Di Khap Viet Nam

Di Khap Viet Nam Thành viên Tích cực

thường thì khó bảo hành, hầu như người chơi đều căng lưới quá thông số của hãng và hơn nữa người căng dây ko đều, hay bị sập góc, nên chọn chỗ tin tưởng để căng dây nhé bạn

18. dgpro2012

Bác vitco76 chắc căng dây chỗ anh Quốc ở Hà Huy Tập nhỉ?

19. vitco76

ừa đúng zậy bạn dgpro2012 dgpro2012 , chắc b cũng bi jj rùi hả

20. dgpro2012

Em là người căng cây này lần đầu cho bác.Thằng em em quen đan chỗ Quốc cây Victor BS 12L bị méo nó phải mang lên em sửa, Quốc này đan cũng thường thôi.

Đang tải...