Nguyễn Tiến Minh thắng trận 2

Thảo luận trong 'Nguyễn Tiến Minh' bắt đầu bởi Phanhanhdai, 18/11/10.

1. Phanhanhdai

Phanhanhdai Thành viên Tích cực

Thật tuyệt vời Tiến Minh giờ đã thể hiện được tay vợt đằng cấp thế giới, đặc biệt tâm lý thi đấu của anh trong giải đấu lớn đã có sự chuyển biến rất tích cực, điều mà trước kia vẫn là điểm yếu của anh khi không thể hiện được các tay vợt được coi là có thứ hạng thấp hơn anh, anh đã thắng Saensomboonsuk (Thái Lan) với tỷ số 2-0 (21-18; 21-13). Như vậy, dù trước mắt là trận đối đầu với tay vợt số 1 thế giới Lin Dan (TQ) chúng ta hy vọng anh ấy sẽ có một trận đấu xuất thần mặc dù vẫn biết LinDan ở một đẳng cấp cao hơn.

2. thanh_CLVN

thanh_CLVN Thành viên Tích cực

Chúc mừng Tiến Minh, chúc mừng cầu lông Việt nam

3. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

lin dan là tay vợt số 1 thế giới hả bạn. tin này mới à nha. trên bảng xếp hạng thì số 1 đang là Lee Chong Wei, còn đương kim VĐTG đang là Chen Jin. vậy ko biết bạn nói Lin Dan là số 1 thế giới ở thời điểm nào vậy

4. luudanhkhoa

luudanhkhoa Thành viên Năng nổ

Chúc mừng Tiến Minh

5. Phanhanhdai

Thực ra Lin Dan đã lên cao thế giới nhiều quá rồi nên khát vọng chiến thắng có giảm đi, nhưng xem các trận cầu đinh mới thấy Lin thắng Lee Choong Wei dễ như thế nào, trong khi Lee thắng Lin rất vất vả mà lại thường là những giải đấu không quan trọng lắm (mình cho rằng nếu Lin Dan đánh đúng thực lực không tay vợt nào có được trình độ tiệm cận của Lin)

6. Nguyenlong

Nguyenlong Thành viên Tích cực

Chúc mừng Nguyễn Tiến Minh

7. kattran

kattran Thành viên Năng nổ

Bác chém gió cũng nên ngó trước ngó sau, anh Minh nghe thấy, a ấy cho bác cái vợt vào giữa trán thì đi viện bây h... Ai cũng có điểm rơi phong độ, bác làm như Lee Chong Wei ko thằng LinDan bao h ấy..Ấy là chưa kể, đôi khi trong thi đấu, có những tay vợt khắc lối đánh của nhau...
    Nhưng e thấy hài nhất ở bác là cái câu " Lin Dan đã lên cao thế giới quá nhiều rồi nên khát khao chiến thắng giảm đi ".... :)) thú vị, đơn thuần là thú vị :)) tí e kể vs thằng cháu họ 5 tuổi của e xem,ở mẫu giáo cháu giỏi nhất lớp lâu thế, có thấy chán ko ?? hahahah

CHÚC MỪNG A MINH THẮNG TRẬN 2...........

8. tnhact2001

tnhact2001 Thành viên mới

Kattran chơi cầu lông lâu chưa, đang la vđv của clb nào? thi đấu được bao nhiêu giải rồi? tôi nhìn thấy nick của bạn để là "vđv bán chuyên nghiệp" nhưng theo cách nhìn nhận qua lời bình của bạn thì khả năng cảm nhận & kinh nghiện chưa đạt đến là "vđv bán chuyên nghiệp" bạn cố gắng tập luyện & đặc biệt đăng kí tham dự nhiều giải đấu nghe.

9. Phanhanhdai

Đó là mình nói đến đẳng cấp thôi, chứ trong 1 trận cụ thể Tiến Minh nhà mình hoàn toàn có thể đánh bại được Lin Dan; thực ra mình không nói là Lee chưa từng thắng Lin (tổng số tỷ số đối đầu giữa 2 tay vợi mình nhớ không nhầm là 14-7 nghiêng về Lin), mình chỉ muốn nói mỗi người có cảm nhận khác nhau, thực sự khi xem trận chung kết Olimpic 2008 qua cách di chuyển, kết thúc mình thấy Lin thắng Lee có vẻ đơn giản, trong khi các giải khác Lee thắng Lin có vẻ như phải dùng đến 200% giới hạn của mình do đó mình nghĩ Lee Choong Wei chưa bao giờ ngang tầm đẳng cấp được với Lin Dan cả (ngôi vị số 1 thế giới chẳng qua là tham dự nhiều giải thôi). Công bằng mà nói, kỹ thuật chưa bao giời Lin Dan được đánh giá bằng Lee cả (đơn giản Lee kỹ thuật tốt nếu không muốn nói là nhất, nhì thế giới nhưng để phát huy được phải có sự ngẫu hứng, trong khi những trận cam go giữa 2 tay vợt này thì quả thực Lin Dan có quả đập quá khủng khiếp mà có biết nhưng chưa chắc đã thủ được).

10. kattran

cám ơn bác góp ý....haaahaa e mới chơi, cũng chỉ qua đc cái Phong trào nửa cm:D, đợi mãi chả thấy bác đâu kekek
    CHÚC MỪNG ANH TIẾN MINH LẦN NỮA :D

Chỉnh sửa cuối: 18/11/10
  11. kattran

:D bác là Fan ruột của Lin Dan, thì làm sao chấp nhận đc ý kiến của e...mà thôi, bác ủng hộ ai là việc của bác, e chỉ cần Anh Minh vào tới Chung kết là mãn nguyện rồi...

12. nqt251

nqt251 Trọng tài chuyên nghiệp

Chúc mừng Tiến Minh đã lọt vào vòng của 8 tay vợt suất sắc nhất.

mặc dù mình là fan của Lin Dan nhưng mình vẫn chúc Tiến Minh thi đấu thật tốt.đạt kết quả cao

13. ProBvn

ProBvn Thành viên Năng nổ

Dạo này ăn nhiều ốc vặn hả ông em. LCW hay Chen J thì cũng xếp dưới LD 1 bậc về đẳng cấp, dù không thể phủ nhận rằng LCW hay Chen J đánh cũng rất hay và cũng đã từng thắng LD. Nói tóm lại LD vẫn là tay vợt số 1 TG trong tất cả suy nghĩ của mọi người, nên không phải xoắn nhé :24:, thích xoắn thì anh cho xoắn luôn :D

--- Cập nhật thêm ---

Mình cũng chỉ mong TM lên được tầm 18 quả thôi :D

--- Cập nhật thêm ---

Đúng :D, và không sai :D

14. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Chị hoàn toàn đồng ý với Cris.

Là VĐV bước vào đấu trường thi đấu có ai như thế không bạn, nếu vậy thì VĐV đó tại sao không lựa chọn phương án không tham gia để không bị tiếng thất bại? Cho dù là thế nào nhưng khi nói ra bạn nên suy nghĩ kỹ một chút nhé, như thế nào là chiến thắng quá dễ dàng và như thế nào là giải đấu không quan trọng?
    Ở giải đấu này thì được coi là quan trọng hay không quan trọng nhé:
    Tên chính thức: YONEX OPEN JAPAN 2010 BADMINTON SUPER SERIES

Tổ chức từ ngày 21 – 26 /9/2010 tại nhà thi đấu Tokyo Metropolitan

Đơn vị tổ chức: Liên đoàn cầu lông Nippon (NBA)

Giám sát: BWF

Nhà tài trợ: Yonex

Tiền thưởng: 200.000 USD Cấp độ 2 Super Series

Và không cần lấy ví dụ năm 2008 làm gì cho xa, tại giải này Lee đã chiến thắng Lin.
    Đừng lấy cái thần tượng cá nhân để đánh giá chung nhé bạn.

15. badminton8x

badminton8x Thành viên Chính thức

Nghe tin a Minh thắng mừng lắm lun ý....nhưng trận sau lại gặp phải LinDan T_T... Thật sự bít không có nhiều cơ hội thắng but vẫn hi vọng có chút ki` tích như trận thắng Lee trc' đây ^^.
    p/s: Cầu lông VN cố lên hihi :p ^^
    :6:

16. kegiaumat

kegiaumat Thành viên Chính thức

Tiến Minh thắng là niềm tự hào của đất nước, của những người đam mê cầu lông VN. Vì là người Việt chúng ta phải tự hào chứ. Nhất vẫn là Tiến Minh đó là sự nỗ lực không ngừng đấy. Còn LCW hay HYD ... lại là chuyện khác rùi. :63:

17. kattran

Thể thao luôn song hành vs kì tích mà bác...mặc dù 2 đứa này hơi ghét nhau :D...Hy vọng lần này là 1 cặp bài trùng !!!!
    CỜ ĐỎ 1 SAO VÀNG ...................

18. Caulongno.1

Caulongno.1 Thành viên Năng nổ

Tiến Minh cố lên :vn::vn::vn:

19. satthucaulong

satthucaulong Thành viên Chính thức

Chúc mừng Tiến Minh!!
    Ở vòng sau em vẫn muốn Tiến Minh thua vì em là fan của Super Dan.

20. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Em mong Tiến Minh thắng Lindan để em bứt top :D:D:D

Đang tải...