Nguyễn Tiến Minh giành vé vào vòng 3 giải Đài Loan mở rộng

Thảo luận trong '2015 Tournaments' bắt đầu bởi caohung, 16/7/15.

1. caohung

caohung Thành viên Tích cực

Nguyễn Tiến Minh đã có màn trình diễn xuất sắc khi đánh bại hạt giống số 9 Hu Yun để giành vé vào vòng 3 giải vô địch cầu lông Đài Loan mở rộng 2015.

Sau khi nhọc nhằn vượt qua tay vợt người Indonesia, Andre Kurniawan Tedjono ở vòng 1 giải vô địch cầu lông Đài Loan mở rộng 2015 ngày hôm qua. Hôm nay (16/7) Nguyễn Tiến Minh tiếp tục gây bất ngờ khi đánh bại đối thủ để giành vé vào vòng 3 của giải đấu.

Nguyễn Tiến Minh giành vé vào vòng 3 giải Đài Loan mở rộng

Đối thủ của tay vợt số 1 Việt Nam ở ngày thi đấu hôm nay là hạt giống số 9 người Hồng Kông, Hu Yun. Trước khi bước vào trận đấu, giới chuyên môn đánh giá Tiến Minh sẽ gặp nhiều khó khăn bởi Hu Yun từng có 5 lần đánh bại Tiến Minh trong 9 lần đối đầu giữa hai tay vợt. Bên cạnh đó tay vợt người Hồng Kông cũng đang có thứ hạng cao hơn trên bảng xếp hạng thế giới. Và hai tay vợt đã có cuộc rượt đuổi tỷ số kịch tính trong set thi đấu thứ nhất.

Dù để cho Hu Yun vươn lên dẫn trước 5-1 nhưng Tiến Minh vẫn giữ được sự bình tĩnh và đeo bám tỷ số với đối thủ. Khi Hu Yun ghi liền 3 điểm vươn lên dẫn trước 19-18, Nguyễn Tiến Minh vẫn giữ sự tập trung trong những điểm số cuối cùng ghi liền 2 điểm trước khi để đối thủ cân bằng tỷ số 20-20. Tuy nhiên, kinh nghiệm và bản lĩnh đã giúp tay vợt số 1 Việt Nam giành thắng lợi ở set 1 với tỷ số 22-20.

Thắng lợi trong set thi đấu thứ nhất giúp Tiến Minh có sự tự tin rất lớn trong set thi đấu thứ hai. Trong khi đó, ở phía bên kia lưới, tay vợt người Hồng Kông không giữ được sự ổn định của mình ở set đấu này và khi tỷ số là 3-2, Tiến Minh ghi liền một mạch 15 điểm để dẫn trước 18-2. Sau khi để Hu Yun ghi được điểm số thứ 3 trong set đấu, Tiến Minh đã ghi liền 3 điểm nữa để giành thắng lợi trong set đấu với tỷ số 21-3 để giành thắng lợi chung cuộc 2-0 sau 26 phút thi đấu. Chiến thắng này giúp Tiến Minh cân bằng số trận thắng với Hu Yun là 5-5 sau 10 lần đối đầu giữa hai tay vợt.

Đối thủ của Nguyễn Tiến Minh ở vòng 3 giải vô địch cầu lông Đài Loan mở rộng 2015 là hạt giống số 5 của nước chủ nhà Chou Tien Chen. Ở ngày thi đấu hôm nay, hạt giống số 5 của giải đã giành thắng lợi 21-15 và 21-18 trước tay vợt người đồng hương Lu Chi Yuan.

Phạm Kiên (thethaovietnam.vn)​

Chỉnh sửa cuối: 16/7/15
  2. ngocanh_pepsi

ngocanh_pepsi Trọng tài Thành viên BQT

Séc 2 thắng đậm quá bác [MENTION=237807]caohung[/MENTION] nhỉ, a Minh cố lên :)

3. caohung

thắng rất đậm, hi vọng Minh ca làm nên bất ngờ/

4. ngocanh_pepsi

Theo cảm nhận của iem khi xem các video của Hu Yun và Chou Tien Chen thì iem đánh giá 2 người này ngang nhau, chỉ hi vọng a Minh có tâm lí tốt trong trận sắp tới đây :)

5. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Yeahhhhh Tiến Minh cố lên! Cứ thi đấu với tinh thần thế này có phải tuyệt vời k :)

6. ngocanh_pepsi

Iem xin phép so sánh 1 tí gọi là mê tín:
    - Nguyen Tien Minh
    - Chou Tien Chen
    ===>Tien = Tien; Minh= Chou; Nguyen > Chen
    Kết luận: Tiến Minh thắng CTC là cái chắc :p

7. caohung

chắc chắn là thắng đấy bác, Minh ca không thắng bác [MENTION=1374]ngocanh_apsi[/MENTION] xuống tóc nhé :D

8. ngocanh_pepsi

Vậy em xin phép đăng bức ảnh tóc hiện tại của iem ạ :

9. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Hợ các bác có cần khoe ảnh trá hình thế k? Khoe thế rồi nhỡ anh Minh anh ý hoảng quá thì sao??? Nói chung em rất hi vọng Tiến Minh được giải cao, cố gắng lên hạng thôi Minh ơi :D

10. caohung

ảo quá, nhìn bác như bang chủ " Cái Bang" ấy :D

11. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Nhìn bác ý như đang chuẩn bị đi câu trộm ấy chứ bang chủ Cái Bang gì hả bác? Rõ là tay đang cầm dép nhé, túi làn tùm lum nhé :v

12. ngocanh_pepsi

Ặc, ai khoe bộ gọng sườn làm giề, cái này đội mũ, bác [MENTION=237807]caohung[/MENTION] cũng chả biết tóc iem dài hay ngắn :D
    Iem lên vườn lao động bác ơi, lúc về thì mang theo dụng cụ, cũng như bác oánh cầu xong về mang theo vợt và giày thôi mà :)
    Bác nhầm to :v

13. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Em nhầm hay k chả biết, chỉ thấy sao nói vậy thôi, túi lớn túi bé nhé, cởi trần nhé, tay cầm đôi dép nhé, đi trên bờ mương nhé... hội tụ đủ luôn :v

14. ngocanh_pepsi

Sao bác có kinh nghiệm thế ạ :D

15. caohung

bác ăn trộm khế à :))

16. ngocanh_pepsi

Híc, toàn cây nhà lá vườn mà các bác cứ dìm hàng iem, đấy nhé bác [MENTION=237807]caohung[/MENTION], nao Tiến Minh mà thua iem up ảnh cạo trọc cho bác xem :p

17. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Dạ hồi xưa đằng sau nhà iêm chưa thành đô thị thì iêm cũng hay kiểu kiểu như bác đấy nên mới biết ah :p

Khế đâu, túi bánh mỳ bác ý vác theo để "nằm vùng" trong khi chờ "câu" đấy ah :v

18. ngocanh_pepsi

Bác ơi, bác đi thay kính đi bác nhé

19. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Oh thế là khế thật hả bác :v

20. ngocanh_pepsi

Dạ bác, đi lên vườn thì 1 là mang nước 2 là chén quả có nước tại vườn, mang bánh mì để mà khô cổ à bác, bác chả biết giề :D

Đang tải...