[Chia sẻ] Nghi vấn Cần tư vấn về vợt Apacs

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi taekkyon, 27/1/14.

1. taekkyon

taekkyon Thành viên Tích cực

Chẳng là em có mua 2 cây vợt Apacs ở hai chỗ khác nhau tại Sài Gòn, mua ở chỗ được đánh giá là rất uy tín nên em không tiện nêu đích danh. Đầu tiên là cây Tantrum 200, cây này chắc khỏi giới thiệu mấy tiền bối còn Già hơn em ^_^, mua về đánh thì cũng OK, nhưng sáng nay đang nằm buồn buồn lấy vợt ra ve vẩy thì giật mình phát hiện một chi tiết:" lỗi chính tả nghiêm trọng" trên thân vợt. Mời các ACE thị râm:[​IMG][/URL][/IMG][​IMG][/URL][/IMG][​IMG][/URL][/IMG][​IMG][/URL][/IMG][​IMG][/URL][/IMG][​IMG][/URL][/IMG][​IMG][/URL][/IMG] cây tantrum 200 thì lỗi :"sun hcat" em kiếm từ điển dịch từ sáng đến chiều hok hỉu nó nghĩa là gì. Quay qua Rapier 88 thì "direet" em nghĩ nếu đúng phải là "direct", "hot condirions" thay vì đúng là "hot conditions". Em mong là do hãng Apacs dốt anh ngữ nên in sai chính tả hơn là nghĩ cả hai Bác này bán vợt Fake,vì uy tín và cv kinh doanh của các Bác nên em giữ kín không nêu đích danh. Chỉ mong AE diễn đàn ai có vợt cùng hiệu so sánh và cho ý kiến dùm. Em cũng không muốn gọi trực tiếp để chất vấn vì em biết kinh doanh uy tín là hàng đầu, mà đã một lần bất tín thì vạn lần bất tin, nếu em hiểu lầm thì em chân thành xin lỗi, còn nếu như ngược lại, cũng chẳng buồn bắt đền mắng vốn. Cả hai vợt còn hạn bảo hành, ở Sài Gòn.

Chỉnh sửa cuối: 27/1/14
    1 person likes this.
  2. hieu1988

hieu1988 Thành viên Tích cực

Xin chia vui cùng bác, cây apacs 200 của mình cũng có lỗi chính tả như vậy. Chắc hãng này dốt tiếng anh.
    Mời một vài bác có tantrum 200 lên tiếng cái nhé [MENTION=43695]XGhost007[/MENTION], [MENTION=140609]ThachNguyen[/MENTION], [MENTION=14181]kiemma[/MENTION],

3. xicalo

xicalo Thành viên Tích cực

ngồi hóng vụ này phát ^^

4. taekkyon

Hix...em Cần trấn an tinh thần...còn Bác lót dép ngồi hóng :(

5. piridhappy

piridhappy Thành viên Chính thức

Mình cũng nghĩ vậy :)

6. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

[MENTION=234557]taekkyon[/MENTION]: nói thiệt với bác là e dung T200 và T500 là mún mòn cho tới khi bán mà chưa bao giờ nhìn cái than vợt nó ghi cái gì, chỉ coi sơ qua. Nhưng e hứa tối nay e sẽ vào sân mượn cây vợt T500 của thằng e đang đánh để xem:)

Chả nhẻ hãng Apacs lại dốt tiếng anh vậy sao trời :(

7. ThjnhM

ThjnhM Thành viên Tích cực

Cái đó em nghĩ là do chữ quá bé. Việc không thể hiện được rõ nét chữ là do công nghệ sơn thôi chứ chính tả tiếng Anh lại là những câu tiêu chuẩn như thế không có chuyện sai đâu ạ!

8. victor110

victor110 Thành viên Tích cực

Rapier88 của em cũng như vậy!!! để chiều em lạng quanh vài shop có bán apacs xem sao... :71:

9. kt1755

kt1755 Thành viên Tích cực

Vợt em là T200, mua ở MP, có lỗi như bác miêu tả (sun hcat), hóng các bác khác xem thế nào

10. Tieu Long

Tieu Long Thành viên Chính thức

EM cũng có 1 cây T200, để chiều làm về check xem sao.

11. hieu1988

hieu1988 Thành viên Tích cực

Cơ bản là bọn này dốt tiếng anh rồi.keke

12. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Em có cây Fleet Kevlar 100 đc giải PAW 2012 cũng có lỗi in bị sai cấu trúc vợt. Vợt in cấu trúc Frame Reenforced là sai, đúng ra phải là Frame Reinforced.

13. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Có sai chính tả các bác nhé :))

14. nhokv93

nhokv93 Thành viên Chính thức

Cây mình cũng sai . T200 viết chữ heat thành chữ hcat :)) mới đầu còn tưởng tróc sơn cơ đấy :D

15. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Apacs hok phân biệt dc chữ c và chữ e hả ta :D

16. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

em chưa cầm con này đọc nhưng em nghĩ đấy là chữ "Sun Heat" nhé :) chắc do in mờ nên chữ e k rõ thành chữ c : hcat

17. Mutu0902

Mutu0902 Thành viên Tích cực

cây T200 của mình cũng thế

18. taekkyon

Đọc cờm men của các Bác ở trên thì thấy đều có lỗi chung chỗ đó, vậy là lỗi dây chuyền hàng loạt rồi chứ không phải in mờ. Mà không rõ Khu xưởng sx apacs nằm ở Malay hay ở Khựa nữa...vì Khựa là trùm sai lỗi tiếng anh.

19. XGhost007

XGhost007 Thành viên Tích cực

Bây giờ mình đang sử dụng cây Tantrum T300, và cũng vừa kiểm tra lại vợt thì thấy ghi "sun heat" theo mắt mình nghĩ vậy, và trong dòng chữ đó cũng có nhiều từ xuất hiện chữ "e" và hầu như là giống nhau giữa các chữ "e", dòng thứ 2 có chữ "caused" chữ "c" được in hơi khác. Theo mình nghĩ là dòng chữ được in quá nhỏ và có lẽ Apacs họ in phun nên độ chi tiết là khá kém. Mai e sẽ kiểm tra thêm 3 cây T200 và 1 cây 110 nữa :)

20. hainkvn

hainkvn Thành viên Tích cực

ô, cây rp 88 giống 8dx quá trời :(

Đang tải...