Ngày 1 giải cầu lông trẻ Thái Lan Junior 2016; Ấn tượng Nguyễn Đức Giang

Thảo luận trong 'Các VĐV Việt Nam' bắt đầu bởi anhquan89, 20/1/16.

  1. anhquan89

    anhquan89 Thành viên Tích cực

    Tham gia ngày:
    24/9/15
    Bài viết:
    142
    16h chiều nay theo giờ Việt Nam, ngày thi đấu đầu tiên của giải cầu lông Thái Lan Granular – Pay Paid Junior Open 2016 đã chính thức khởi tranh ở vòng 1 nội dung đơn nam, đơn nữ và đôi nam nữ. Trong ngày thi đấu đầu tiên này, tay vợt trẻ Nguyễn Đức Giang là 1 trong 2 thành viên của đội tuyển trẻ Việt Nam bước tiếp vào vòng 2 đã để lại nhiều ấn tượng

    Đối đầu với tay vợt của nước chủ nhà Thái Lan là Krit Panapitukkul, Nguyễn Đức Giang đã có 1 trận đấu khá thành công và vượt qua tay vợt của nước chủ nhà Thái Lan với tỷ số 2-0 (23-21, 21-11) sau 32 phút tranh tài.

    [​IMG]

    Bản hợp đồng mới của Flypower Nguyễn Đức Giang thi đấu khá thành công

    Ở 1 trận đấu khác, 1 tay vợt trẻ của Việt Nam khác là Nguyễn Bình Minh cũng đã ghi tên mình vào vòng 2 nội dung đơn nam khi tay vợt đối thủ của Bình Minh là Harivignesh Shunmugam Pillai Ravichandran đến từ Ấn Độ bỏ cuộc

    Trong khi đó ở các trận đấu còn lại, các tay vợt Đặng Quang Huy, Vũ Hà Chung (đơn nam) và cặp đôi Vũ Minh Phúc/ Lê Khánh Ly (đôi nam nữ) đã dừng bước tại vòng 1.

    Kết quả chung cuộc của các tay vợt cầu lông trẻ Việt Nam trong ngày thi đấu đầu tiên

    Vũ Minh Phúc/ Lê Khánh Ly vs Zi Heng Ooi/ Lin Seah (Malaysia): 9-21, 6-21

    Nguyễn Đức Giang vs Krit Panapitukkul (Thái Lan): 23-21, 21-11

    Nguyễn Bình Minh vs Harivignesh Shunmugam Pillai Ravichandran (Ấn Độ): Tay vợt của Ấn Độ bỏ cuộc

    Vũ Hà Chung vs Aiyakarn Phopuech (Thái Lan): 7-21, 10-21

    Đặng Quang Huy vs Tanapat Kittinaowarat (Thái Lan): 17-21, 21-8, 9-21

    [​IMG]

    Đội tuyển trẻ cầu lông Việt Nam thi đấu tại giải trẻ Thái Lan 2016

    Lịch thi đấu ngày mai của các tay vợt Việt Nam

    Nội dung đơn nam – Vòng 2

    Nguyễn Đức Giang vs Fong Hau Sim (Malaysia)

    Vũ Minh Phúc vs Chong King Lim (Malaysia)

    Nguyễn Bình Minh vs Panthorn Saengvanich (Thái Lan)

    Lương Tuấn Minh vs Phanuwat Srimanta (Thái Lan)

    Nội dung đơn nữ – Vòng 1

    Nguyễn Ngọc Huyền vs Putri Ayu Desiderianti (Indonesia)

    Lê Khánh Ly vs Pearly Koong Le Tan (Malaysia)

    Nội dung đôi nam – Vòng 1

    Nguyễn Đức Giang/ Đặng Quang Huy vs Weeraphat Phakjarung/ Panthorn Saengvanich (Thái Lan)

    Lương Tuấn Minh/ Vũ Hà Chung vs Mark Shelley Alcala Philippines Frell Keeyann Gabuelo (Philippines)
     
Đang tải...

Chia sẻ trang này