[Trao Giải] Ngâm cầu trong nước ấm

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi leephuong19, 5/11/12.

1. leephuong19

leephuong19 Thành viên Tích cực

ngâm cầu trong nước ấm có tác dụng gì vậy bác em thấy thằng bạn em kể mẹ nó trước khi chơi toàn ngâm vào nước rùi mới oánh các cao thủ chỉ giáo.

2. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

mùa này là mùa hanh khô..nên ngâm cầu với nước ấm để cánh cầu được ẩm và dai hơn chút ấy mà :p

3. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Thực ra các bác không nên ngâm cầu trong nước (kể cả nước ấm hay nước lạnh) nên rút hết cầu ra và ngâm hộp cầu không vào nước ấm rồi lại đút quả cầu vào để khoảng 20 30 phút là ok. Khi đó hơi ẩm ngấm từ từ vào lông cầu sẽ tạo cho cầu dai hơn. Còn ngâm cả quả cầu vào nước các bác đánh 1 là nhanh đứt dây 2 là dễ đi vợt lắm vì đít cầu ngấm nước nặng hơn nhiều.

4. nguyenmanh2306

nguyenmanh2306 Thành viên Chính thức

Cảm ơn lời khuyên của bác Mabu !

5. cuong19591

cuong19591 Thành viên Năng nổ

Sân em mấy ông toàn chơi ngâm nước mới sợ chứ. Nguy hiểm cho kiếm quá.

6. cuong19591

cuong19591 Thành viên Năng nổ

Sân em mấy ông toàn chơi ngâm nước mới sợ chứ. Nguy hiểm cho kiếm quá.

7. kjm1312

kjm1312 Thành viên Chính thức

Chắc bác hiểu lầm ý bác chủ rồi, ngâm cầu là chỉ ngâm phần cánh thôi, cắm phần cánh vào 1 cái cốc , chứ không ngâm cả phần đít cầu đâu. Ở chỗ e, sân các cụ cũng hay làm như thế :)

8. mabu0811

Nhúng kiểu gì thì nhúng bác ạ. Cầu vẫn bị ngấm nước quá nhiều vì thế cầu bay còn không chuẩn nữa. nên để hút từ từ là tốt nhất

9. kjm1312

kjm1312 Thành viên Chính thức

À vâng, e chỉ định nói cái mà không phải là ngâm cả quả cầu vào nước thôi. Thời ngày xưa e cũng hay làm trò đấy :)

10. khoeprosport

khoeprosport Thành viên Chính thức

Chào bạn. Theo mình biết có một số loại cầu mua về, để lâu rất dễ gãy. Do đó trước khi sử dụng phải ngâm nước là Ok

11. Leminh86pt

Leminh86pt Thành viên Tích cực

Theo kinh nghiệm ở sân em thì ngâm phần lông cầu vào nước muối nhạt khoảng 15 phút đánh cầu sẽ bền hơn.

12. LEOTOY

LEOTOY Thành viên Chính thức

Còn bỏ cầu vào tủ lạnh thì sao ah
    trong tphcm em nghe đồn zậy

13. mabu0811

Ờ ờ cái này hay đấy không những cho vào tủ lạnh mà em nghĩ cho luôn vào tủ đá đi :))

14. leephuong19

làm theo bác mabu thì em dự là có vài cánh đi ngay sau khi phát cầu và kèm theo lưới của bác phát và đỡ nghe một tiếng phựt.:fighting23:

15. leephuong19

quyết đinh mai sẽ làm theo các cách mà các bác đưa ra ở trên tính từ thời điểm viết bài này(trừ trường hợp cho ngăn đá của bác mabu và trường hợp cho tủ lạnh(không có tủ lạnh để đồ nhà bạn mà)) đồ thí nghiệm là cầu 3 sao + của bác lekhanhthien nha bắt bác ý giao 2 hộp cầu xa quá cũng ngại thui lần sau lấy địa chỉ đến tận nơi lấy. mai sẽ áp dụng các là ngâm nước muối nhạt 15' và ngâm nước thường 5'(ở hà nội vào buổi trưa khoảng 20-25 độ) và cuối là lướt qua hàng nước ngay trước khi oánh do chỉ dùng có 1 quả có thể chưa chính xác nhưng sẽ up tạm sẽ cập nhật ở bài đầu với chữ màu đỏ nha. Thanks các bác mất công ngồi đọc còn cái làm ẩm ống cầu của bác mabu buổi khác nha.

16. bbtuan

bbtuan Thành viên Xuất Sắc

Ngâm cầu trong nước, ngâm nước muối... chưa thử và cũng chưa thấy bao giờ, nhưng có mẹo các bác chơi cầu lâu năm đã chỉ và mình đã thực hiện thấy hiệu quả đó là:

Vào mùa hè thời tiết thường nóng, hanh khô do đó cánh cầu lông rất giòn và đánh rất nhanh gãy và tơi, nên giải pháp là Bỏ cả ống cầu vào tủ lạnh trong ngăn đựng rau quả ngày nào chơi thì lấy ra mang đi về mang bỏ lại vào. Vấn đề này mình đã làm rồi và thấy có hiệu quả. Không tin các bác cứ làm thử nghiệm đi rồi so sánh.

17. bbtuan

bbtuan Thành viên Xuất Sắc

Ngâm cầu trong nước, ngâm nước muối... chưa thử và cũng chưa thấy bao giờ, nhưng có mẹo các bác chơi cầu lâu năm đã chỉ và mình đã thực hiện thấy hiệu quả đó là:

Vào mùa hè thời tiết thường nóng, hanh khô do đó cánh cầu lông rất giòn và đánh rất nhanh gãy và tơi, nên giải pháp là Bỏ cả ống cầu vào tủ lạnh trong ngăn đựng rau quả ngày nào chơi thì lấy ra mang đi về bỏ lại vào. Vấn đề này mình đã làm rồi và thấy có hiệu quả. Không tin các bác cứ làm thử nghiệm đi rồi so sánh.

18. leephuong19

như đã hứa thì kết quả test như sau cầu không gãy cánh mà chỉ có tẽ thui. thời gian bị tẽ lâu.
    vì cầu là hàng fake loại 1 nên khâu kiểm thử không biết có khác cầu chính cống không nên sẽ review cho các bác sau.

19. duccuongktqd

duccuongktqd Thành viên Tích cực

Hôm trước có bác mách e là hơ cả ống cầu vào miệng phích nước sôi cho hơi nước bay lên thấm vào cầu :88:

20. LEOTOY

LEOTOY Thành viên Chính thức

Em nói chuyện bỏ ống cầu vào tủ lạnh là thật nghiêm túc chứ ko giỡn đâu ah
    trong tphcm có vài sân chơi kiểu này nhưng ko cầm dc trái cầu đã bỏ tủ lạnh thử
    chắc trong này nóng hơn nên phải bỏ tủ lạnh

Đang tải...