[News] Wang Lin - từ biệt giải cầu lông Lining TQ vì chấn thương nặng

Thảo luận trong 'Wang Lin' bắt đầu bởi heopeo, 16/9/10.

1. heopeo

heopeo Thành viên Năng nổ

Xong đời em Wang Lin nhà mình ràu, xem tin tức bên TQ đưa tin ngày 16/9, trong lúc thi đấu với cây vợt Indonesia WL bị chấn thương nghiêm trong lắm, tin dài quá để dịch xong post lên gửi cái hình đau đớn của WL lên trước

2. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác heopeo ơi? Sao ảnh không xem được vậy? Bác nhớ dịch nhanh chút nhé, em đang sốt ruột lắm đây, không biết nguyên nhân gì đây, có lẽ không đến mức nghiêm trọng lắm chứ? Vẫn chơi thể thao đỉnh cao được chứ ?
    Thank's

3. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Hì hì.... chả biết lúc nãy em đụng vào gì mà lại xem được đó bác thegioiphang ạ. Bây giờ thì xem bt mà bác
    @heopeo: Chị ơi, chị dịch nhanh nhanh lên nhá, tin nóng hổi phải được biết lúc nóng hổi mới hay :D

4. heopeo

Trong trận thi đấu hôm qua với Phoebe( Indo) cây vợt kém hơn mình, lúc nhảy lên đánh trái tay trọng lực dồn lên chân trái khiến cô đau đớn ngã xuống sân, tay ôm chặt đầu gối, thật rất lâu nhưng vẫn ko thể đứng lên được. Trong hang ghế phía trong Trương Ninh thần sắc rất nghiêm trọng, nhóm bác sỹ phải vào sân. Sau 1 hồi băng bó và xoa bóp chân cho WL, cô mới có thể đứng lên. Nhưng chỉ sau đó lại một pha cầu phải căng chân them lần nữa, WL đau quá, cô phải quay đầu đưa mắt nhìn Zhang Ning để sau đó có câu trả lời chính thức rút lui khỏi cuộc đấu.

Tại hiện trường lúc ấy rất căng thẳng,Zhang Ning và nhóm bác sỹ phải dìu WL vào phòng nghỉ, ko lâu sau HLV đơn nữ Đường Học Hoa và nhóm bác sỹ khác vào them, sau 1 thời gian dài phòng nghỉ vẫn im lặng. Theo lời của 1 pv CCTV vào phòng xem tình hình mà ko đc và HLV chỉ nói lại : “ Mọi người giải tán được rồi, hiện tại chúng tôi cũng chưa biết mức độ bị chấn thương của WL như thế nào,” nửa buổi sau mới cho biết là ko thể thi đấu tiếp nữa.

Khi bị các pv hỏi về chấn thương của WL , Zhang Ning cho biết : “ Hiện tại do phải ở đây theo dõi các trận đấu nên ko rõ tình trạng WL lúc này thế nào nữa, bao lâu WL hồi phục lại thì cũng ko tiện nói, hay là cứ để WL về nghỉ ngơi dưỡng thương trước cái đã sau này có gì nói sau”. Tối qua trên FB của mình WL cho biết : “Thương tích đang dòm ngó đến tôi, rất cám ơn các bạn đã quan tâm, chấn thương hôm nay là ngoại ý, tôi cũng ko muốn,hiện tại chỉ còn biết dưỡng thương thật tốt để sớm hồi phục, 1 lần nữa cám ơn các bạn”

Sau khi chụp Xquang tại bệnh viện, WL bị chuẩn đoán là tổn thương dây chằng, cô có thể sẽ về Bắc Kinh nghỉ ngơi, nhưng thời gian có thể làm ảnh hưởng đến các giải đấu Châu Á, trên Blog WL cũng chia sẻ rằng cô ko thể tham gia giải Super Cup tại Nhật tuần tới

Nguồn: http://sports.163.com/10/0916/08/6GMJRSPA00051CAQ.html
    V-tran : heopeo (lược dịch ý chính)

5. heopeo

6. heopeo

7. heopeo

Đang move .

Đang tải...