Newbie cần các bạn tư vấn vợt!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi tranthanhkhuongduy, 15/5/11.

1. tranthanhkhuongduy

tranthanhkhuongduy Thành viên Chính thức

Chào các bạn! mình là member mới cũng đọc nhiều trên wed này rồi nhưng hum nay mới dám post 1 bài nhờ các bạn tư vấn.Mình chơi cầu lông cũng được 2 tháng rùi và quyết định đầu tư 1 cây vợt xứng đáng để đánh lâu dài.Mình cũng thuộc dạng trung bình khá , mới chơi nên tay còn hơi thiếu nhưng đang tập luyện đều đặn ( xoay chay nước , hít đất , chạy bền ) để nâng cao sức bền và thể lực.Sở trường là những cú smash nhưng tay còn hơi yếu nên cầu ko nhanh và mạnh lắm.Trong các dòng Yonex , victor , FZ các bạn thấy cây nào phù hợp với mình thì tư vấn dùm mình nhé! mình thì mù tịt về chuyện vợt. Mong các bạn tư vấn dùm mình nhé. ( 1 tín đồ rất đam mê cầu lông :p )

2. badboy

badboy Thành viên Tích cực

bạn nói không rõ là chơi theo lối đánh nào công hay thủ..
    thích chơi vợt tầm giá nào,, dẻo hay cứng thì mới tư vấn được cho bạn chứ

nếu yonex thì nên tìm hiểu kỹ vợt giả rất nhiều... mà giá cả vợt ngon khá chát
    victor hiện đang rất nhiều người ưa chuộng và đánh giá chất lg rất tốt giá cả phải chăng.. đang dùng 1 cây khung rất bền sơn kém
    Forza thì có thấy có một số anh cung chơi hồi lâu lâu nhưng khung vợt mỏng ,,,, đập cầu khá nổ... đấu kiếm nhanh sụp
    Pro.. thì nhiều hàng fake rất khó kiểm xoát ko rõ lắm vì dòng này khá nhiều ở các quán bán đồ thể thao
    theo mình bạn nên dùng thử Fleet xem sao giá tầm 1tr là có vợt chơi khá rồi vợt khá dễ làm quen

mà nếu đam mêm nên tìm hiểu chứ đam mê mà mù tịt thì thành mù quáng đó

3. klar

klar Trọng tài

Bạn mới chơi 2 tháng mà tìm 1 cây vợt xứng đáng để đánh lâu dài thì hơi khó. Chỉ với 2 tháng tập cầu e là bạn chưa thể phân biệt hay cảm nhận được các đặc tính của vợt. Do vậy, trước mắt cứ hốt đại 1 cây tùy thuộc vào điều kiện kinh tế để tập đã.

4. tranthanhkhuongduy

thực ra thì mình cũng đánh được 2 năm rùi nhưng bỏ hơn 1 năm bây giờ mới cầm vợt lại. Vì lần đầu post nên ko tránh được thiếu sót thông tin Sorry các bạn nhé.Lối đánh của mình công 7 phần thủ 3 phần và chủ yếu là đánh đôi nên mình muốn tìm 1 cây phù hợp với lối đánh. Với số tiền 2tr trở xuống thì theo các bạn mình nên lựa chọn những cây nào phù hợp với khả năng mình ??? Chứ theo bác Klar mà sút đại 1 cây thì nguy lắm :((

5. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

chào bạn. Tầm tiền 2tr thì theo mình có các cây hợp với bạn
    Fz Force 9: 1tr3 (chuyên công, nhưng theo mìh thì cần bằng. Mình đánh đôi cây này, Công rất uy lực)
    Fz Flex 5800: 920k (cân bằng, nhẹ, tốt, phản ứng nhanh, đập dùng chút lực thì cũng cỡ Force 9. Đôi, đơn đc hết)
    Pro Ace ABS 70, Platinum 110: 1tr3 -1tr5 vợt cân bằng, đánh tốt, xoay trở đc, cảm giác cầu rất oke. Có điều dễ chầu ông bà nếu đầu kiếm, đo sân (proace VN mà ^^!)
    Hiện nay, mình cũng nghe mọi người nói Fleet giá rẻ mà đánh tốt, thoát cầu. Tank 503 (nhưng ở Cần THơ hok có ai bán Fleet hết nên hok bít mà tư vấn)

6. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Nhất trí với ý kiến của bác Klar, bác Rukaphuong
    Ngoài ra bạn cũng có thể sắm cây Fleet Proessional 3000II
    Giá: 1m7
    Vợt 4U nhẹ, đầm đầu, dễ điều khiển, công thủ đều tốt. Hiện mình đang dùng cây này. Chúc bạn sắm được kiếm tốt!

7. tranthanhkhuongduy

thanks bạn rukaphuong và boy_soldier nhé ! thực ra mình cũng đang nhắm đến 2 cây FZ như bạn rukaphuong nói. Mình đang sử dụng Yonex NS 4500 nhưng thấy nhẹ và đập ko dc mạnh. NS 4500 thì thủ rất tốt nhưng công lại ko dc tốt lắm. Vì lý do đó nên mình tìm 1 cây chuyên công để đánh đôi. Thanks tất cả đã tư vấn cho mình nhé ! >.<

8. loicauchuc

loicauchuc Thành viên Năng nổ

1 vé cho victor bs 09 :D sự lựa chọn thích hợp cho người có tư tưởng đánh cố gắng! công thủ toàn diện!

Đang tải...