[Giới thiệu] ***** New York Times: Không có máy ảnh du lịch nào tuyệt hơn Sony RX100!

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi Khoai Tây, 16/7/12.

1. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

Trên đây là những lời có cánh của tờ tập chí hàng đầu nước Mỹ The New York Times đã dành cho siêu máy ảnh du lịch Sony RX100 vừa được bán ra chính thức ít tuần trước. Tờ tạp chí này đã ca ngợi RX100 hết lời vì nó đã phá vỡ những suy nghĩ thông thường của chúng ta về những chiếc máy ảnh du lịch nhỏ gọn.

Khi thế giới smartphone đang ngày càng phát triển với những mẫu máy có camera khủng hay sự xâm chiếm của người khổng lồ mang tên iPhone trên thói quen mới của người tiêu dùng, thời điểm hiện tại những bức ảnh được chụp và chia sẻ từ smartphone nhiều hơn bất cứ thiết bị chụp ảnh chuyên nghiệp nào hiện có trên thị trường. Camera phone ngày càng tốt lên nhưng nếu muốn tìm về những bức ảnh có độ sắc nét cao, khả năng zoom tốt hơn thì buộc bạn phải dùng đến máy ảnh chuyên nghiệp, ít nhất phải là một chiếc máy ảnh du lịch.

Để vượt lên tất cả Sony đã không ngần ngại trang bị cho RX100 một cảm biến “cực lớn” lên đến 1 inch, nó lớn hơn kích thước bất cứ cảm biến nào hiện có trong các mẫu máy ảnh du lịch. Tất nhiên vẫn còn một khoảng cách xa để so sánh với máy ảnh chuyên nghiệp S.L.R nhưng dù sao với cảm biến lớn đến vậy bạn sẽ có độ phân giải cao hơn, chụp ảnh ban đêm ít nhiều hơn, độ sâu của màu sắc cũng như độ tương phản cũng được tăng lên đáng kể. Hiện tại RX100 cũng là mẫu máy ảnh du lịch có khẩu độ rộng nhất hiện nay là f1.8 nó cho phép cảm biến đón được ánh sáng tốt hơn, đồng nghĩa với hình ảnh sẽ mịn hơn và ít bị nhòe so với máy ảnh thường.

Tác giả của bài viết là David Pogue còn mô tả rằng.
    Chiếc máy này chụp ảnh tuyệt với. Với mức giá khá đắt 650$ bạn có thể chọn mua cho mình một chiếc máy ảnh chuyên nghiệp nhưng sẽ không thể nào tìm thấy một chiếc máy ảnh nhỏ gọn như thế này. Nếu bạn cảm thấy “xót” thì hãy bình tĩnh chuyển những bức ảnh được chụp từ RX100 lên máy tính, bạn sẽ ngỡ ngàng nhận ra rằng, số tiền mình bỏ ra là hoàn toàn xứng đáng.

Quả thực những gì NYT viết về Cyber-shot RX100 không phải là không có cơ sở, bởi lẽ thực tế người dùng đã rất nồng nhiệt đón chào mẫu máy ảnh du lịch “khủng” này, bằng chứng là ngay sau khi bán ra RX100 lập tức đã “cháy hàng” trên Amazon.

Chúng tôi tin rằng người dùng luôn đúng và một sản phẩm tốt luôn được khẳng định bằng sự đón nhật từ người dùng. Năm nay sẽ là năm mà Sony trỗi dậy mạnh mẽ trong mảng thiết bị hình ảnh, hi vọng rằng năm sau nữa sự trỗi dậy này sẽ đến từ Xperia.

Bạn vẫn chưa tin? hãy xem những video sau đây được thực hiện bởi RX 100 :teeth:
    ah các bạn hãy nhớ chọn chế độ 1080i để thưởng thức hết vẻ đẹp nha :D

Quay tuyệt đẹp vào ban đêm

[video=vimeo;45682834]http://vimeo.com/45682834[/video]

Nguồn bài viết : www.sonyviet.vn

Last edited by a moderator: 7/12/15
  2. bluechiptcan

bluechiptcan Thành viên Năng nổ

Không bằng sung galaxy tad p 7500hehe

3. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

ah ừ...tap của chú thì độc nhất ở diễn đàn này rồi còn j ;))

4. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Hôm qua em mới phát hiện con samsung của em chụp ảnh động ngoài trời cũng khá tốt. Chụp ảnh động trong nhà không được nguyên nhân là do đèn flash bắt không kịp

5. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Máy ảnh xịn thế này bác khoai tây làm một cái để tác nghiệp cho giải đồng đội đi nhỉ

6. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

em đang ngâm cứu đây...bac tài trợ em một nửa nhé :D

7. Hổ con

Hổ con Thành viên Xuất Sắc

Hum nào KT chụp cho HC mí kiểu nhé

1 person likes this.
  8. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Giải đồng đội lại nhờ bác Khoai kiếm con D60 chụp cho sướng :D

1 person likes this.
  9. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

ok man....
    bài viết hay mà chưa ai tặng cầu em nhá :((

10. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

em ngâm cứu mua cái máy của mình dùng cho phê bác ah :teeth:

11. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Giá của em này là bao nhiêu bác Khoai Tây biết không ?

1 person likes this.
  12. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

650$ anh nhé...
    a phang tặng cầu em đi ;))

1 person likes this.
  13. bluechiptcan

bluechiptcan Thành viên Năng nổ

650nghìn việt nam đồng thì mua hehe

14. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Hình em du lịch này khủng thế, quay phim nét căng và sâu thăm thẳm nhỉ....ăn đứt luôn em D700 của anh rồi Khoai ơi!

15. trofasthed

trofasthed Thành viên Chính thức

Không biết có phải Canon D60 ko? nếu đúng là nó thì bác có con máy có thể nói là vô cùng hoành tráng rồi còn gì. Cần gì phải mua con RX 100 này làm gì.