[Cầu lông] Nên mua vợt nào? Arc 11 - Arc FB - Arc ZSlash - Voltric ZForce - Voltric 80 - NS 9900

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi muffin90, 3/3/13.

1. muffin90

muffin90 Thành viên Chính thức

Hi mọi người, mình là nữ, mới tập chơi cầu lông đc vài tháng. Sau khi tìm hiểu nhiều về các loại vợt, mình vẫn lăn tăn ko biết nên chọn mua cây nào. Mình định mua 2 cây trong số các cây trên, mong mọi người có thể liệt kê sơ về đặc điểm cũng như kinh nghiệm đã từng sử dụng qua giúp mình.

2. teenthetha0

teenthetha0 Thành viên Năng nổ

nữa mà đề ra toàn kiếm khủng :)
    9900 phản tạt đó mua đc bạn ak

3. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Voltric Z Force và ArcZS trên dd đã có bài review rất chi tiết, bác có thể tìm trong dd để xem tham khảo.
    Em xin tư vấn thẳng với bác luôn là đừng mua 2 con này về, voltric 80 nữa, ko đánh Dc đâu. Cao thủ cầm 2 con này đôi lúc còn khó khăn nhé. Arc11 thì đợi khoảng hơn tuần nữa sẽ có review do em chuột bạch. Bác có thể thử cũng dc, nếu như nhà có điều kiện, mua xong ko thích lại bán đi mua cái mới, hoặc để nhà sưu tập chơi :|ArcFB là khả thi nhất, tuy nhiên ở Việt Nam thì chưa có con này =))
    Với nữ mới tập chơi như bác thì nên chọn những dòng 4U như Arc 9FL, Nanoray 700FX 4U, nhẹ nữa thì Arc6 ( cây này ko rõ VN có chưa). nS9900 4U siêu cứng, đánh lưới tốt nhưng đứng sau phông đập chém thì em sợ bác ko đủ sức.
    Những cây vợt bác đề cập ở trên toàn những cây cao cấp, ~4 triệu. Bác nên cân nhắc kĩ trc khi mua.
    Chúc bác kiếm dc vợt tốt.

Chỉnh sửa cuối: 3/3/13
  4. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Em vừa mới tập đánh dc 1 tuần đã xúc VT80LTD với ArcZS Taufik về đánh.
    1 tháng sau đem bán bằng sạch =))

5. hydayatt

hydayatt Thành viên Chính thức

nói chung bạn là nữ lại mới chơi không nên dùng những cây vợt trên vì nó cứng rât khó đánh e nên mua dong fleet hoặc flex thì hơn

6. muffin90

Cám ơn mọi người đã trả lời nhiệt tình. Tự nhiên dạo này trở gió đâm ra nghiện cầu lông, cảm thấy hơi tiếc vì mình tập chơi nghiêm túc hơi trễ.

Mình mua vợt ở nước ngoài nên nói chung họ có đầy đủ chủng loại và bảo hành chính hãng nên mình cũng đỡ lo. Nói thật giờ mình có cầm cây vợt 20 ngàn với cây $200 cũng ko thấy đc khác biệt gì lớn, nhưng vì hoàn cảnh phải ráng kiếm em chân dài nào mặt mũi dễ coi chút :redface:

Mình thấy NS 9900 đc nhiều người thích nhỉ, em nó có vẻ là vedette với mình :)

7. Badmintonnghiepdu

Badmintonnghiepdu Thành viên Tích cực

Chào bạn!
    Minh xin tư vấn như sau:
    1- bạn là Nữ giới tay có kheo may cũng chi nên chơi vợt 4u5
    2- vê thương hiệu thì có rất nhiều sự lựa chọn. Bạn có thể chọn Yonex- Victor - fleet hay Lining vv..
    Nhưng nên chọn vợt mềm và nhẹ là tiêu chí,
    Vidu : Yonex có Arc 9fl, NanoRay 700pr . Victor có bs9
    3- minh là Fan của hàng hiệu Yonex nhưng mình khuyên
    Bạn nên mua Fleet, vừq túi tiền và hợp tay với người mới chơi
    Bạn cứ lên Minh phương Sport 76 Tôn Thất Tùng hoặc
    14a lê trực người ta sẽ tư vấn cho nhé
    Chúc bạn tìm được kiếm hợptay chứ ko như mình chỉ toàn làm chuột bạch

NN9000 - ArcZsl - AT900p- AT900pLCW - VT70 - VT80 - VT80ltd - VTZF- VTZF ltd - ARC 10 red (all JP)

8. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Bạn làm cây Pleet womon 1000 đấy

9. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

trong 3 cây e chọn arcFB mà đánh vì nó là dòng vợt nữ đấy vừa dễ đánh mà lại đẹp nữa :d,nhưng ko biết ngoài này đã có chưa nữa:/-

10. ThjnhM

ThjnhM Thành viên Tích cực

Bạn nên mua những cây 4U dẻo, nhẹ, dễ đánh như Arc 9FL, NS 6600, VT60, NR 600. Những cây trong list của bạn toàn hàng khủng dành cho các cao thủ đấy, mới chơi chưa đánh được đâu.

11. kevinmonal

kevinmonal Thành viên Chính thức

Arc I-Slash chắc có lẽ vừa tay với bác chủ, nhẹ, dẻo, trên lưới cũng được, phông cầu cũng tưởng đối những lúc cần thiết thì uy lực cũng không kém

12. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

np 9900 hoặc arc 10 red bạn ạ.toàn hàng khủng quá.chắc nhà có điều kiện quá trời luôn rồi.chơi luôn cầu yonex đánh cho nó thích...

13. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Bác nữ chủ thớt mua vợt ở nước ngoài nên các bác tư vấn mấy dòng vợt phổ biến chút, fleet or finnex nhiều khi ko có hàng bên nước ngoài đó ạ.
    Bác chú thớt nghiên cứu Arc FB thử xem, cây này mới ra đó ạ. Rất hợp với nữ, hoặc tìm cây Arc9FL, 3FL gì đó cũng dc ạ.
    Nếu ở VN thì có thể pm với em, em cũng sắp lấy dòng FB này về rồi ạ.

14. makemoney94

makemoney94 Thành viên Năng nổ

LOL nữ thì cứ voltric ZF 3u mà fang thui. cây này nhẹ đầu, vợt dẻo dễ đánh hợp với thím lắm đó. :93::93::21::21::21:

15. manhbmt

manhbmt Thành viên Năng nổ

nanoray..hoặc ars....

16. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Arcsaber 3fl mềm dẻo,nhẹ nhàng,cán có cả g6 rất hợp với nữ,có màu xanh dương khoẻ khoắn và màu hồng đằm thắm rất thích hợp để ngắm và bắn :24:
    Mình thấy bạn đưa ra những cây vợt thuộc hàng topten như vậy ra để chọn nên mình đoán bạn rất có điều kiện,vậy nên làm 1 đôi 3fl 4ug6 về là đảm bảo bạn sẽ ưng ngay mà ko phải lăn tăn gì,mà con gái khoái đổi thay như thích đi shopping vậy nên bạn làm 1 em xanh dương,1 em hồng cho nó thay đổi là rất ok đấy :)
    Thân
    Chúc bạn sớm có dịp về nước qua chỗ mình giao lưu :))

17. dancebeen

dancebeen Thành viên Chính thức

Nếu là nữ thì arc Fb là thích hợp nhất trong những cây bạn nêu ra, còn nếu khỏe hơn thì có thể chọn arc 10 PR hoặc nanoray 700. Voltric là dòng cực khó đánh, cay arc z slash cũng là 1 cây ko dễ để chơi. ARC FB, Nanoray 700 hoặc ARC 10 PR chênh lệch tiên ko nhiều.

18. muffin90

Bữa giờ mình đi test thử vợt và chịu khó đọc review từ các 4rum chuyên về badminton. Mình ko có nhiều kinh nghiệm lắm nên ý kiến của mình chỉ dựa trên cảm giác cầm vợt của dân amateur.

Arc 10 và 11 mình thấy ko có gì khác biệt, đánh ổn nhưng ko biết nó đặc sắc hơn mấy loại vợt khác điểm nào.
    Arc FB, Zlash, Voltric Z Force và VT80 mình cũng cầm qua, thấy hơi lạ lạ thế nào, cảm giác khó đánh riêng VT 80 mình nhận ra nó khá mạnh.
    Lining 90 cũng ko kém VT 80 nhưng chắc mình ko chơi dòng power đc.
    NS9900 đánh đúng là rất nhanh và hợp ý mình, đc ông chủ recommend thêm Victor BS 10 và 12. Mình thấy đánh cũng khá tốt ko thua gì NS9900 mà giá lại khá rẻ. Thầy mình thì chê Victor ko tốt bằng Yonex, bảo cứ xài Yonex thôi đừng ngó nghiêng sang bất cứ loại vợt nào khác. (Ông ý ngày xưa chơi trong tuyển quốc gia thi đấu cho Mỹ và Scotland nên rất kinh nghiệm)

Mình thì ko care vợt mắc rẻ thế nào, miễn chất lượng phải tốt tương xứng với cái giá của nó.

Giờ mình đang phân vân giữa NS 9900/BS 10/BS 12, xác định đc 1 trong 3 em đó thì sẽ rinh thêm 1 em nữa.

À mình đọc nhiều comment, kể cả thầy mình nói, là cây Carb 20 của Yonex là toàn diện nhất. Kỹ thuật và kinh nghiệm chiếm 80%, vợt và phụ tùng hỗ trợ chỉ 20% thôi. Có lẽ mỉnh sẽ để ý tới em này nhưng chắc là hàng hiếm nên mấy chỗ hàng vợt ko có cho mình thử.

19. tocdoiZnoGoud

tocdoiZnoGoud Thành viên Chính thức

thế thì chọn 9900 đi. theo nhận xét của bản thân thì. BS 12 màu xanh đánh cực thích. tiếc giờ ko còn bs màu xanh để mua.

20. muffin90

Ko biết forum bị gì mà mình post ảnh hoài ko đc. Hôm qua mình rinh về 2 em NS9900 và Voltric ZF rồi, cảm thấy rất hài lòng sau hơn cả tuần miệt mài test vợt :D Mình căng cước 98, nghe tiếng rất to và trợ lực tốt. Cán vợt có code US ko biết khác gì với code JP ko??? Mình thấy có em 9FL như bạn nào giới thiệu đánh rất nhẹ, màu hồng lại dễ thương nữa nhưng cảm thấy mua 1 lúc 3 cây thì phí quá.

Giờ mình đang ngóng mấy em dòng Adidas sắp ra lò, có 1 cây hình như thiết kế có hình con rồng nhìn xinh lắm.

Đang tải...