[Thảo luận] Nên mua Voltric Z force ltd Y88 , Fleet Triotec Ti6 hay Ti8

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dat281089, 17/11/12.

1. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Các ACE ơi mình đen quá,phải nói là quá đen,chắc các bạn cũng đã đọc qua bài viết về con Z force của mình http://forum.thegioicaulong.com/sho...ltric-Z-foce-siêu-vũ-khí-cho-cánh-tay-mạnh-mẽ
    hic con vợt này ngay sau khi mình viết bài thì hôm sau đã bị tuột cả cán,mình đã đem đi bảo hành,vừa được đổi con vợt mới,ngày đầu tiên đang đau tay nên chả đánh được mấy,hôm kia vừa bỏ ra dạo được 1 set thì tạch ... cạch mình không thể tin nổi vào mắt mình nữa,cây Z force vừa mới căng lưới nn99 10,7 kg 4 nút đã đứt,cước đứt đã xót thì chớ nhưng điều khiến mình đau xót,đau đớn,đau lòng nhất là cây vợt bị sụp ngay lỗ gien góc 10 giờ,gãy bên trong nhé,không va chạm với ai hết

mình cũng không thể hiểu nổi sao mình lại có thể vớ được cả 2 con vợt đen như thế không biết nữa,chắc chắn do lỗi của nhà sản xuất trong tháng 7 của Zforce bác nào mua nhớ để ý nhé :(.
    thôi đen thế đủ rồi chắc mình không có duyên với con vợt Z force màu đen này,không thể tin nổi là số của mình lại NHỌ đến thế,thôi có trách ai cũng chả làm gì được,một cá nhân như mình đâu có thể làm gì được nhà sản xuất vợt cầu lông uy tín lẫy lừng như Yonex,cho dù họ có làm thế nào thì mình chỉ là thiểu của thiểu số,họ vẫn là thương hiệu hàng đầu,chưa thương hiệu nào có thể soán ngôi được họ,đến như mình đây cũng chỉ biết than trời sao số mình lại thế thôi,tới đây mình vẫn muốn mua vợt của Yonex vì họ có những con người kiệt xuất,tài năng nhất,tạo ra được những sản phẩm đáp ứng tay chơi câu lông chuyên nghiệp,sành sỏi nhất
    Thật sự thì với người ta số tiền hơn 4 triệu chẳng đáng là bao nhưng với một sinh viên vẫn đang còn ngồi trên ghế nhà trường như mình thì nó quả là một vấn đề lớn,năm nay mình có nhưng biết bao giờ mình mới có thể có lại số tiền như thế hay là lại bị như con Z force trên thì có lẽ mình phải bỏ chơi cầu lông mất,thế nên mình cũng muốn thử xem các thương hiệu khác xem họ có hơn thương hiệu Yonex hay không hay chỉ đơn giản tâm lý ngừoi mình cái gì cũng phải đồ nhật mới xịn mới tốt không. Vậy nên nay mình muốn tham khảo ai đã từng chơi qua Yonex Y 88,Tiotec Ti6,Ti8 (3U nhé ) cho mình ý kiến xem các con này đánh tốt hay không để mình có được sự chon lựa tốt nhất và không gặp phải chuyện đau lòng như mấy ngày nay nữa,2 đêm mất ngủ,mình đã mọc ra 2 sợi tóc bạc vì cây Z force này rồi đấy :(
    mình chơi được 4 tháng rồi,trình độ amateur thôi,được mỗi cái chân tay to nên có khá hơn chút đỉnh,đánh sân gỗ trong nhà,ai đã từng chơi hoặc mượn được của ai chơi thử giúp mình với nhé cảm ơn các bạn rất nhiều :)

Nước trong quá thì không có cá,người tốt quá thì chẳng có gì :(

lần này mà gãy nữa thì [​IMG]

hay lên đốt nhà bọn Săn rai nhỉ

http://www.fleetsports.com.tw/02/canewsmenu.asp trang web Fleet của taiwan

Chỉnh sửa cuối: 1/12/12
  2. imalreadythere

imalreadythere Thành viên Tích cực

Em nghĩ hay pác đổi gió qua Forza Denmark đi, ít thấy TH như pác mà cũng vợt công.

3. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Góc 10h, 2h bao giờ cũng là góc rất yếu, mình căng lưới ở anh Điều 100 trúc Khê cũng có một ông đến bảo hành con T6 do bị cạch cầu ở góc 10h, gãy lun! :p:p:p

Chỉnh sửa cuối: 17/11/12
  4. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Thành thật chia buồn với bác. Em đang chơi Victor BS LYD được 8 tháng rồi, đánh khá là sướng. Bác thử xem thế nào.

5. dat281089

mình cũng đang nghiên cứu mấy con đây cảm ơn bạn

6. dat281089

hic Ti6 mà cũng gãy vậy hóa ra chịu được 16 kg là cân ảo hả anh :24:,công nhận vợt càng đắt càng dễ gãy anh nhỉ :(

chỗ mình có rồi,chơi rồi nhưng tay mình có vẻ chỉ khoái con nào to vật vã bạn ah :))

7. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Mà em thấy bác cũng còn vài cây vợt xịn mà, mang ra luyện công thôi, cũng chưa nhất thiết phải mua vợt mới đâu.

8. longdx81

Thật lun đó em, có lẽ căng cân cao, cạch cầu ở điểm yếu nhất của vợt thì chuyện ra đi cũng là bình thường. Hôm anh đi xem giải G2 (già gân), con arc ZS đấu kiếm với FZ 990, con FZ990 không sao cả, còn con ZS đi lun, không phải kiếm của mình mà nhìn thấy còn đau lòng! :):):)

9. longdx81

Vợt rẻ tiến oánh mãi chẳng gãy cho, vợt đắt xiền hơi tý là xịt! :)):)):))

10. thanhkeu

thanhkeu Thành viên Chính thức

Không bảo hành dc nữa hả em.

11. hieunt84

hieunt84 Thành viên Tích cực

chia buồn cùng bác, em nó và bác hết duyên rồi. Bác còn nhiều vợt lắm mà, lấy ra chiến tạm

12. dat281089

hic mình muốn có thêm con để công cho khỏe nữa ý mà,em voltric 80 cũng khá già rồi,4 tháng rồi,chả biết chịu được lâu nữa không :(

hic con Z slash của em sau khi đấu kiếm làm đi 1 em proace & 1 em toppro em chả dám bỏ ra đánh nhiều nữa,năm nay đen lắm,hay mua con vợt cùi cùi về chiến nhỉ :))

vâng nó không cho bảo hành nữa anh ah,nó không chịu nhận phần thua thiệt về mình đâu,hic hội càng giàu càng keo mà :(

cảm ơn bạn nhé :)

13. hieunt84

hieunt84 Thành viên Tích cực

không hiểu sao lại ra qui định vợt yonex chỉ bảo hành được 1 lần. Bó tay yonex nếu là lỗi do nhà sản xuất thì còn bảo hành thì phải bh chứ

14. longdx81

Nếu em có nhu cầu thì alo anh nhé (0989 739 858), anh có con thunderbolt II của proace, vợt nặng đầu, nặng toàn thân lun, anh nghĩ đấu kiếm cũng không xi nhê gì với em nó! :)):)):)), còn khá mới vì đánh ít! Em có nhu cầu mua vợt ý về mà luyện tay thì anh để lại (mới 1,8 triệu để lại em 800k), sức anh khó thuần được em nó! :D :D :D

15. dat281089

anh cho em ít hình em nó đi anh,trên mạng chả thấy con này mấy nhỉ,con này không được sx cho thị trường vn đúng không a,vợt mấy u đấy ah 2U thì em chơi :24:

16. longdx81

17. longdx81

Còn hình em nó đây! :D

18. longdx81

Em thích thì nhích nhé, không thì anh để làm vợt tập cũng ok, mà vợt tập thì chắc khoảng 2 tháng nữa anh mới dám tập với em nó! :p:p:p

19. dat281089

hic cái khung vợt nhìn mạnh dữ em kết rồi đấy,nó nặng lắm hả anh,có quá nặng để đánh không ah
    ah anh lấy hình hay chính là con trong bài này đấy ah
    http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?7147-Bán-Vợt-Pro-Ace-Thunderbolt-II

20. longdx81

Đúng là nhìn cái khung vợt thì cân 13, 14 kg anh nghĩ cũng không si nhê gì. Anh cầm thì thấy đầm tay thôi, anh oánh được, xoay xở cũng khá linh hoạt, nhưng nếu mỏi cơ thì không oánh được em này đâu (tập chống đẩy chẳng hạn, các em khác thì vẫn oánh bình thường! :D)

Đang tải...