Nên lấy Arc10 đỏ hay Arc10 Pre 2012? Nhờ các cao thủ tư vấn

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi ngdinhngoc, 10/11/12.

1. ngdinhngoc

ngdinhngoc Thành viên Chính thức

Tình hình là em vừa mới gãy cây MX70,đang rất đau lòng nhưng cũng phải cố gắng sắm 1 em chân dài khác..Và em đã quyết định chuyển sang Yonex...Nhờ các cao thủ tư vấn dùm em nên lấy cây nào giữa 2 cây trên
    Một chút tiểu sử về em : Đã đánh được khoảng 2 năm,chủ yếu đánh đôi,lực cổ tay trung bình khá...Đánh vừa tay cây MX70 và Vol7
    Em cảm ơn mọi người trước nhe

2. Nlucky91

Nlucky91 Thành viên Tích cực

Đang tính mua MX70 mà sao thấy toàn bị gãy vợt thế, victor có vẻ dễ gãy nhỉ, mới đánh Arc 10 chưa đánh Arc 10pr nên hem tư vấn dc. Nhờ các thánh khác giúp đỡ !

3. ngdinhngoc

Em ko dám nói nhiều,chỉ dám nói trường hợp của em thôi..2 cây va nhau mà cây MX70 của em bị gãy ở khung vợt lun,còn cây kia chỉ tróc sơn,hic

4. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

nếu vậy bạn chon con Fleet Kevlar 100 mới mà xài bác ah,đánh đôi con này đấu kiếm vô tư,thấy quảng cáo siêu bền mà
    cơ mà em đánh thử rồi,vợt dẻo nên đập không uy như các cây bạn đã chơi đâu :(

5. mrchoi

mrchoi Thành viên Tích cực

mình chưa đánh 2 cây của bạn nhưng arc 10 đỏ thì cứng hơn rất nhiều so với arc 10pr. giá thành 2 cây 1 chin 1 mười thui. còn lựa chon là ở bạn

6. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Vì bác toàn nhìn thấy người gãy trong khi số người ko gãy thì gấp hàng trăm lần bác lại ko nhìn :D e chả thấy ai phản hồi lỗi tự gãy cả, đọc mãi toàn va chạm gãy :D

7. ngdinhngoc

Thì đúng như bác Tú Snake nói,vợt gãy là do va chạm thôi..Nhưng cũng cảm thấy cái khung của Victor ko ok lắm,cái này cũng có nhiều người trong diễn đàn bảo vậy mà đúng không bác Tú? Em định lên dòng hi-end của Victor nhưng hơi ko yên tâm Cho nên em mới mún chuyển sang dòng hi-end của Yonex nè :)

8. duonghien

duonghien Thành viên Tích cực

1vote cho vol7. con này đánh đc đấy

9. Ụtt Kuu

Ụtt Kuu Thành viên Chính thức

bác mua dòng YN sợ mấy hôm sau lại lập 1 topic: VA CHẠM GÃY VỢT arc 10 :v,e thấy các tiền bối nói YN giòn hơn Vic đấy

10. ngdinhngoc

E đang sở hữu 1 em Vol7 đỏ ùi :)

11. ngdinhngoc

E đang sở hữu 1 em Vol7 đỏ ùi :)

12. ngdinhngoc

Nếu có mua cây này về thì em chỉ mạnh dạn sử dụng khi đánh đơn thôi,còn nếu có đánh đôi thì ko dám ham cầu nữa đâu..Bỏ cho nó chắc ăn,hihi

13. ldflinh9999

ldflinh9999 Thành viên Chính thức

Mình cũng đang phân vân 2 cây này :( bác nào cho ý kiến với

14. Linhhan0609

Linhhan0609 Thành viên Chính thức

Arc 10 pre đi bác chất lượng sơn tốt hơn ;)

15. quangvuhee

quangvuhee Thành viên Tích cực

Ặc 10 cây nào cũng đẹp :)) . Mình cũng mới gãy MX70 do đấu kiếm xong =))))

16. pyro169

pyro169 Thành viên Tích cực

bac Ngọc cũng chuyển qua yonex ha?? trình cỡ ae ta thì arc 10 đỏ, đen hay trắng cũng như nhau cả thôi, ko quá khác biệt đâu. Khi nào hốt thì đem vào cho ae xem voi nghen :D Cũng đang có ý định với arc 10 đây

17. ngdinhngoc

Í í í,ai thế nhỉ??Người quen mà mình ko bít nhe..Đúng thế thật,xài cỡ Arc10 thôi,cân bằng cho dễ,chứ mấy cây ZF đánh ko nổi,đánh 1 sec xog ra đuối lu :))

18. imalreadythere

imalreadythere Thành viên Tích cực

Em mới xúc em Arc10, đánh buổi đầu còn hơi lạ lạ do cán cầm to hơn những vợt trước, thân cũng cứng, nhất là sau buổi đó nhức vai kinh khủng (tưởng teo rồi) do mới cầm 3U lần đâu, nhưng đến buổi thứ 2 thì đánh rất sướng, cầu đi mạnh và xa hơn so với khi dùng vợt cũ, điều cầu khỏe hơn, nói chung là hiện giờ rất thích, chỉ bị cái tâm lý là cứ sợ đấu kiếm nên rụt rè lắm (3,5 củ chứ đâu có ít).

19. ngdinhngoc

Cái tâm lý của cậu giống hệt như của mình, dù mình chưa cầm nó trên tay,chắc cỡ cuối tuần sau lận...Từ khi cây MX70 đi teo thì đã hạ quyết tâm là lấy em Arc10 này về sẽ chỉ đánh giao lưu,chả ham hố nữa..Đi teo 1 phát là ăn mì gói dài dài :))
    Mà cậu cho mình hỏi là cậu căng lưới bao nhiêu ký vậy?Mình sợ căng quá ký thì nó cũng ảnh hưởng đến khung vợt..Nếu được cậu up hình lên cho anh em cùng sướng nhe ^_^

20. imalreadythere

imalreadythere Thành viên Tích cực

Em lúc đầu định căng 11 kg nhưng mà nghe ng căng nói cũng được nhưng sẽ ko đảm bảo an toàn đâu nên căng 10,5 kg thôi, tuy nhiên cước NBG98 nên đánh cầu rất nảy, đi nhanh nên cũng ko còn lăn tăn vấn đề đó nữa, giờ vào sân là chỉ quất cho sướng thôi. Hình ảnh thì xin khất pác ngày mai nhé, giờ đang nhiều công văn giấy tờ quá nên ngại chụp.

Đang tải...