[Rao vặt] nên hay không thực hiện phẫu thuật nâng mũi

Thảo luận trong 'Rao vặt' bắt đầu bởi dangngoclanh, 7/5/16.

1. dangngoclanh

dangngoclanh Thành viên Chính thức

Câu hỏi: Chào bác sĩ Thẩm Mỹ Hàn Quốc 3D! Em tên là Hải Sơn, sinh viên ngành sân khấu điện ảnh , vì ngành học và công việc mai sau nên em khá đầu tư chăm chút cho vẻ ngoài của mình. Ngày nay em muốn nâng mũi để gương mặt hoàn hảo hơn , nhưng em lại đang bị bệnh lí viêm xoang. Bác sĩ cho em hỏi con trai thì có nên giải phẫu nâng mũi không, và nếu có thì nên phẫu thuật nâng mũi bằng silicon hay bọc sụn? Ngoài ra bị viêm xoang thì có nên giải phẫu nâng mũi không? ( Hải Sơn, sinh viên )
    Trả lời:

Bạn Hải Sơn thân mến, rất cám ơn bạn đã gửi câu hỏi tư vấn về cho Thẩm Mỹ Hàn Quốc 3D. Chúng tôi xin trả lời thắc mắc của bạn cụ thể như sau:
    Ngày nay , việc làm đẹp không còn là đặc quyền của các bạn gái mà ngay cả nam giới cũng có quyền lợi được cải thiện dáng vẻ của mình bằng các thủ pháp giải phẫu thẩm mỹ. Trong đó, giải phẫu nâng mũi được nhiều bạn nam chọn để đổi thay vẻ ngoài của mình.

Với giải phẫu thẩm mỹ nâng mũi , ngày nay có nhiều thủ pháp khác nhau để bạn thực hiện như nâng mũi bằng silicon , nâng mũi S line, nâng mũi bọc sụn , nâng mũi bằng sụn tự thân… Tùy theo tình trạng mũi của từng người mà bác sĩ sẽ tham vấn để chọn thủ pháp phù hợp nhất cho bạn.
    Bệnh lí viêm xoang có nên giải phẫu nâng mũi không?
    Cũng có nhiều người đặt câu hỏi giống như bạn Sơn: “bị viêm xoang có nên giải phẫu nâng mũi không?”, và có thể khẳng định ngay rằng, xoang mũi không ảnh hưởng gì đến việc phẫu thuật nâng mũi của bạn, hay nói cách khác, phẫu thuật nâng mũi không ảnh hưởng đến xoang mũi , hơn nữa nó còn có những tác động tích cực đến tình trạng bệnh của bạn. Có thể lý giải vấn đề này như sau:
    Trước hết , xoang mũi hay viêm mũi dị ứng là chứng bệnh tạo thành bởi nhiều nguyên do chủ quan và khách quan: có thể do tuyến nhầy của viêm mạc xoang hoạt động mạnh , cộng thêm hệ thống lông chuyển hoạt động kém và xảy ra chấn thương hoặc các tổn thương màng nhầy xoang, do yếu tố dị ứng thời tiết, khí trời hay một hóa chất nào đó.
    Trong giải phẫu nâng mũi , chất liệu độn đặt dưới da mũi và trên xương mũi , không đụng chạm tới ống mũi , không gây cản trở thông khí nên hoàn toàn không ảnh hưởng đến bệnh lý mũi , xoang.

Nguồn bài viết g Có nên thực hiện giải phẫu nâng mũi hay không

lấy tại phauthuatthammyhanquoc3d.com

Đang tải...