[Bình chọn] Nên cuốn gân hay cuốn thường?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi InazumaVoltric, 7/9/13.

1. InazumaVoltric

InazumaVoltric Thành viên Tích cực

Nên cuốn gân hay cuốn thường hả các Bác. Vì em toàn thấy VĐV chuyên nghiệp cuốn thường còn Anh mà hay đánh với em bảo cuốn gân. ( Cái cuốn ý)

2. Ngumap

Ngumap Thành viên Tích cực

Tùy thôi bác , theo làm sao được VDV chuyên nghiệp , tay bác khô không ra mồ hôi thì dùng cuốn thường , nếu có mồ hôi sợ trơn thì mua gân hoặc cuốn vài + lọ phấn chống thấm mồ hôi . Tùy vào sở thích và kinh tế mà dùng bác à đùng đua theo ai .

3. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

bác cầm cái nào thấy ưng tay nhất thì quấn cái đó.

4. InazumaVoltric

Tay em ít ra mồ hôi lắm.

5. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Thì bác thử quấn 2 loại xem sao, sau đó chọn loại nào là tùy ở bác. Quấn thường thì hok bị cộm, nhưng trơn vợt dễ vượt ra khỏi tầm khống chế của tay. Còn quấn có gân thì cảm giác hơi cộm, nhưng nhờ có mấy đường gân, làm cho tay bám với quấn cán hơn.

E bày bác cách này vừa hok cộm vừa êm tay nè. Bác mua quấn vải của Yonex loại 10m ý. Quấn phần đít cán to tí, đánh vừa êm vừa hok sợ rơi vợt

6. InazumaVoltric

Bây giờ em đang dùng cuốn thường mà ở đít cũng to Bác ạ nhưng nó cứ không êm tí nào. Còn hồi trước em hỏi người ta bảo cuón vải dùng hôi lắm nên chưa mua.

7. luanltv211

luanltv211 Thành viên Tích cực

mồ hôi ra thì cái nào mà chả hôi hả bác, e thấy cứ thử dùng cả 2 r chọn cái phù hợp :)

8. InazumaVoltric

Em nghĩ là cuốn thường bên trong + cuốn vải bên ngoài + to đít. Bác thấy thế nào?

9. kiemma

Quấn cán của e hok bao giờ bi hôi. E quấn cán vải, xong e mua 1 cái chai going nước hoa, dung đê rửa tay cho thơm tay ý, hok phải chai diet khuẩn nhen. XOng e xoa vào tay rùi xoa vào cán vợt, đợi khoảng 2p, cồn nó sẽ bay hơi, còn mùi thơm trên cán vợt, dơ thì có dơ nhưng hok có hôi

10. tuancaulong

tuancaulong Thành viên Chính thức

quân thường cho lành bác ợ.....

11. InazumaVoltric

Nhưng cuốn thường + cuốn vải có hơn cuốn thường không bác?

12. kiemma

Bác này hỏi lạ, e hok so sánh giá cả với nhau. E chỉ bít quấn cán vải oánh rất ok. E mua 10m giá 260k loại 402EX gì đó. E quấn gọi là tiết kiệm, quấn được 17 cán vợt, tính ra cũng rẻ, đỡ hơn bác mua 30 ngàn 1 miếng quấn yonex

13. InazumaVoltric

Hì hì :D thanks các Bác, mai em đi mua liền :)

14. kiemma

Cái hay ở vải quấn cán của yonex là nó tưa ra nhưng hok đổ long , bị xơ cứng, rất êm tay.

15. InazumaVoltric

Em Z-Force thì hợp mầu gì bác nhỉ? Xanh lam, Vàng hay Trắng? ( Em thích 3 mầu đấy nhất )

16. kiemma

Thì tùy bác hà, e thường đan lưới màu gì thì quấn cán màu đó cho nó xì tin. Hi hi. E thì thích vàng thui, lưới thì e đan màu xanh mi nơ ý.

17. InazumaVoltric

Em đan cước mầu trắng bác ạ. Cho em hỏi là mua cái bột chống trơn thì nó cũng làm cho cuốn ván giữ nguyên mầu ( màu trắng ) đúng không Bác?

18. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

sự thực là quấn vải không bị hôi mà chính quấn cao su mới hôi. Còn bác nếu dùng quấn vải thì phải tháo quấn zin ra chỉ để cốt vợt thôi (nên quấn lót 1 ít cao su non và băng dính điện), nếu không thì cán vợt sẽ rất dày. Nếu bác ra mồ hôi bàn tay nhiều thì mới nên dùng quấn vải, còn không thì dùng quấn cao su thôi.

19. InazumaVoltric

Cảm ơn các bác! Mai em sẽ đi mua cuốn vải.

20. kiemma

E chỉ quấn 1 lớp bang keo đen (bang dính điện) thui có sao hok bác. Rùi e quấn lớp vải vào, ban đầu to tí, đánh 1 set là nhỏ lại vừa tay. Hi. Ngày trước e hay lấy cái lớp mũ của joto để e quấn thay cho lớp cán zin. Thấy ai xài quấn cán cao su thì e xin cái lớp mủ mỏng đó, họ trố mắt nhìn e, họ nói e bị điên. Hà hà.

Đang tải...