[Cầu lông] Nên chọn Yonex nanospeed hay Victor bs 09 or 12

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi anktam568, 22/10/11.

1. anktam568

anktam568 Thành viên Tích cực

Như tiêu đề ạ, cổ tay mình yếu nên chỉ thích hợp với vợt cân bằng hoặc đầu nhẹ mà mình đang phân vân giữa 2 dòng là NS của Yonex và Bs 09 hoặc 12 của Victor, tính mua em NS 7000 rồi nhưng lại thấy nhiều bác khen hàng BS 09 với 12 quá nên đang phân vân thử chuyển qua vitor sài xem thế nào. Bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp mình nhé.
    À tiện thể đây hỏi luôn anh em sài loại 3U hay 4U vậy mình đang đánh 3U không biết 4U thì đập có tốt không nhỉ vì 3U đánh cũng hơi oải :(

2. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Bác chọn NaNospeed đi, 4U cũng được, có cổ tay thì đập mạnh tất! :D :D :D

3. tuanpra

tuanpra Thành viên Năng nổ

Bác nên chọn dòng 4U vì cổ tay bác yếu sẽ dễ điều khiển hơn. Vote cho 4U vì e trước giờ toàn chọn vợt 4U ah?

4. pyro169

pyro169 Thành viên Tích cực

Mìh vote cho BS12 nhé bác chủ. Tay mình cũng thuộc loại yếu. Theo cảm nhận của mình thì độ cứng của Yonex nếu ghi là medium thì vẫn cứng hơn độ cứng medium của victor. Mình đã từng đánh em BS9 (mượn vợt bạn) khoảng 5-6 set gì đó thì thấy ko thích lắm, thủ tốt nhưng đánh cầu đi ko thoát lắm (cái này mình cảm thấy thế chc ko fai là vợt của mỉnh, các bác hâm mộ BS9 đừng chém mình tội nghiệp).
    Mới mua em BS12 3U đầu tháng 9, cước BG66 ultimax 11kg thì đánh rất sướng. Về mặt thủ & xoay trở đc cải thiện rất rõ, thủ rất tốt, xoay trở nhanh , phông đập đều ok cả. Cầm em BS12 mà bị ép fai thủ thì cũng ko lo gì cả, đối phương smash vài trái mà ko ghi điểm dc thì thế nào cũng chết :89:
    Nhưng dù sao thì bác nên tìm và đánh thử thì tốt hơn, chuc bác sớm mua dc vợt hợp ý

Chỉnh sửa cuối: 22/10/11
  5. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Bác này khoái cây BS12 nhỉ. Mình có đánh cây này ròi, cũng 3U mà đánh phông thấy được, nhưng đập, chém thì cảm giác sao mà đơ đơ, kô bằng cây BS09. Đúng là tùy người. 2 cây này khác nhau chỗ tính năng shockless, còn lại thì hình như giống hết (khác cái màu nữa)

6. anktam568

anktam568 Thành viên Tích cực

shockless là cái j vậy bác :) newbie nên ko bít hehe

7. pyro169

pyro169 Thành viên Tích cực

Mình thì ko nghĩ 2 em nó giống nhau đâu bác. khác nhau chỗ shockless là sao nhỉ? cây nào cũng có mà :confused: Nhưng mà ko lẽ cùng 1 hãng mà lại sản xuất 2 cây giống hệt nhau. Mình thì thấy thông số của em BS9 là hơi nhẹ đầu đấy, còn BS12 là cân bằng (cái này tham khảo tại victorsport.com). Mà sao cũng đc, hợp tay là ok ròi :85:

shockless là 1 trong những công nghệ của victor đó bác, giúp giảm sốc khi cầu tiếp xúc với mặt vợt.

Chỉnh sửa cuối: 24/10/11
  8. dotaninza

dotaninza Thành viên Tích cực

shockless : là khả năng giảm rung , giảm xung chấn khi cầu tác động vào mặt vợt . thân vợt những vợt cao cấp đều có giảm xung chấn .^__^ :D

Đang tải...