[Trao Giải] Nên chọn Fleet WV 1000 hay BS LYD, các bác tư vấn dùm

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi microlab911, 16/11/13.

1. microlab911

microlab911 Thành viên Chính thức

E muốn lên đời vợt, hiện tại đang đánh cây Victor Mx3000 3U . Nay muốn làm cây nữa như trên title.
    E chơi cầu được hơn năm, thuộc lối đánh không khéo léo ở trên lưới lắm nên hay đánh ở hàng sau sân, tay cũng tương đối ko đến nỗi yếu lắm, đánh phản tạt cũng khá.
    Nay mong các bác tư vấn dùm giữa 2 cây WV 1000 và BS LYD, bác nào trải nghiệm tư vấn dùm e nhé ... cảm ơn các bác trước :D

2. tung854

tung854 Thành viên Tích cực

em thấy LYD 3u đánh hay đó ,Fleet 1000 e chưa đánh :D LYD đánh khá toàn diện và ko khó đánh như nhiều người tưởng tượng :) chán mỗi cái dong BS mong manh dễ vỡ ... ko dành cho ai ham cầu :)) đấu kiếm nhanh đi .. e vừa đi 1 cây ;(

3. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Nhanh đi gì bác, ngày xưa em có 1 cây BS LYD đánh đc 9 tháng (sau đó em bán) va chạm thường xuyên mà có bị sao đâu,chỉ bong sơn thôi. Nói chung của bền tại người và thêm 1 chút may mắn.

4. tung854

tung854 Thành viên Tích cực

vâng e đánh cũng chả sao đâu ;( cho thằng bạn mượn nó kêu đấu "nhẹ" với VT 70 của nó thế là đi trong khi cây nó chỉ xước :((

5. thieuthit

thieuthit Thành viên Tích cực

Topic của mình là bán BS LYD và WOVEN 1000, topic bác này hỏi lựa chọn :)). Em vote cho Woven 1000 nhé bác. Dòng vợt bền nước sơn tốt. Giá mềm hơn. Đập cầu nổ.

6. lehoantthg

lehoantthg Thành viên Tích cực

Theo như trình bác thớt nói thì e khuyên bác nên chọn wv 1000.
    em được đánh cả 2 cây nhưng nếu muốn cầm bs lyd thì tay bác phải to, cây này khá đầm, đập cầu và bỏ nhỏ và chém cầu khá ổn nhưng cây này đầm toàn thân (3u) em đánh bị phản lực của vợt lớn, phải nghỉ mấy hôm mới hết đau bả vai, đành chia tay em nó sớm.
    còn cây wv1000 thì hầu như ai cầm lần đầu cũng đều thấy rất dễ thuần, phông cầu thoát, vì khung vợt mảnh vát nhẹ phần vành nên thủ vung vợt cũng rất nhanh, bỏ nhỏ và chém cầu rất ổn. đập cũng rất mạnh nổ và đặc biệt ko mất nhiệu thời gian để làm quen với em nó. em từng đánh qua vol7, 70, long sword, lyd và cả arc11 nhưng vẫn hợp em này nhất. đây là ý kiến riêng của em, chúc bác sớm tìm được vợ ưng ý. thân!

7. microlab911

microlab911 Thành viên Chính thức

Cảm ơn các bác đã tư vấn. Có lẽ e chọn WV 1000 :) Tay e ko to lắm nên nếu dùng LYD thì k phát huy được xong lại đau bả vai nữa thì :p . bác
    thieuthit, topic bác có cả 2 cây này nhỉ :)) , xem tn gom đạn e múc . WV 1000 còn ko bác :v

8. thieuthit

thieuthit Thành viên Tích cực

:D, còn bác nhé. Cảm ơn bác ủng hộ :D.

Đang tải...