Nên chọn giày kawa k511 hay yonex F1 ultima pro?

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi victor110, 12/9/13.

1. victor110

victor110 Thành viên Tích cực

Em định mua 1 trong 2 đôi nhưng do chưa sử dụng wa kawa hay yonex nên hơi phân vân... 1 đôi là giày tầm cao của kawa, 1 đôi là tầm thấp của yonex, giá 2 đôi tương đương nhau... Bác nào đã sử dụng wa cho em xin lời khuyên vs nhé... Thanks các bác nhiều lắm...

2. ls1102

ls1102 Thành viên Chính thức

1 phiếu Kawa k511 ...mặc dù chưa dùng 2 đôi này nhưng nhìn con Kawa k511 đẹp hơn nhiều

3. victor110

Thanks bác nhiều, hihi... Còn bác nào đã sử dụng wa 2 đôi này cho em xin thêm thông tin vs...:hug:

4. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

K 511 bác ạ. Đảm bảo đi ngon ngang con Yonex 1.6 tr luôn. Đi em này bác cứ gọi là hết ý. Tiến Minh đi đôi này rất đẹp đó bác.

5. victor110

Thanks các bác nhiều lắm, chắc em sẽ mua đôi kawa này rồi, nhiều ng bình chọn tốt quá... hihi :93:

6. dragon012

dragon012 Thành viên Tích cực

100% nên pick Ultima F1 Pro. Mình đang đi, so sánh với mấy đôi mình đã từng mang như Yonex SHB 85ex, Kumpoo KH200, MMOA, KH31 hay Victor thì đôi này ngon nhất. Rất nhẹ, Cushion mang êm mà rất ôm chân nữa.

7. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Đôi này thiết kế làm gì có Power Cushion nhỉ @@ Chắc cũng chỉ dùng các chất liệu thông thường như PU và EVA thôi b ác. Nhưng nhận xét của bác đáng suy nghĩ quá. Bác đi lâu chưa thế :)

8. dragon012

Mình mua đc hơn nửa tháng rồi. Hôm rồi Đại Hưng nó có sale đôi này 30% còn 850k. Dù ko có Power Cushion nhưng Cushion đôi này vãn tốt chán bác ơi, khá êm và cushion toàn giày. Hơn nữa giày cũng nhẹ và form giày cũng rất ôm chân nữa. Mình dám cá mấy đôi Kawa Kumpoo không có cửa với đôi này đâu. Đôi MMOA 900k của mình mang cũng ko đã bằng

9. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Dòng Ultima của yonex thì làm gì có Power Cushion mà bác phán 1 câu xanh rờn là cushion toàn giày ???

Lúc trước thấy bác có bài nhận xét đôi 85EX là ngon nhất, giờ lại nhận xét đôi F1 ultima pro là nhất !

Theo mình thì F1 ultima pro có miếng lót giày là ngon thôi, còn giày thì cũng bình thường. Với tầm tiền < 1tr thì với mấy đôi bác vừa kể thì KH31 là ok nhất.

Chỉnh sửa cuối: 14/9/13
  10. dragon012

+Đầu tiên nói về Cushion. Bộ không có Power Cushion là không có cushion trên giày ah?. Thế đôi KH31 bác tính sao?. Nếu bác quan tâm thì mời bác xem clip này để biết thêm thông tin về cushion của dòng ultima: https://www.facebook.com/video/video.php?v=10151049994158221.
    +Đôi 85ex mình mua của bác Tú trên diễn đàn, ngon nhất là ngon so với thời điểm đó mình mang. Nhưng chắc do hàng tồn kho nên keo bị hư, mình mang đc 3 tháng là bong keo cả 2, sau đó may lại mang thêm 3 tháng tạch luôn. Tổng cộng 1tr4 cho 6 tháng.
    +Mình xin cam đoan với bác là với giá 850k chả có đôi nào ngon hơn đôi Ultima F1 Pro. Như đã liệt kê, mình mang cũng kha khá nhiều đôi giày, và theo cảm nhận của mình thì đôi KH200 của Kumpoo cũng chả bằng đôi Ultima F1 Pro.
    + Mình không biết bác đã đi đôi ultima F1 Pro chưa mà nói thế?. Còn về đôi Ultima F1 Pro không có Power Cushion thì đúng là vậy, nhưng bác thử mang rồi sẽ biết, giày mang êm toàn giày, mình mang đôi MMOA cũng đc 4 5 tháng nên không còn nhớ cái cảm giác đôi 85ex, nhưng theo trí nhớ của mình thì đôi 85ex êm không bằng đâu. Và 1 điểm nữa là nó nhẹ, nhẹ hơn mấy đôi từng mang. Còn vệ độ bền thì mình không dám bàn, mới mua đc nửa tháng hơn thôi. H mình mang 2 đôi đổi qua đổi lại để tăng thời gian sử dụng.
    Nếu bác không tin thì thì cứ thử tự kiếm nghiệm, mình chả có lợi ích gì khi Pr cho con F1 Pro cả, cảm nhận cá nhân chia sẻ cho những ai quan tâm hay có nhu cầu mua giày để khỏi bỏ qua một đôi tốt như vậy trong tầm giá.

Chỉnh sửa cuối: 17/9/13
  11. songtinh

songtinh Thành viên Chính thức

1 phiếu cho kawa,htai e cũng đi kawa hjhj

12. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Ultima là dòng cấp thấp của Yonex dành cho phân khúc thị phần giá thấp, cách đây 03 năm mình đã trải nghiệm đến 2 đôi dòng Ultima nên biết rõ nó như thế nào.

Theo mình cứ đầu tư 1 đôi giày tốt nếu có điều kiện, để khỏi phải cứ lăn tăn tìm 1 đôi giày đầy đủ công năng bảo vệ cho đôi chân. Thà cứ đầu tư 1 đôi giày cao cấp sử dụng được 1.5 năm - 2 năm tính ra kinh tế hơn là cứ tiếc tiền mua giày giá rẻ rồi lại cứ lăn tăn !

Chỉnh sửa cuối: 18/9/13
  13. xuanphu2211

xuanphu2211 Thành viên Tích cực

Đang đi kawa 511 màu nõn chuối mua tại MP giá 1070k. Cảm nhận là hơi cứng, nhanh vỡ form (so với giày fleet).

14. dragon012

Nói rõ luôn là trước khi mua đôi ultima là mình đã tìm hiểu khá kỹ. Đôi F1 Pro tốt hơn hẳn mấy đôi ultima trước đây. Còn về mua 1 đôi giày high-end yonex luôn thì ai có điều kiện thì mua thôi. Ở đây mình đang nói về mức giá 850k của đôi F1 Pro thì không có đôi nào của các hãng như victor mmoa kumpooo kawa có thể so đc. Còn độ bền thì để khi nào hư mình sẽ feedback cho bác ^^.
    Đôi 85ex mang đc có 6 tháng bác ơi :(. Kinh nghiệm xương máu là không nên mua mấy đôi như vậy nữa vì keo cực dễ hư do hàng tồn kho đã lâu, mình có 2 3 thằng bạn mua 92mx cũng bị tình trạng tương tự

15. gaubong

gaubong Thành viên Tích cực

em cũng đang phân vân giữa kawa 511-victor 9000ACE nhưng chưa bít chọn đôi nào,thú thật vic nhì đẹp quá nhưng hơi nặng còn kawa 511 có vẻ nhẹ nhưng hơi cứng,bác cho em mấy lời khuyên nhé.mà đôi yonex bác nói còn sale không ạ?thanks bác

16. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Hi. Kiểu này thì trong tầm cùng 1 giá tiền Yonex vẫn là số 1 rồi. Vài năm gần đây Yonex đang đánh vào phân khúc trung và thấp rất mạnh rồi. Dễ 1 số hãng sẽ phải ra đi. Giờ ở VN không đếm xuể bao nhiêu hãng vợt :). Bác với bạn bác có đi mưa ko mà keo dễ bong vậy, đôi 92mx của em đi hơn 1 năm nay có sao đâu nhỉ :)

17. gaubong

gaubong Thành viên Tích cực

em nghe có 1 số bác khen đôi yonex f1 pro nhưng hỏi mãi ở Đại Hưng và Tuấn Hạnh mà không có size 43 mới khổ chứ.mà các bác ơi sao cùng là 1 đại lý uỷ quyền yonex chính hãng ở việt nam mà TUẤN HẠNH không có trang web riêng nhỉ?mặt khác em thấy ở ĐAỊ HƯNG SG hay sales mà Tuấn Hạnh bán chắc giá quá hiiiii,có bác nào bít ở đâu còn đôi yonex f1 pro size 43 cũ mới đều ok thì ới em nhé...thanks

18. popvit

popvit Thành viên Tích cực

chào các bác, e vừa mua một đôi ultima f1 và k511 đây lời khuyên cho chủ thớt là f1 ultima, miễn bàn. mua đôi k511 về đi mà phát chán muốn vứt miếng lót mỏng ko bằng giầy ebete của động lực, đế cứng mình đi chưa được 2 tháng đã thủng lớp kếp đang cbj làm e yonex xịn đi đây. còn về f1 đi cực sướng chân lót ê, đế ê nhưng cnungx nói thật với bác là e này da là gia giấy sẽ không bền nếu chân bác thuộc hàng đi phá giầy,

19. nvmhbka

nvmhbka Thành viên Chính thức

kawa đi chủ thớt :))

20. ThjnhM

ThjnhM Thành viên Tích cực

Bác đánh sân gì mà Kawa 511 đi mới 2 tháng đã thủng lớp kếp?
    Thằng ku em chơi sân gạch chống trơn, ngày nào cũng chiến, được 5 tháng rồi mà vẫn chưa mòn hết lớp nhám.

Đang tải...