[Chia sẻ] Nanoray Z-Speed vs Voltric Z-Force? Cái nết đánh chết cái đẹp?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Trần Trung, 4/10/13.

1. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

Đầu tiên xin được chúc mừng những ai đang sở hữu NRZSP, một cô vợ chân dài bốc lửa đáng đồng tiền bát gạo với một tốc độ nóng như mầu sắc của em vậy. Kế tiếp là chúc mừng những bác đang sở hữu cô em VT-ZF. Cô thiếu nữ với vẻ đẹp đằm thắm dịu dàng mà sắc xảo. Ẩn sau vẻ đẹp đằm thắm đó là một nội lực nặng chết người.

Chắc hẳn cũng đã có nhiều bài viết review về cây Voltric Z-Force. Và mọi người cũng đã có nhiều cơ hổi để kiểm chứng điều đó rút ra được 1 tố chất đẹp nhất của em này chính là cú smash uy lực, nặng chết người khiến người phòng thủ nếu không có kỹ năng xử lý lỏng cầu trên lưới tốt thì sẽ là cây chuyền 2 đẹp...
    Bên cạnh đó ZF cũng có những cú phản bạt cầu tương đối tốt và xử lý cầu trên lưới cũng tạm được. Đó là với cảm nhận của riêng mình. Còn trên tay của LCW nó vẫn là 1 bảo kiếm hoàn hảo toàn diện.

Z-Speed ra đời. Được mang tên Nanoray nhưng đặc tính chính của Nanoray là CÂN BẰNG đã lu mờ trên Z-Speed. Nó đã trở nên cứng cáp và thêm một chút nặng đầu...

Về các đặc tính của em nó sau 3 set đánh đôi ngày hôm nay thì em có 1 xíu cảm nhận như sau:

- Cú Smash:
    Z-Speed smash cho âm thanh sắc, đanh thép và nghe rất sắc. Tuy nhiên phải mất khá rất nhiều sức cho cú smash, và đức tính của Nanoray này Z-Speed vẫn giữ tốt :teeth:

Nếu so sánh với Z-Force thì cùng với việc phát lực tối đa 100% thì sẽ cho 10/10. Còn Z-Speed thì chỉ có thể cho 9/10. Và phải đạt được 110-120% lực thì mới được 10/10.

- Phản tạt, xử lý cầu trên lưới.
    Z-Speed cho khả năng xử lý cầu trên lưới, phản tạt, tốc đì cầu tốc độ cực tốt bởi khả năng vung vợt cực nhanh. Z-Force vung nhanh 7/10 thì Z-Speed là 9.5/10.
    Vồ cầu trên lưới tốt, khứa cầu và ép cầu trên lưới dễ dàng do việc vung vợt nhanh.

Việc nhiều bác nói là vành vợt nhỏ nên hay bị cạch cầu thì em thấy hơi buồn cười. Em đánh 3 set thì chỉ mới cạch cầu 1 lần do smash hụt chân. Có thể việc vung vợt nhanh quá làm chưa đồng bộ được lực và điểm rơi của cầu.

Cuối cùng em xin chốt lại như sau:
    Z-Speed smash tốt ngang ngửa Z-Force. Tuy nhiên phải tốn nhiều sức hơn. Cú đập cho tiếng nổ to và sắc.
    Vung vợt nhanh xử lý cầu trên lưới tốt.
    Và em xin tiếp tục yêu Z-Force. Và Z-Speed sẽ là 1 cô vợ đẹp trong bao để thí thoảng lôi ra đánh thuần em nó dần dần. Hoặc em sẽ tiếp tục thuần em nó trong nhiều ngày tới để cho đánh giá tốt nhất chứ ko phải chỉ là 3 set này.

Ngày mai em sẽ làm video smash với Z-Speed.

2. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Em góp ý nhỏ về smash.Sức k mất nhiều bằng ZF được.Đặc biệt tiếng nổ cầu là 1 âm khác ạ.K biết có phải là do cấu trúc ở 2 bên vành vợt tạo nên hay k?

3. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

ko hiểu sao e smash ZSP+66 Ultimax cứ đẹt đẹt ko nổ mấy -.- trong khi bình thường Ti-10+65Ti thì vẫn nổ oang oang :-/ hay là do cây ZSP quấn cán cao su cầm ko chắc tay nên hơi ghê ghê ko smash hết sức được nhỉ.

4. Trần Trung

Tiếng nổ cầu đúng là hoàn toàn khác. Rất âm rất sắc. Còn việc smash thì mình thấy hoàn toàn mất sức nhiều hơn ZF. Phải chăng vì mình đánh ZF 4U?

5. Trần Trung

ngày mai mình sẽ quay lại clip smash với em này. và để cả âm thanh luôn.

6. blackmaster3000

blackmaster3000 Thành viên Tích cực

chắc nghe tiếng em này smash sướng lắm dey :Dog (3):

7. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Cái tiếng này rất là lạ.Có thể là lần đầu nghe thấy.Chẳng biết miêu tả thế nào nữa.Smash này thì em nghĩ là do quan điểm cá nhân của từng người :)

8. Trần Trung

mình thấy smash phải phát lực nhiều hơn nó mới có uy lực. vì nó vốn dĩ ko nặng đầu bằng Z-Force.

9. exciter79

exciter79 Thành viên Chính thức

hoàn toàn nhất trí với bác chủ. zspeed thủ cực tốt, xoay trở nhanh, lưới chuẩn.
    tuy nhiên để có cú mash uy lực cẩn phải có cổ tay cực tốt, cẳng tay khỏe.

10. duonglm

duonglm Gãy vợt

Khả năng mai em lên phó nháy cho bác nha
    Em cũng muốn cầm thử sắp tới em cũng có 2 cây JP

11. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Đó chính là lý do vì sao em cũng không chơi được dòng NNR. Đánh vợt nặng đầu và thăng bằng quen đến khi đánh nhẹ đầu và phản tạt nhanh hay bị thiếu lực. Nhất là cú đập, cảm giác so với ZF khác hẳn đúng không bác. Cảm giác khi đập ZF nó đi cực căng và cực chuẩn theo ý đồ + thêm 1 cái lực phát ra khiến đối thủ phải căng người ra đỡ chữ không phải vẩy lên ầm ầm như vợt khác. Em đánh NNR 800 phát lực vô cùng mất sức, chắc không quen rồi :( cảm nhận của bác y chang cảm nhận của em. Vẫn khoái ZF hơn.

12. Trần Trung

Uh mai xuống chơi nhá em ^^

13. duonglm

duonglm Gãy vợt

oke anh chiều em làm 1 chuyến qua đó

14. Hung0406

Hung0406 Thành viên Chính thức

Đặt gạch hóng video của trung

15. Trần Trung

uh đấy nhầm mất. hôm nay chứ :))

16. Trần Trung

ok anh. Z-Force thế nào rùi anh :D

17. tuimuonbiet

tuimuonbiet Thành viên Chính thức

Đúng là smash tốn sức hơn, nhưng đánh nhiều set ko có cảm giác mỏi như vợt nặng đầu, chưa đánh ZF nhưng đang dùng AT900. Vả lại mình thấy smash uy lực hơn cho cảm giác cầu đi nhanh hơn và độ chuẩn xác cực cao. Còn cầu lưới vô cùng chuẩn xác , phản tạt chỉ cần lắc cổ tay nhẹ cho cảm giác cầu đi nhanh chuẩn. Mình đan BG80. Có vài lời nhận xét mình trình kém có gì bỏ quá cho. Thân!:71:

18. quanngocbich

quanngocbich Thành viên Tích cực

hóng video của bác trung :))

19. Hung0406

Hung0406 Thành viên Chính thức

A vẫn để nguyên chưa đánh trận nào chờ tối thứ 2 cho nó đẹp ngày đẹp giờ mới động phòng được:21::21::21:

20. DoubleZero

DoubleZero Thành viên Tích cực

Hóng clip của các bác quá

Đang tải...