NanoRay 800 vs ArcSaber FB

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi koibka, 2/9/13.

1. koibka

koibka Thành viên Chính thức

Em đang đánh 1 con ArcSaber 10PG, nhưng do nhiều lý do nên muốn chuyển sang đánh con vợt khác. Em cổ tay hơi yếu, thích đánh bạt + đẩy cầu, đánh hơi thiên về chiến thuật phòng thủ chắc phản công nhanh :teeth:. Em có tham khảo trên diễn đàn và 1 vài nơi thì đang để ý con Arc FB và NNR 800. Thấy có thông tin 2 cây này đầu vợt đều nhẹ, đều hợp với đánh đôi cần tốc độ, thủ tốt, nhưng xem trên biểu đồ Yonex thì mỗi con ở 1 bên, nên e cũng ko hiểu lắm về mức khác nhau của cây vợt này. Bác nào am hiểu 2 cây vợt này thì giúp em nhé, hoặc nếu đã đánh nanoray thì cho em xin vào cảm nhận của bác (do FB trên 4r có nhiều topic đánh giá nên e cũng hình dung đc 1 phần rồi, còn NNR thì ít người chơi quá :D). Và cuối cùng theo các bác thì khả năng của em như thế thì nên dùng dòng vợt nào thì hợp lý. Cám ơn các bác :knuddel:
    -À cho em hỏi luôn là con NNR800 với con FB thì con nào chịu lực cân nặng tốt hơn, vì e toàn cân 11kg đánh mới quen tay (con Arc 10PG thông số max cũng chỉ 10,5kg nhưng e toàn căng 11-11,5kg mà cũng chưa thấy có vấn đề j`)

Chỉnh sửa cuối: 2/9/13
  2. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Thì đúng như lời bác đã nói, làm 1 em arc FB thôi, cây đó dễ thuần và hợp với ng tay yếu
    chúc bác sớm tìm đc bảo kiếm

1 person likes this.
  3. Ngumap

Ngumap Thành viên Tích cực

Bác nên tìm hiểu kỹ vào , em nghe mọi người bảo Arc FB rất nhẹ và mỏng manh dễ vỡ lắm nhé .

1 person likes this.
  4. koibka

Thế các bác có ai đã chơi thử NNR 800 chưa ạ, hay nôm na là dòng NNR thì thế nào, vì thực tế là em đang ở HN và gọi điện hỏi mấy nơi thì đều đã hết hàng do em này quá hot girl, e nhìn cũng thích Arc FB do màu quá xinh và hợp ý, nhưng bên nào cũng hẹn chờ ~15-20 ngày nữa thì em k chờ đc. J chứ yêu đương mà cứ phải chờ đợi thì mỏi mệt lắm :(

5. Ngumap

Công nhận Em Arc Fb đang hot thật nhất là qua đợt vô địch thế giới vừa rồi , 2 người vô địch với cây này còn gì nhưng em này nghe bảo va chạm rất dễ ra đi bác suy nghĩ kĩ vào 4rum mình cũng có người ra đi cây này chưa đầy 1 tháng rùi đó .

6. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Hỏi Tú chưa: http://forum.thegioicaulong.com/sho...àng-có-sẵn-và-nhận-order-vợt-mới-của-Tu_Snake!

dòng nanoray còn mỏng manh hơn arcFB, nó cũng là dạng vợt nhẹ cứng. Vợt gãy thì có nhiều nguyên nhân, chứ cổ tay yếu thì đánh 10,5kg ko va chạm gì thì còn lâu mới hỏng. Nhưng bạn nói hơi lạ đấy, cổ tay yếu thì đánh tạt phản hơi bị khó. Lại chọn đánh những vợt dạng Stiff thì rất là vất đấy.

1 person likes this.
  7. koibka

em cũng đọc thông tin con FB này khá mỏng manh dễ gãy, nhưng va chạm thì e ko lo vì e đánh cũng dừng đc cổ tay khi cần và ko thuộc dạng ham cầu, e đánh cầu cũng khá lâu rồi nhưng tính ra số lần va chạm với người khác chắc may ra đếm đc 1 bàn tay :D
    À cho em hỏi luôn là con NNR800 với con FB thì con nào chịu lực cân nặng tốt hơn, vì e toàn cân 11kg đánh mới quen tay (con Arc 10PG thông số max cũng chỉ 10,5kg nhưng e toàn căng 11-11,5kg mà cũng chưa thấy có vấn đề j`)

8. ichiru1511

Oạch. Cổ tay yếu, đánh vợt cứng, căng 11kg. Em hơi bị phục bác đấy nhé :D

9. koibka

@Ichiru: à là trc kia e cũng tập luyện cổ tay và các bài tập chăm chỉ, nên cũng đánh đc Arc10PG ok, nhưng do gần đây thất tình bỏ cầu lông mất mấy tháng, đánh lại thì thấy vất vả quá, đánh cầu nhanh trên lưới hơi khó nên muốn chuyển sang đánh những dòng nhẹ đầu. Em nghĩ cố gắng tập lại thì chắc cũng sẽ thuần hóa đc mấy e nhẹ đầu này, nhưng lại phân vân giữa 2 em vợt quá :D

10. koibka

@ichiru: À thực ra thế này. Có câu "vị trí xác định tầm nhìn", em lại có quen và chơi với mấy đồng chí trên tuyển, nên thành ra với em thì cổ tay em là quá yếu ấy ạ. ^^. Theo ý kiến cá nhân bác thì e nên lấy FB hay NNR800 :D

11. ichiru1511

Nên lấy arcFB hay hơn. Màu sắc cũng ngon hơn, con NR800 sơn thấy bảo kém đấy. hỏi Tú snake xem có hàng ko, Tú nó tư vấn luôn cho :)

12. Ngumap

Tư vấn nó cũng khó bác ợ quan trọng là thích em nào thôi chứ muốn chuẩn phải nhìn đánh mấy buổi mới rõ ^^ Em thì em thích arc FB hơn vì màu nó đẹp và yonex quảng cáo là vợt nhẹ nhất dòng yonex từ trước đến nay .

13. koibka

cảm ơn 2 bác, nhưng các bác giúp em phân tích sự khác nhau của 2 con vợt này đc ko ạ, vì nó nằm khác vị trí trên bảng đánh giá ấy nên e k hiểu lắm ^^, còn bác Tú em hỏi rồi, hàng cũng phải 1 tuần nữa, mà lại là mã TH thì cá nhân e ko thích lắm ^^. Nhưng cùng quẫn chắc khi nhập hàng chắc vẫn phải qua xem sao

14. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Đơn giản thế này bác nhé :) NNR là dòng nhẹ đầu nhưng thân nó không nhẹ, NNR800 hình như là 3U, chính vì thế đánh rất có uy lực và nhanh. Còn FB đánh quá thiên về phòng thủ+ tấn công chớp nhoáng gây bất ngờ. Trọng lượng nhẹ như vậy chắc chắn là công không thể phê như NNR 800 được. Em thì chỉ có thể nói đến vậy thôi vì lối đánh của em là công thủ và có thiên hướng công :p bác hơi ngược với em xíu. Chúc bác kiếm đc 1 em ưng ý. Ah có nói thêm là cây Arc10 em thấy đánh công thủ đều rất ngon, bác đánh theo lối phản tạt thì hơi bị phí vợt :))

1 person likes this.
  15. koibka

Cảm ơn bác, em nghĩ là em quyết định đc rồi ^^

16. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

Quyết con j rồi bác :v

17. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Quyết gì thế bác =)) mọi người đang ngóng bác nè :">

18. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Đúng là Arc FB nhẹ đầu nhưng khi bác cầm sẽ hok cảm thấy nhẹ đâu, và nếu bác đã từng đánh vợt thân cứng và nặng đầu thì rất dễ thuần em nó. Còn NR800 thì bác nên lấy 3U mà oánh, 4U e có cảm giác đánh hok bang cây FB, nhiều đường cầu đi lãng lãng sao ấy. Theo quan điểm chủ quan của e, NR 800 thiên về điều cầu hơn tí, nếu bác đánh chủ lực ở phía sau thì nên lấy NR 800 3U, còn bác thích bay nhảy trên lưới thì lấy Arc FB.

Cây NR 800 3U căng tối đa được 11Kg, còn căng hơn thì e hok dám thử nên e hok bít. Nhưng e thấy mấy thằng e trong năng khiếu và tuyển nó căng 11,5Kg là bình thường, và phải kể đến hên xui nữa ạ. Cây Arc FB tầm khoảng 10,5Kg hok vấn đề gì.

Giờ Arc FB đặt hang cũng phải tầm 1/2 đến 1 tháng mới có. Gần ra NR ZSpeed rùi, bác đợi e nó ra rùi lấy luôn thể. Nhìn hình thấy NR SPD có vẻ cứng cáp hơn NR 800 và Arc FB, sức căng tối đa của 3U cũng tầm 12Kg, tạm gọi là được được.

1 person likes this.
  19. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

Fb nhẹ nhưng khó đánh

1 person likes this.
  20. theking99

theking99 Thành viên Chính thức

Của bền tại người. Nếu đã đánh ko giữ thì có vợt gỗ cũng gẫy =)). Còn về độ căng thì mình thấy mình đánh mấy cây vợt của Yonex, cây nào cũng ghi là Max 10,5kg. Nhưng mình toàn căng vượt mà có vấn đề gì đâu.

1 person likes this.
Đang tải...