[Bình chọn] mx 60 4u hay mx 90 30 hay bs 12 L

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi li dan, 22/8/14.

1. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

em đang chơi yonex Zspeed,Zforce1 đều 3u5 và đang dùng cả cây adidas p880 4u5.tình hình là dạo này khỏe khỏe quả đập nên tính kiếm 1 em victor vì chưa dùng vic bao giờ mà thích thì thích cây 12l nhưng sau khi cầm cả 3 cây kể trên thì thấy mx60 có vẻ hợp,nhẹ mà nặng đầu thiên công xíu và màu vàng nữa.e chỉ thích vàng và đỏ thôi.e đánh zspeed và zforce tốt theo các chuyên gia tư vấn thì nên mua cây vic nào trong 3 cây e kể.
    ps:e vẫn thích nhất cây mx 60.cảm ơn anh em

2. star1980

star1980 Thành viên Chính thức

* MX 60 là lựa chọn tốt nhất vì có độ cứng và độ nặng đầu tương đương. Do ra sau MX 70, 80 nên công nghệ cũng tốt hơn, nhìn vành vợt thiết kế dày ở phần đầu vợt giống Zforce. Cây này hồi mới ra còn đắt hơn MX 80 nhưng do tâm lý của người tiêu dùng khi thấy thông số là medium thì cứ nghĩ là dẻo nên không chuộng nhưng thực ra cây này có độ cứng # mức stiff của Yonex, đánh khá thích. Nhiều người nói cây này thiên về thủ nhưng thực ra đây là dòng công thủ toàn diện, khả năng điều cầu và công là tốt hơn Arcsaber 10.
    * BS 12L phù hợp với nữ hơn do dẻo và nhẹ đầu, phù hợp đứng trên đánh lưới, lấy thủ làm chính. MX 90 khá cứng, cứng hơn cả Zforce 1 và 2. Theo mình thì độ cứng của cây này không phù hợp với dân phong trào. Khi đánh sẽ thấy dội tay, dễ chấn thương.

Chỉnh sửa cuối: 22/8/14
  3. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

mình đánh mx90 rồi , thấy có cứng bằng zf đâu hả bạn , dễ đánh mà

4. nguyencuvi

nguyencuvi Thành viên Tích cực

Mình có cây MX 60 3u đánh thích

5. duyepu

duyepu Thành viên Chính thức

Em đang muốn mua 1 cây victor dòng BS, thấy có mấy con BS 09 new, BS11, BS12 Light, BS 12 new, BS 15. Bác nào am hiểu mấy con này so sánh giúp em với ak. Tiêu chí con nào dẻo nhất, con nào nặng đầu nhất. Em cảm ơn các bác ak.

6. lakyvb

lakyvb Thành viên Chính thức

Theo mình thấy thì MX 60 đánh hơi giống với cây asaber đánh công thủ toàn diện nói hơi giống cây ARC 10 của yonex mình từng dùng !

7. ngocmoney

ngocmoney Thành viên Chính thức

MX 60 nhé, ngon khỏi chê