[Chia sẻ] Muốn mua vợt Yonex mới

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi inetvnn, 6/6/13.

1. inetvnn

inetvnn Thành viên Tích cực

***Cập nhật ngày 10-07-2013

Lại phải nhờ ace rồi, sau 2 tuần sử dụng cây Arcsaber 11 TH thì mình đã bán rồi vì thật sự ko thích cái màu của nó lắm, nhìn cứ chán chán thế nào đó mặc dù đánh rất ngon. Mình tính mua cây Voltric 80 bản Peter Gade nhưng mà anh chủ cửa hàng nói mình mới chơi thì ko đánh nổi cây đó đâu, mua Voltric 70 được rồi. Ko biết ace nào đã đánh qua Voltric 80 cho mình xin chút ý kiến. ACE đừng bảo mình nhiều chuyện nha, vì mình chơi nghiệp dư thôi nên ngoài tính năng còn cần thẩm mỹ, vợt đẹp xíu. Thanks ace đã đọc bài!
    ---------------------------

Mình mới chơi, đang dùng Voltric 7 nhưng hôm nay vợ cũng bắt đầu đánh nên đưa cho vợ cây này luôn rồi, mình đánh cũng gần 2 tháng rồi nhưng giờ muốn mua 1 cây cho đáng tiền luôn. Mình thích công, cổ tay cũng tàm tạm thôi, rất hay nhảy đập ( dân bóng chuyền chuyển qua cầu lông mà :D ), mình có thể mua 1 cây 4~5tr, mình coi thì rất nhiều cây Yonex ở tầm tiền này nhưng ko biết nên mua cây nào, mong ace tư vấn.
    Và cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa, khi mình mua Yonex chính hãng thì ngoài vợt và cái bao vợt ra thì có kèm hộp hay gì ko nhỉ? Lần trước mình mua chỉ có vậy + cái thẻ bảo hành của Sunrise .

Chỉnh sửa cuối: 10/7/13
  2. Diephannom

Diephannom Thành viên Tích cực

Bác là dân bóng chuyền thì chắc là tay khỏe rồi. Đã thế kinh tế bác có vẻ mạnh. Vậy thì cớ gì mà không chơi VT ZF. Có nhiều người sẽ không đồng tình với em đâu. Nhưng với suy nghĩ của em thì cứ làm quen vợt ngay từ đầu cho dễ. Nhưng với vợt nhiều xiền thì nên nâng niu một tý.
    Chúc bác thành công!

3. lumcauchuyennghiep

lumcauchuyennghiep Thành viên Năng nổ

làm cây voltric Z force ldt 3ug5 bác nhé

4. inetvnn

Cảm ơn 2 bạn ở trên, còn lựa chọn nào nữa ko nhỉ? Dòng Nano Speed thì sao ae?

5. lumcauchuyennghiep

lumcauchuyennghiep Thành viên Năng nổ

dòng này chơi phản tạt và tấn công mau lẹ có mỗi cái là đập cầu thì tốn sức tí bạn nhé. Cây ns9900 là ngon nhất đó

6. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Dân bóng chuyền nhảy đập cao và có điểm dừng rất tốt, cánh tay cũng tốt. Nhưng các bác tư vấn 1 cây vợt cứng như ZF cho người mới chơi thì em e là bác ấy đập chết 1 số khán giả trên khán đài ^^. Mà đánh cầu lông đâu phải chỉ đập cầu thôi đâu. Em nghĩ Voltric 70 hợp lý hơn.

7. inetvnn

Mình tìm review tiếng Việt của cây voltric Z force ldt 3ug5 thì ko thấy tiếng Việt, chỉ thấy là đẹp thôi, bạn có thể cho mình ít thông tin ko? Cảm ơn bạn!

8. inetvnn

Thường mình đập chỉ có vô lưới thôi bạn chứ ít khi ra ngoài lắm =)). Giỡn chút cho vui!

9. ichiru1511

Em biết 1 số người đánh bóng chuyền chuyển sang cầu lông. Họ có quả đập gõ bằng cổ tay rất khó chịu.

10. inetvnn

Vậy giờ nên mua cây nào đây ace?

11. ichiru1511

Khuyên bác nên chọn 1 cây vợt có độ cứng vừa phải thôi. Không phải cứ vợt đắt tiền là tốt và hợp với mình đâu. Bác là dân thể thao thì bác cũng quá rõ rồi. Vợt Yonex những cây cao cấp thường cứng và rất cứng dành cho VĐV. Bác mới chơi thì em khuyên nên chơi cây Voltric 70 vì bác đã có thời gian làm quen với Voltric 7 rồi. Bác có thể tham khảo chuyên gia của diễn đàn [MENTION=315]Tu_Snake[/MENTION] nhé!

12. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em cũng định khuyên bác ý đánh VT 70 4U a a :D công đc mà vẫn thủ đc lại là đời cao :D

13. byonls

byonls Thành viên Tích cực

bác đã đánh qua vt7 rồi, cũng ko bận tâm vấn đề tiền bạc thì bác ra thẳng tiệm lựa cho nó dễ, vì vấn đề bây giờ là hợp tay hay không. Không hợp, bán, mua cây mới...Phải trải nghiệm nhiều mới biết bác ạ. Ý kiến của em :D

14. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Làm cây vt70 như các bác trên tư vấn là chuẩn rùi bác chủ thớt ơi.

15. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

hi, chào bác chủ thớt, nghe dân bóng chuyền vào em cũng vào góp ý bác chút, vì trc em cũng chơi bóng chuyền 1 tgian. Kĩ thuật smash của bác chắc là ổn lắm vì đập bóng chuyền vs cầu lông cũng k khác nhau là mấy về điểm tiếp xúc và động tác vung tay. Nên em khuyên bác dùng VT70, Vt80 hoặc VTZF (nên dùng 3U cả). Dù sao thì e nghĩ nền tảng thể lực của bác là khá tốt, và nếu dùng 4U sau này chán lại phải sắm 3U tốn tiền, nên cứ xúc 3U rồi luyện tập dần. Cá nhận em thì e hơi nghiêng về Vt80 hơn. Hoặc con ZF Ltd cũng khá bắt mắt và hợp với yêu cầu của bác ;)
    Chúc bác chọn đc vợt tốt :D

16. gatapchoi

gatapchoi Thành viên Chính thức

Nên làm quen với VT70 trước cho quen cảm giác cầu, sau 1 thời gian, nếu thấy nhẹ thì lên VT80 or ZF.

17. ichiru1511

Thể lực tốt đúng là 1 yêu cầu quan trọng hàng đầu trong thể thao. Nhưng chơi môn thể thao gì cũng cần kỹ thuật và kinh nghiệm. Việc sử dụng vợt cũng vậy. Bác chủ cũng nên chọn những cây dễ đánh cho người mới chơi thôi. Voltric 70 là 1 cây đời cao của Yonex thuộc hàng dễ đánh dành cho người tay khỏe đấy bác chủ thread. 20% là vợt 80% vẫn là yếu tố kỹ thuật của con người. Voltric 7 cho nữ mới chơi đánh thì cũng hơi quá sức đấy bác. Khuyên bác để bác đánh lâu dài với cầu lông!

18. inetvnn

Cảm ơn tất cả các ace đã tư vấn, sau khi đọc kĩ thì mình đang lăn tăn giữa 2 cây VT 70 và ZF Ltd, để mình suy nghĩ thêm 1 tí :)

19. Nguyen Hai

Nguyen Hai Thành viên Chính thức

Thực sự là mình rất phục bác ichiru. Mình đã đọc nhiều bài của bác. Kiến thức uyên thâm và luôn tư vấn cho anh em rất chân tình. Hi vọng sẽ có ngày được giao lưu với bác.

20. inetvnn

Cảm ơn bạn đã tư vấn nhiệt tình, nhưng mình có 1 chút nghiên về cây ZF Ltd vì về thẩm mỹ thì nó đẹp hơn cây VT 70 :D

Đang tải...