[Thảo luận] Muốn hỏi về cách gửi hàng từ đài loan hoặc nhật bản về!!!

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi lupa244, 12/4/14.

1. lupa244

lupa244 Thành viên Tích cực

tình hình là sang tháng em mở cửa hàng thể thao cho vợ kinh doanh!!! và hiện tại cũng chưa tìm được chỗ nào phân phối dụng cụ và trang phục thể thao..., em có bạn bè ở bên đại loan và nhật rất nhiều nhưng ko biết cách gửi hàng về VIệt Nam kiểu gì!!! ae nào biết cách thức như thế nào hoặc muốn tìm đại lý phân phối thì bảo em với ạ!! xin chân thành cảm ơn!!!

2. lupa244

bác nào biết giúp em với!!!

3. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Cái này em không biết nên không giúp được bác, thấy đường "xách tay" có vẻ mọi người hay dùng, bác có quen em tiếp viên hàng không nào thì đặt mối quan hệ làm ăn thôi :)

4. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Éc, bác mở cửa hàng thể thao nhỉ. Hi. Theo e thấy nếu có bạn hay người thân đi đi về về thì xách tay vẫn hơn ạ. Còn đặt vấn đề làm ăn với tiếp viên hàng không thì hơi khó vì thứ 1, sau vụ tiếp viên hàng không VN nghi vấn tiêu thụ hàng hok rõ nguồn gốc, thì lẫn bên VN và bên JP đã thắt chặt và nghiêm ngặt hơn về vấn đề xách tay rồi. Thứ 2, nếu dc thì tiếp viên cũng mặc cả giá cả, e nhớ hok lầm là 200k/cây vợt ý. Thời buổi giờ nhìu bác bán hàng JP lắm, bác nhắm bác nhờ tiếp viên lấy mỗi cây 200k/cây tiền công, về đây bác bán bao nhiu để vừa có lãi vừa cạnh tranh đây ạ.

Có gan làm giàu, bác thử ship bằng FedEx hay gì thử 1 chuyến sao. Mà công ty đó chuyên nghiệp chắc bít đóng gói bảo đảm an toàn cho vợt mà

5. lupa244

chỗ em bán hàng nhật thì khó, nên chắc chủ yếu bán hàng thái và hàng đài loan thôi, tiếp viên thì em ko quen, nhưng chơi với các sếp bên nội bài thì nhiều, nhưng ko thể nhờ mấy việc lặt vặt như thế được!!! bác gửi hàng về ntn??? mà bên nhật thì bác mua hàng ở chỗ nào vậy ah???

6. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Hàng vẫn chuyển bình thường.Chẳng qua là bây giờ từ Nhật về hơi gắt gao.Bạn em vẫn chuyển theo tạ vẫn gửi bình thường bác ạ :))

7. henjiluu

henjiluu Thành viên Chính thức

có tiền là gửi dc thui bạn

Đang tải...