[Cầu lông] Mức căng cước vợt cầu lông..

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi quy dung, 10/5/13.

1. quy dung

quy dung Thành viên Chính thức

Các bác cho em hỏi chút, em có con Yonex Voltric 5 (3U-G3) dc Chú mua bên German mang về cho, em căng dây BG65 10.5kg có sao ko các bác, tại vì con bé căng vợt cho em nó bảo mình căng cho bạn 10.5kg vợt bạn bị sao bạn chịu nhé... Em cũng mới tập chơi thôi còn hơi gà mong các bác chỉ giáo Thank các bác nhiều :)
    Mà sao giây ở mỗi nơi giá1 khác thế các B nhỉ? em căng ở gần nhà em BG65 110k, hôm qua em mang ra Nguyễn Thái học lại 115k, có chỗ lại có 65K.. em hỏi là liệu chất liệu dây có khác nhau không?

2. yonex2001

yonex2001 Thành viên Chính thức

Chỉ số cân ghi trên thân vợt là 10,5kg.Bác căng mức lực lên 11kg vẫn ok.Chắc nơi bác căng em nó làm còn non tay hay ko biết về vợt thì nói vậy thôi.Giá dây bg65 xịn rẻ nhất là 110k,đắt rẻ tùy nơi bán thôi, mình vẫn căng tại MP.Giá 65k là hàng face rõ rồi bạn ơi!

3. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

với mức căng 10.5 kg thì gần như tất cả các vợt chính hãng đều chịu được từ cùi nhất là proace 318 đến mấy cây Fleet siêu rẻ chỗ Mạnh Lâm, Yonex thì lại càng vô tư.
    góp ý chút là bác nên đến những địa chỉ uy tín để căng lưới như Minh Phương, 14A Lê Trực, ..., tránh mấy chỗ dây lởm ra :)

4. quy dung

Em đi học ở Goethe thế là tiện thể vào căng luôn ở Nguyen THai học.. Em thấy quán nhiều người căng nên e cũng vào căng hình như là số 151 Minh Phương Sport thì phải.

5. bluelion

thế ah, trên NTH nhiều cửa hàng mà bác, tuy nhiên thấy ít ae trên DĐ giới thiệu thôi, chủ yếu qua Lê Trực ngay gần đấy :)
    ps: chị [MENTION=14716]MinhPhuongSport[/MENTION] ới, có chỗ cùng trùng tên thế này ah - hay là ver2 :p

6. quy dung

Em cũng mới chơi thôi...! Nhưng mà em thấy vợt mua bên nước ngoài mang về toàn vợt thân cứng thì phải. Chú em mang 2 chiếc về chiếc nào cũng cứng lắm toàn 3G/3U thôi. Con bé đấy nó căng cho em nó bảo thế mà em cũng sợ, nhưng em vẫn căng thử xem thế nào... :) Em đi đánh với mấy ông U4.U5 toàn thua thôi, toàn mất tiền...

7. quy dung

:)) Thankui bác nhé... Em sinh viên chỉ dám chơi BG 65 thôi.. :)

8. bluelion

thường đã mất công xách từ nước ngoài về toàn xách 2-end + hội tây tay to nên vợt bán bên ấy phần đa đều là thân cứng. Nói chung thì có vợt xịn đánh là ngon rồi, có điều mới đánh mà gặp vợt cứng thì mất công thuần vợt tí thôi :)

cố nhích thêm tí đánh BG65Ti sẽ sướng hơn nhiều đấy :D

9. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

ở NTH chỉ có Phương sport chuyên phân phối hàng kawa và victor thôi bác ợ. bạn kia chắc ko biết nên nhớ nhầm hay sao đó thôi.

10. quy dung

Ak! thế chắc em nhớ nhầm rồi :) Em sorry nhé :)

Chỉnh sửa cuối: 11/5/13
  11. MinhPhuongSport

MinhPhuongSport Kinh doanh chuyên nghiệp

Bạn ý nhầm rồi! Minhphuongsport chỉ có duy nhất địa chỉ tại 76 Tôn Thất Tùng thôi:)

12. assyrian007

assyrian007 Thành viên Chính thức

Mình ở Phú Thọ căng cước Bg65 mà 150k. Đúng là vùng sâu vùng xa đội giá ghê!

13. bluelion

biết thế để nhỡ có dịp qua NTH e đỡ rẽ nhầm vào đây, nhưng mà như thế thì lại phải đi xa hơn, lên tận TTT :(

14. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Con bé nó thấy bác đem vợt chỗ khác đến căng nên nó dọa dồ bác đấy =)). Em trước cũng bị thế, mang con Fleet F960II mua của ManhLamSport ra chỗ 14A Lê Trực chuyên phân phối Fleet căng. Ông căng bảo hàng này yếu lắm. Thế mà đánh bao lâu rồi có làm sao :))
    Voltric 5 11.5 cân vẫn vô tư bác nhé.
    ***Nếu bác chủ thớt đi qua đoạn NTH thì cố thêm 1 đoạn nữa ra số 7 Hoàng Hoa Thám vào chỗ Kumpoo căng là ngon.
    Em toàn ra đấy căng.

15. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Bạn bị hiểu sai rồi. thông số U và G không liên quan gì đến độ cứng nhé!

16. Dragoll

Dragoll Thành viên Chính thức

vot ngon nhi uoc gi ??????????????????

17. quy dung

Ah!<,, Oke thankui bác rất nhiều. Em học ở viện Goethe mà. nó gần ngay đấy... Tại vì lúc trưa e vào đấy thì con bé đấy nó nói là vợt để chiều căng, em bận quá định chiều ko vào đấy nữa thế là đi sang quán khác thấy mấy bà cứ nằm ngủ và nhìn đã ko cảm tình rồi thế là e ko vào.. rồi đến chiều quay lại chỗ kia căng thế chắc là nó dọa em hiiiiiiiiii

18. quy dung

Ak!>. em cũng mới biết chơi thôi nên ko biết về cái này. Mong bác chỉ giáo? mà U4, U5 ở đây là các ông 40-50 tuổi đấy các bác ạ, chứ ko phải vợt đâu hiihiii

19. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

U và độ nặng vợt còn G là độ lớn của cán vợt bác à.
    3U có độ nặng từ 85 - 89g. U càng lớn vợt càng nhẹ, thứ tự như sau: 2U - 3U - 4U - 5U - F
    G thì ngày xưa có G1, 2 gì đó em ko rõ, nhưng các dòng vợt mới bây giờ hầu hết là G3,4,5,6. G3 là lớn nhất. Mỗi G chênh nhau 0.5mm

20. quy dung

Bác đúng là cao thủ có khác,.. :)

Đang tải...