Mùa giáng sinh 2010 tại SG

Thảo luận trong 'Thông điệp yêu thương' bắt đầu bởi heopeo, 25/12/10.

1. heopeo

heopeo Thành viên Năng nổ

Ko như mọi năm, Noel này SG ko cảm nhận đc cái ko khí lạnh lẽo. Cái cảnh nam thanh nữ tú đi chọn áo ấm ko còn tấp nập như mọi khi. Khu trung tâm của HCM chính là Q1 đèn hoa trang trí cũng thua xa năm ngoái:15:

Có 1 điều mà khiến mình ấn tượng là Noel này mình bắt gặp 1 thứ trò chơi của con nít nhưng mãi đến từng này tuổi mình mới lần đầu tiên thấy. Trong hình ko bít có ai đoán ra con gì ko? Hỏi bạn bè có đứa nói là con rắn, có đứa gọi là con rết, còn có đứa kêu là con rồng...Túm lại kết cuộc là chả biết nó là con gì :20:

Vào khu trung tâm mua sắm Vincom mới thấy đời sống người VN đang càng lúc càng tiến bộ, khu mua sắm Noel trưng bày rất đẹp và ko thua gì nước ngoài. Trong ảnh là mặt trước ngân hàng HSBC tại HCM:36:

Noel xong là sắp đến Tết nên các băng rôn, bảng chữ, đèn nháy đều làm cho cả 2 mùa, thực ra sống SG bao lâu nay điều mà mình trông ngóng nhất chính là chợ hoa Tao Đàn gần mùa Tết, các loại hoa cực lạ và đẹp đc mang từ khắp nơi tụ họp, còn có cả các loại hoa nhập từ nước ngoài về đó chính là hoa tulip. Chợ hoa năm ngoái tulip đủ các màu trắng, đỏ, vàng...tạo thành 1 cụm to nổi bật :54:

Nếu có dịp vào SG ăn Tết đừng quên ghé thăm chợ hoa Tao Đàn và cả đường hoa Nguyễn Huệ nhé, sẽ ko làm bạn thất vọng đâu:30:

2. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Sài gòn Noel đẹp hơn HN rồi! Nhưng tết thì không bằng HN đâu! Em heo tết này ra HN chơi một chuyến đê:a28:

3. heopeo

heopeo Thành viên Năng nổ

HN lạnh lắm ko ra đâu :78:

4. Trang êch

Trang êch Thành viên Tích cực

Chị heo ơi, đây là con rắn lai con rết.:21::21::21::21::21::21::21::21:

Đang tải...