Một vài cảm nhận về đôi Yonex SHB 85ex

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi dragon012, 12/9/12.

1. dragon012

dragon012 Thành viên Tích cực

Hôm nay vừa nhận được ship từ Tú đôi SHB 85EX. Máu quá nên ra sân chinh chiến cùng với em nó ngay. Khi mới mang vào thì cảm nhận là êm do có cushion toàn giày, giày ôm chân, thoải mái và khá nhẹ. Khởi động xong vài làm vài sec thì thấy độ bám của giày rất tốt, nhảy đập rất êm. Dù gì thì kết nhất cái cushion toàn giày :x.
    Sau đó lấy đôi KH200 đang rao ra test thử 1 tí thì lại thấy cái cushion ở gót của đôi KH200 tốt hơn, êm hơn nhiều. Tuy nhiên do không có giảm chấn ở mũi nên lúc di chuyển thì thấy đôi 85EX tốt hơn và mình thì rất thích smash nên về khoảng không có cushion ở mũi thì là 1 nhược rất lớn. Tuy nhiên nhìn chung thì ngoài cushion ở mũi ra thì mình đánh giá 2 đôi này sấp xỉ nhau.
    Về nhà lột cái lót giày ra thì thấy lót của Yonex mỏng dánh, còn lót giày của kumpoo dày hơn nhiều ^^
    Nếu sau này có điều kiện thì làm thử đôi Mizuno coi thử nó khác ra sao nữa. Các bác có ý kiến gì thì cứ chém thoải mái nhé

2. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Giảm chấn (Power cushion) phía gót giày đôi SHB 85EX theo Yonex diễn giải được cấu tạo 3 lớp (3-Layer), nhưng bạn đánh giá cái cushion ở gót giày đôi SHB 85EX không tốt bằng đôi KH200 là 1 điều đáng ngạc nhiên.

3. namdatrong

Chúc bác có 1 đôi giày như ý.

Chỉnh sửa cuối: 12/9/12
  4. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Máu thế máu thế :)) tôi sẽ ráng làm 1 em Mizuno cho bằng chị bằng em =))

5. fleet250pro

fleet250pro Thành viên Tích cực

bao nhiêu tiền 1 đôi thế bác

6. dragon012

Mình mang vào cảm nhận y xì vậy thôi bác ơi. Cái giảm chấn của đôi KH200 êm hơn rõ ràng. Bác xách 2 đôi ra so sánh thử sẽ có kết quả ngay thôi ^^
    Đôi 85ex này mua của Tú, đang rao bán đấy bác, 1430k cho ai ở HN. HCM thì thêm phí ship tầm 50k thôi.
    Lý do mình mang đôi KH200 ra so sánh vì 2 đôi này ~ bằng giá nhau (TÚ đang sale), chứ bình thường thì 1700k thì phải

7. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Bác nhận đc hàng là ngon lành rồi hi, bác cứ đi thử thêm mấy buổi cho nó quen giày xem ntn bác ah vì giày mới thường vẫn còn hơi cứng chút :)

1 person likes this.
  8. namdatrong

Vì dòng SHB là cao cấp của Yonex, chỉ ngạc nhiên là cushion ở gót giày đôi SHB 85EX không tốt bằng đôi KH200 như bác miêu tả thôi (kg có ý gì khác nhé).

9. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Thank bác vì những cảm nhận đó ^^

10. huyandhang

huyandhang Thành viên Chính thức

Giầy ngon quá. Có cả 2 đôi như thế để thử thích thật.hi

11. dragon012

Hì, đôi Yonex dù gì vẫn hơn mà Tú, kết nhất cái cushion ở mũi vì mình rất thích jump smash :x. Thanks Tú nhìu nhé, rất vừa ý đôi giày :D
    Thật ra thì lúc thử lại đôi KH200 thì thấy cũng ngạc nhiên là cái cushion của nó êm hơn đôi Yonex. Ấn thì vào cái gót giày thì thấy đôi Yonex nó mềm hơn so với đôi KH200.

12. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Lúc mới xỏ thử em cũng thấy cứng như bác mà nhưng đi vài buổi giày nó mềm ra e thấy nhiều người ưng ý lắm bác ah :D bác vừa lòng là ok rồi, cứ sợ bên CPN nó làm chậm +_+

13. dragon012

Uhm mình cũng đoán tr'c là sáng T4 sẽ có :D. Rành tụi EMS này quá mà. hehe

14. khotimtentot

khotimtentot Thành viên Tích cực

hơ , sao đôi KH160 của em cái lót nó mỏng dính ah :(( mà em mới đánh có 2 tuần mà đã bị chẹp ko đàn hồi nữa @@ chúc mừng bác có đôi giày ngon :D

15. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

Đôi kh200 công nhận phần mũi ko giảm chấn nhiều còn phần gót thì rất ok :).bác chủ thớt có cảm nhận gióng e về đôi kh200.có khi cũng phải làm đôi yn xịn đi xem cảm giác tn mới dc :)

16. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

em thấy bác sh mua rồi thì phải ...bs hào độ này nhiều tiền thế

17. meo110490

meo110490 Thành viên Chính thức

ước gì có 1 đôi để đc bay nhảy ^^

18. julynguyen

julynguyen Thành viên Chính thức

Mình cũng đang có cả 2 đôi này và phải công nhận là chủ topic nói đúng. Phần mũi giầy của KH200 ko đc tốt = 85ex nhưng gót thì lại rất êm. Dù gì thì cả 2 đôi cũng đều quá đẹp. hehe

19. dragon012

Đôi KH200 thật sự hầm hố nhưng không chói, có thể nói là đẹp. Mà sao tụi Kumpoo ngộ thiệt, đôi low-end của nó là KH31 lại có giảm chấn cả giày, theo mình thì độ êm thì gần bằng đôi 85ex luôn ấy, nhưng độ bền, nhẹ hay design ôm chân thì lại không đc như yonex, và phôm giày cũng dễ bị hư, thiết kế không được đẹp. Nhưng nhìn chung thì đôi KH31 là low-end có thể nói là rất ngon như vậy mà đôi KH200 là đôi mắc nhất lại không có giảm chấn ở mũi _ _", chả biết tụi nó nghĩ gì nữa. Tiện thể quảng cáo luôn cho nhưng bác có ý định mua giày fake hay trong tầm tiền dưới 1 triệu nên chọn KH31 ^^.

20. dragon012

KH160 thật sự không ngon như KH200 đâu bác, về lót giày thì mình rất hài lòng với lót giày KH200, dầy, chắc chắn và có cái thiết kế 3D, cái này lúc lấy ra thấy nó ôm theo lòng bàn chân nên đi cũng thoải mái. Còn cái cushion KH160 thì mình nghĩ cũng không ngon như 200, vì ông anh mình có đôi KH150 y xì đôi KH160 đó, khác desgin thôi, mang vào cushion gót khá giống đôi 85ex. Nếu bác muốn tiết kiệm làm đôi KH31 mang thử đi, cushion toàn giày và cảm giác êm thì ~ 85ex, mình không nói quá đâu, nếu bác không tin thì wa mình mình cho test thử cả 2 đôi :x,không phí đâu. Còn không làm đôi 85ex của Tú ấy, chân bác vừa 100%, ngon lắm bác ợ :x

Đang tải...