Một dòng vợt giá cả phải chăng, chất lượng rất tốt mà ít người biết và s

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi caucon, 14/4/13.

1. caucon

caucon Thành viên Chính thức

Mình thấy dòng vợt Babolat giá cả vừa phải nhưng chất lượng rất tốt, có thể nói tốt nhất trong các dòng vợt mà mình đã đánh qua ( RSL, Foza, Head, Yonex, Proace ) về cả chất lượng và giá tiền. (Xin nói trước là mình la fan của Yonex và đam mê sưu tầm Yonex nha các bác, và mình không có ý định quảng cáo cho Babolat đâu, nhưng thật sự muốn chia sẻ với mọi người về một dòng vợt tốt ).

Mình tham gia diễn đàn chủ yếu là tiềm hiểu, học hỏi kinh nghiệm của các anh em trên diễn đàn và mình đã thu được nhiều điều hữu ích. Giờ qua kinh nghiệm sử dụng thực tế mình muốn chia sẻ với tất cả anh, em trên diễn đàn nhằm giới thiệu một thương hiệu vợt cầu lông tương đối mới và ít người biết đến để cho mọi người có thêm sự lựa chọn.

Thêm một lựa chọn mới, trãi nghiệm mới cho những ai đã, đang, hay chưa sở hữu bất kỳ cây vợt nào khi có ý định sắm mới, sưu tầm hay tiềm hiểu về những dòng vợt mới.:23:

2. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Nếu có thể bạn cho luôn hình ảnh vài vợt babolat mà bạn thích! và thông số vợt, giá thành, nơi bán để anh em còn biết mà mua!

3. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Làm cái review vợt Babolat x-feel đi bác. Thấy bác bảo con này không có đối thủ, em cũng muốn xem thông số của nó cái để nghiên cứu!

4. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Công nhận giá vợt Babolat tốt thật, hôm mình lên coi showroom của Babolat, thấy giá chỉ tầm 1,9tr.

5. phungviethoa

ko biết cái vợt này đánh có ra gì ko nhỉ Babolat SATELITE 6.5 Blast giá có 1tr7

6. hoanganhhvbc

hoanganhhvbc Thành viên Năng nổ

Vợt này chị gì quên mất tên người Đan Mạch vừa vô địch Toàn Anh cũng dùng đây mà.To đùng :D.Đấu kiếm chắc cũng ok :D

7. caokhanh

caokhanh Thành viên Chính thức

ai thử dòng này cho a e chút cảm nhận nhỉ

8. profesional

profesional Thành viên Tích cực

màu của babolat xấu, chỉ phù hợp ở đông âu thôi
    châu á mình k ưa thì phải

9. phamhoangtb

phamhoangtb Thành viên Tích cực

Bạn chủ tóp chơi những cây vợt babolat nào rồi mà phán như đúng rồi . Chẳng nhẽ babolat bán vợt tennis tốt thế lại không biết Quảng cáo vợt cầu lông

10. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

tên chị ý là tine baun

11. phungviethoa

Bác chủ thớt ăn gạch rồi haha...!!!

12. quyvuong295

quyvuong295 Thành viên Tích cực

e khuyên bác là đừng có đấu kiếm. e vừa ra đi 1 em babolat ah.

13. caucon

Mình đang sử dụng các dòng vợt sau:

Babolat X-Feel Power: Thông số :Weight 86g, Grip 1 (tương đương g5 của yonex), lực căng 12kg (mình tự căng, không có thấy thông số tham khảo về lực căng lưới cùa nhà sản xuất), Độ dẻo : Stiff

Babolat X-Feel Blast : Thông số : Thông số:Weight 88g, Grip 1, Lực căng 12kg, Độ dẻo : Very stiff

Babolat Satelite 6.5 Blast: Thông số: Weight 88g, Grip 1, lực căng 12kg, Độ dẻo : Medium.
    Không biết post hình mong mọi người thông cảm tham khảo hình em nó trên mạng.

Mình mua các vợt trên trong một cửa hàng thể thao ở Diamond Plaza ( hình như lầu 2 ) trong một dịp khuyến mãi nên giá giảm được 15%.

14. caucon

Tạo sao Babolat không quảng cáo rầm rộ cho vợt câu lông thì mình cũng có thắc mắc như bạn vậy.

15. caucon

Đúng là Tine Baun sử dụng cây X-Feel Blast đó bạn. Và cả tay vợt nam của cặp đôi nam nữ của Đan Mạch ( hình như FisherNielsen cũng mới chuyển từ Yonex sang cây này). Còn HuYun thì đang sử dụng cây X-Feel Power.

16. caucon

Mình chỉ muốn giới thiệu với mọi người một dòng vợt tốt và giá phải chăng thôi bạn ah.

17. hoanganhhvbc

hoanganhhvbc Thành viên Năng nổ

Vâng tks bác đã nhắc lại cho E nhớ :D

Dòng này E k để ý nhưng thấy nó to lắm bác ạ :D.Trước có bác nào rao bán cây này mà.Cây này vs cây Oliver của Đức nữa :)

18. phungviethoa

Theo bác chủ thớt thì những vợt trên đánh na ná giống vợt gì của yonex! Ưu và nhược điểm! Thang điểm của nó!
    Mình cũng thích hàng lạ! Và thích vợt nặng đầu, thấy Babolat Satelite 6.5 Blast là nặng đầu nhất nếu đem so sánh với dòng voltric của yonex thì sao?

19. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Có thêm 1 thương hiệu vợt để lựa chọn nữa rùi.

20. thangmt88

thangmt88 Thành viên Tích cực

chỗ mình hình như chẳng ai chơi babolat cả? nên ko có hàng để tham khảo, đánh thử. Các cửa hàng hình như cũng ko có bán :( .

Đang tải...