Mong mọi người cho ý kiến về việc bảo hành vợt

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi lykhaiky, 8/11/12.

1. lykhaiky

lykhaiky Thành viên Chính thức

Mình có nhu cầu muốn bảo hành vợt vì ở vị trí nắp "Control cap" có dấu hiệu có cái chất liệu đen gì đó lồi ra và vợt này đảm bảo chưa đấu kiếm!
    Hiện tại thì theo chủ bán hàng của vợt thì mình dc giải thích là : Vết đen đó là chất liệu cacbon, dùng để gia cố thân vợt vào cán vợt.
    Bên bán hàng nói là đó là lỗi nhỏ, không ảnh hưởng. Nếu chừng nào đánh bị sứt ra hoặc thân vợt bị lỏng thì sẽ dc bảo hành. Hiện tại mình dc khuyên sử dụng tiếp nhưng thật sự thấy vậy ko dám đánh vì cũng sợ tự nhiên mình đấu kiếm cái rồi sau đó nó lại bị lỏng cái cán thì thôi khỏi bảo hành rồi.
    Mà theo mình thì nếu là chất liệu để gia cố trong thân vợt thì khi bị lồi ra thế thì độ chắc chắn của vợt sẽ giảm. Mình thấy mặc dù là lỗi nhỏ nhưng đây cũng là do nhà sản xuất và hoàn toàn ảnh hưởng đến cấu trúc dù ít hay nhiều. Mình thì thấy nếu giày dc bảo hành thì sứt keo ít hay nhiều gì thì cũng sẽ dc bảo hành còn vợt bị sút chất liệu gia cố sao lại ko dc bảo hành?!
    Mình mong các bạn cho thêm ý kiến giúp mình! Vì ý kiến của các bạn 1 phần nào sẽ ảnh hưởng đến quyền dc bảo hành của mình. Ý kiến của các bạn rất quan trọng. Mong để lại comment dùm mình nhé. Cảm ơn các bạn

2. Sniper_hd

Sniper_hd Thành viên Năng nổ

ko sao đâu bác, cứ xài tẹt bô đi. cái phần đen lộ ra đó chẳng qua là phần thân vợt thôi. cái nắp chụp tiếp giáp giữa thân vợt và cán thì chỉ để đảm bảo tính thẩm mĩ chứ ko chịu lực gì hết, đa phần đều làm bằng nhựa nên nước sơn khó tránh khỏi bị bong.

3. titan89

titan89 Thành viên Chính thức

em cũng nghĩ vậy, cái nắp nhựa này chỉ để che phần khớp nối giữa vợt và cán, bác tháo lớp lót cán ra sẽ thấy thân vợt và cán còn dc bắt vít vào nhau + dán keo nên ko sợ đang đánh mà bay vợt ra khỏi cán như mấy cái vợt Wish 30k đâu.

4. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Cái đó không ảnh hưởng gì bạn à. mình có cây Fz9 chỗ nối đó hoàn toàn chẳng làm sao vậy mà vẫn gãy cán nhưng thường trong khi đó con Evo90 bung hết cả ra mà chả sao cả :91:

5. nguyenmanh2306

nguyenmanh2306 Thành viên Chính thức

Chỗ đấy làm em ý trông tàn tạ đi bao nhiêu :))

6. prosport

prosport Thánh vũ

Bạn mua giày ở đâu mà được bảo hành thế?

7. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

Ơ bác Luân..mua giầy có bảo hành trong trường hợp bong keo trong thời hạn bảo hành mà :p
    nhưng em nghĩ là họ dán lại keo cho mình thôi :011: vì em chưa bảo hành giầy bao giờ :005:

8. prosport

prosport Thánh vũ

Ít nhất thì giày Victor, Kawa là không được bảo hành, trừ khi vừa mua về buổi sáng chưa đi mà phát hiện ra bong keo thì may ra mang đổi được.
    Vì mình biết tổng đại lý của Victor, Kawa về nguyên tắc là ko bảo hành giày

9. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

ô thế hả bác em k dùng 2 loại đó k biết..còn kumpoo bảo hành 3 tháng bac ah :D

10. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

theo mình thì tránh trường hợp xấu nhất xảy ra
    cách 1 là bạn nên it đánh đi
    cách 2 là phải đánh thật lực cho nó hỏng tới mức phải bảo hành ( trong thời gian còn bảo hành nhé,cách này khá nguy hiểm vì tới ngày hết hạn mà nó vẫn trơ ra đấy rồi hôm sau hết hạn nó lại long cán ra thì thật không còn gì để nói :) )
    mình mua hàng của Chị Phương con Z force,chơi được một tháng cũng bị lỏng cán và phải đem đổi,may mắn là m đã được đổi con mới :)

11. voltric zfoce

voltric zfoce Thành viên Chính thức

muốn chắc ăn, ko suy nghĩ ji nữa thì đi đổi cho rồi bác ơi

12. bolobala

bolobala Thành viên mới

Bác đánh cật lực trong thời gian bảo hành đi,nếu thực sự nó ảnh hưởng tới kết cấu vợt thì hỏng nhanh còn bảo hành. Không thì thoải mái tẹt ga !

13. dankhongchuyen

dankhongchuyen Thành viên Chính thức

bạn bọc vải rồi nện vào tường mạnh vào là bảo hành được thôi,cơ mà bạn yonex khôn lắm,họ làm sơn dễ tróc để biết có phải là do bạn đấu kiếm hay va chạm hay do lỗi của nó để bảo hành đấy,bọc vải dầy vào nhé :))

Đang tải...