[Thảo luận] Mong các bác Pro góp ý cho em chọn được Bảo Kiếm ạ !!!!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Tux3d0k4m3n, 29/8/11.

1. Tux3d0k4m3n

Tux3d0k4m3n Thành viên Chính thức

Em xin đi thẳng vào vấn đề!
    Em mới bị nứt đầu em Yonex Arc Saber Zlash nên đành phải chia tay với em nó để mua vợt khác
    Em hay nhảy đập lực đập mạnh vì thể lực cá nhân tốt mà
    Cổ tay em bình thường bỏ cầu có thể nói là không khéo lắm
    Sức khỏe em thì dai bền sức.
    Tốc độ đánh thì em quen lối đánh nhanh tốc độ cao

Em thấy đánh em Zlash - Smash thì rất ok nhưng bỏ cầu hơi khó cảm giác không được tố lắm
    Giờ em muốn mua 1 cây mới để có thể bỏ cầu tốt nhưng vẫn smash được uy lực
    Em phân vân giữa 2 cây Voltric 70 <-> Nano Speed 9900 không biết chọn cây nào nhờ các bác tư vấn giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn!!

Em xin chân thành cảm ơn ý kiến góp ý của các bác giành cho em ạ. Sau khi xem xét coment của các bác em vẫn chưa biết làm sao bác nào nói cũng có lý cả. Em hay đánh đôi. Đúng là em cần hoàn thiện bản thân để gài, đập, thủ, ve đêu được ổn cả. Theo cảm nhận của em thì như vậy có nên lấy N9900 không ạ vì như mọi người vẫn nói thì Vol 70 có vẻ thiên công hơn nhiều. Lực đập của em cũng tốt lắm nên điều làm em bị yếu thế chỉ là những quả gài và bỏ cầu thôi ạ. Mong các bác giúp đỡ em thêm để em không phải hối hận khi mua vợt. !! Em Cảm ơn ạ.

Chỉnh sửa cuối: 30/8/11
  2. badboy

badboy Thành viên Tích cực

mình cảm nhận ARC Zlash và VT 70 chơi khá giống nhau nhưng thấy Z cân bằng hơn và VT 70 hơi nặng đầu hơn..
    còn smash thì VT 70 quá ổn cảm giác rất dìm cầu và cắm
    còn chơi cầu nhanh thì chọn NN9900 cây này chơi đôi rất hợp nhanh đập cũng uy lực bỏ rất chuẩn theo mình cảm nhận thế

Chỉnh sửa cuối: 29/8/11
  3. caulongacb

caulongacb Thành viên Tích cực

Smash như bạn nói chủ yếu là do cỗ tay khỏe và dẻo thì có những cú smash như thế, bạn cứ NN9900 mà tiến tới nhé

4. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

2 cây đều có độ cứng cao. Tuy nhiên, cây NN9900 là có độ cứng nhất.
    Về bỏ nhỏ thì cây nào có độ dẻo nhiều hơn sẽ cho cú chặt cầu bỏ nhỏ tốt hơn (thời gian tiếp xúc giữa vợt và cầu lâu hơn nên cho cảm giác tốt hơn). VỢt cứng thì lúc chặt cầu bỏ nhỏ phải dứt khoát thì mới cho cú bỏ nhỏ như ý được.
    Cây VT70 là dòng nặng đầu, cứng. Tuy nhiên cây 4U thì lại nhẹ, đầu cũng không nặng lắm. VT70 có độ dẻo hơi nhẹ (vợt cứng nhưng cũng hơi dẻo chút) nên mình nghĩ bỏ nhỏ tốt hơn cây NN9900.
    Còn đập cầu thì mình nghĩ 2 cây này tương đương (có mà VT70 nhỉnh hơn chút @_@!!) -> đối với người có cổ tay khỏe (mình nói cổ tay ấy nha)
    Nếu là mình thì mình chọn VT70 4U cho nội dung đánh đôi -> phần vì cây NN9900 cứng quá đối với mình (mặc dù cây VT70 cũng đã cảm thấy khá cứng)

5. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Nếu chỉ smash không thì không ổn đâu, phải toàn diện thì mới lên tay được, gài cầu, đập, thủ, phông, ve tất cả đều phải đều đều, bác tìm cây nào mà tất cả các cú đánh đều ổn, theo e thì bác hợp với cây arc 10 peter gade chăng, phong cách của bác cũng từa tựa gade đó.

--- Cập nhật thêm ---

Mà sao bác không thử nanoray 700 rp.

6. Tux3d0k4m3n

Em xin chân thành cảm ơn ý kiến góp ý của các bác giành cho em ạ. Sau khi xem xét coment của các bác em vẫn chưa biết làm sao bác nào nói cũng có lý cả. Em hay đánh đôi. Đúng là em cần hoàn thiện bản thân để gài, đập, thủ, ve đêu được ổn cả. Theo cảm nhận của em thì như vậy có nên lấy N9900 không ạ vì như mọi người vẫn nói thì Vol 70 có vẻ thiên công hơn nhiều. Lực đập của em cũng tốt lắm nên điều làm em bị yếu thế chỉ là những quả gài và bỏ cầu thôi ạ. Mong các bác giúp đỡ em thêm để em không phải hối hận khi mua vợt. !! Em Cảm ơn ạ.

--- Cập nhật thêm ---

Ui như bác nói em Nanoray 700Rp này có giá tận >5tr Vnđ thế max quá bác ạ. Em cũng thích thử nhưng đang cần chọn cho phù hợp với bản thân chứ thật tình điều kiện để test model em chưa đủ ^^ hì hì

7. dotaninza

dotaninza Thành viên Tích cực

thế bác định mua ở Tuấn Hạnh hay ở đâu ? ,, ở đó thi toàn hàng SP thui !! nếu bác mua mã JP thì mình thấy VT70 hay NS9900 đều hợp với thiên hướng của bác cả .. ( chủ yếu lúc cầm vợt thử thì trái tim của bác ưng em nào hơn thì nhích thui ) . mình thì thấy NS9900 công thủ bỏ gài toàn diện cả , Vt70 thi hơi khó xoay xở khi cầu vào thế khó thôi . chúc bác sắm đc bảo kiếm ưng ý . thân !!!!!

8. Tux3d0k4m3n

Cảm ơn bác Ninza đã quan tâm, em quyết điịnh mua NS 9900 bác ạ! Em mua của bác Tuanpra bác ý bảo là hàng JP mà ^^ Thật tình thì em bận nên không có thời gian đi xem vợt cụ thể nên đặt cho nhanh quan trọng là tin tưởng uy tín của anh em trên diễn đàn thôi. Tinh thần thể thao "Fair Play" mà bác ^^
    Em vừa hỏi lại bác ý bảo chỉ có mã SP thôi. Trước vợt Zlash của em cũng là mã SP mà được có 4 tháng 7 ngày đã đi rồi em căng lưới 10,5kg
    Không va đập mạnh ( bị nứt rãnh đầu vợt ). Thui mong rằng lần này sẽ ổn!!

9. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Nanoray 20 đi bác

--- Cập nhật thêm ---

Hay amortec 900 T cũng hay phết.

10. Tux3d0k4m3n

Tình hình là em đã lấy em NS 9900 về rồi ạ. Giờ em vừa post code kiểm tra lại. Chiều nay sẽ cùng em ra trận xem thế nào ^^

11. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Chúc mừng bác đã có đc một cây kiếm khủng, chắc bác mua hàng xách tay mã JP ^ ^

12. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Đau đầu thế. Mình cũng bị cái bệnh này, nứt ở đỉnh đầu (có sụp nhẹ vành nhẹ) mặc dù không va chạm. Nếu vậy có thể kết luận xương xẩu của em Z-Flash là khá yếu. Mình đang quan tâm tới cây AT-900P (rất kết phiên bản AT-900P Lee Chong Way). Khung khỏe, thiên về công.

--- Cập nhật thêm ---

Đau đầu thế. Mình cũng bị cái bệnh này, nứt ở đỉnh đầu (có sụp nhẹ vành nhẹ) mặc dù không va chạm. Nếu vậy có thể kết luận xương xẩu của em Z-Flash là khá yếu. Mình đang quan tâm tới cây AT-900P (rất kết phiên bản AT-900P Lee Chong Way). Khung khỏe, thiên về công.

13. Tux3d0k4m3n

Ô bác cũng bị như em đó à?? Em cũng bị sụp rãnh chút xíu đấy. Uầy vậy ra là do lỗi của nhà sản xuất rồi. Thôi chia buồn với người cùng cảnh ngộ ^^! Em cũng đau lòng lắm nhưng biết làm sao được bác. Đành sắm em yêu mới vậy hì. Có lẽ em khuyên mọi người không nên chọn Zlash nữa chí ít là mã SP còn JP thì em chưa có nên không dám nói !

--- Cập nhật thêm ---

Dạ không bác ạ. Em hỏi bác ý thì không có hàng xách tay nên em vẫn mua SP thôi bác ạ :biggrin: >

14. FinnexHCM

FinnexHCM Thành viên Chính thức

Vợt đánh trong vòng 6 tháng, thậm chí 1 năm mà bị tình trạng lún rãnh, trong khi lực căng dây không vượt quá giới hạn của vợt thì là do lỗi kỹ thuật, bắt buộc phải thu lại và đền bù cho khách hàng. Nếu bị tình trạng này, các bạn nên giữ nguyên dây để kiểm tra độ căng và làm bằng chứng. Chia buồn với các bạn gặp phải sự cố này :(, đâu phải vợt rẽ tiền đâu mà lại bị lỗi này.

15. Tux3d0k4m3n

Ôi liệu có được thế thật không bác. Em lại lỡ cắt dây rồi vì sợ nó níu lún quá gãy khung luôn. Giờ em vẫn vứt xó nhà kìa. Mấy anh chơi cùng cũng kêu vợt đắt tiền mà sao lại bị kiểu này điêu thế. Đây cũng là lần đầu em bị vậy trước có sao chỉ bị gãy thôi chứ chưa bị lún khung kiểu này bao giờ. Em tiếc lắm vì công Zlash thích lắm

16. FinnexHCM

cứ mang ra chỗ bán hỏi nó đi pác, mắc dzì mình không thử. Còn trường hợp xấu nhứt, nếu chỉ lún nhẹ, có thể đem ra tiệm để dùng lưới, bông gòn và keo 52 để gia cố lại, vẫn căng trên 10kg như thường mà không nặng hơn nhiều đâu.

17. shnahk

shnahk Thành viên Chính thức

vợt đắt tiền chỉ xước thôi đã xót rồi !
    voltric 70 thiên công hơn bác khỏe tay thì lấy cây này !

--- Cập nhật thêm ---

vợt đắt tiền chỉ xước thôi đã xót rồi !
    voltric 70 thiên công hơn bác khỏe tay thì lấy cây này !

18. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Hic, vợt mà dùng bông gòn với keo để gia cố thì đánh sao đc nữa T T

19. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Hỏi khí không phải bác nếu như đã 6 tháng, 1 năm thì tức là đã hết bảo hành, như vậy thì họ vẫn thu hồi và đền bù chứ ạ +_+??? Finnex có thể tiên phong làm việc này chứ, sau khi khách đánh 1 năm mới nứt vợt vẫn thu lại vợt cũ và đền bù cho khách chứ??? em hỏi thật lòng đấy vì theo em biết các hãng ở VN bây h chỉ bảo hành có 2 tháng, 3 tháng là cao. sau 3 tháng này gần như bên đại lý họ ko còn trách nhiệm với sản phẩm họ đã bán ra nữa +_+ em có ông bạn đánh đc 2 tháng lẻ 2 ngày thì vợt tự nứt gãy nhưng mang ra hãng thì lý do hết BH rồi nên ko đc đền bù j hết :badminton-22812:

Chỉnh sửa cuối: 7/9/11
  20. FinnexHCM

:) cách này là để hạn chế việc làm vợt bị nặng hơn. Cách làm chỉ áp dụng nếu vết đứt, gãy, nứt gọn gàng, khi đó cắt ngang hẳn khung vợt ra rồi nhét 1 lõi bông gòn vào 2 đầu và chích 52 vào.
    Đối với bị lún nhẹ, chỉ cần lấy dây đan vợt,quấn 7-8 vòng quanh chỗ lún, phải chừa lỗ đan vợt :), rồi dùng 52 chích vào để cố định dây. Khi đan vợt thì dây đan đè lên các vòng này chứ không đè vợt :)

--> đây chỉ là một số cách theo kinh nghiệm từ thuở hàn vi, nghèo khó, quý từ cây vợt gỗ tới cây vợt nhôm, cho đến carbon nên phải tìm mọi cách để hàn đánh tiếp, Mai Loan q5 là hay sử dụng cách 52 và bông gòn này, thấy cũng rất được. Finnex chỉ nghe biết, thấy chứ chưa tự làm bao giờ :)

Đang tải...