[Cầu lông] Môn thể thao nào tập cùng với cầu lông

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi dangthuan2, 5/7/12.

1. dangthuan2

dangthuan2 Thành viên Chính thức

tình hình là e mới chơi cầu lông,sau một thời gian thì e thấy các cơ tay to lên nhưng chủ yếu ở tay phải (do e thuận tay phải ) và dẫn đến ngực e không đều,bên to bên bé,e định tập tạ tay trái để cho ngực nó cân,nhưng thấy mấy chú chơi cùng bảo ko nên vừa tập tạ vừa chơi cầu lông.
    Vậy cho e hỏi,giờ e muốn 2 ngực đều nhau thì phải làm thế nào.mong các anh giúp đỡ.

2. dangthuan2

mình hỏi nghiêm túc,mong các bạn sau giúp mình,còn cảm thấy ko giúp đc thi đừng trả lời nhố nhăng.xin cảm ơn.

3. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

bác ở trên tư vấn đúng quá còn gì nữa :| đọc không thấy vừa mắt thì cũng đừng nói như vậy!
    Bơi lội và Gym đều được, bổ trợ tốt cho môn cl nữa :)

4. Kid1711

Kid1711 Thành viên Tích cực

Bóng chuyền được ko mấy chú ?

5. voltric70

voltric70 Thành viên Tích cực

bóng chuyền với bóng chày là gần nhất đấy bác, bác chơi bóng chuyền rồi chuyển sang bóng chày là ổn nhất

6. thanhcao

thanhcao Thành viên Tích cực

Trong cầu lông thì không thể tránh khỏi việc 2 tay bị lệch, có điều chỉ hạn chế phần nào thôi. như bản thân mình thì mình tập thêm tạ tay (5kg). và kết hợp chống đẩy chạy bộ. Nếu có đk thì bạn có thể kèm theo nhảy dây hay bật cóc nữa. trên đây là ý kiến của riêng mình
    Còn về chơi bóng chuyền và cầu lông đồng thời thì bạn sẽ chẳng bao h giỏi được môn nào trong hai môn đây, vì nó phá nhau chính xác là việc dùng cổ tay trong hai môn này là hoàn toàn không giống nhau. Mình cũng từng chơi bóng chuyền khi còn học thể dục trên trường ĐH và nhận ra như thế

7. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác tập thế nào mà để lệch vậy? Tập ngược lại ban đầu một thời gian xem thế nào ? MÀ chuyện lệch em nghĩ cũng là bình thường thôi mà bác. Bác không chơi thể thao (cầu lông) đi nữa thì theo tự nhiên tay hoặc chân thuận vẫn to hơn tay hoặc chân không thuận một chút. Nếu không ảnh hưởng gì đến vấn đề về sức khỏe thì mặc kệ thôi. Còn bác là người của công chúng, hay xuất hiện trên truyền hình thì cứ thử làm như em nói nhé :D

8. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

tình trạng chơi cầu lông mà bị tay bên to bên bé là rất bình thường, kể cả chơi bóng bàn cũng bị thế, tennis còn bị lệch nhiều hơn, nếu bạn muốn tập để tạo lại thế cân bằng cho 2 tay thì có thể tập cùng với các môn thể thao như Bơi lội hoặc xà đơn, xà kép, chống đẩy cũng ổn, nhưng ngoài môn bơi lội các môn khác cần có lịch tập luyện cũng như phương pháp tập hợp lý để tạo hiệu quả cao mà không bị ảnh hưởng đến phong độ cũng nhưng khả năng của bạn trong khi chơi cầu lông.

1 person likes this.
  9. dangthuan2

e cảm ơn các bác đã tư vấn:D

10. Kid1711

Thế bóng chuyền vs cầu lông bác :|. Bản thân mình thì nghĩ là ko hợp khi chơi 2 môn này cùng lúc.

11. sinsin1987

sinsin1987 Thành viên Chính thức

Ngòai cầu lông mình chơi bóng chuyền thôi :( đợt tới có nên đi Gym không nhỉ? mình muốn tập Gym nhưng thấy bảo tập ko tốt có khi béo lên ý :(

12. Kid1711

Ko nên đi Gym bạn à, nếu có thì tập nhẹ thôi để bổ trợ cầu lông

13. hotboy

hotboy Thành viên Tích cực

Theo mình, môn bơi là môn thể thao toàn diện nhất. Nếu tay và ngực bạn bị lệch như thế, bạn có thể đẩy tạ(k có tạ thì chống đẩy) hay bơi sẽ giúp ích cho bạn.
    Thân.

14. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Không nên chơi cầu lông với bóng chuyền cùng lúc nhé, như thế sẽ k tốt đâu, vì 2 môn này điểm rơi của quả bóng và quả cầu khác nhau nhé. Chơi bóng chuyền xong qua chơi cầu lông là gãy liền

15. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Đúng đấy bơi là toàn diện nhất :D Nhưng đam mê môn nào phải theo môn đó thôi :D Cũng không phải ca sĩ hay người mẫu nên đam mê môn nào em chơi môn ấy :D To chỗ nào cũng được :))

16. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

chuẩn bác ợ thích thì chơi ...to chỗ nào thì biểu hiện cho dam mê chỗ ấy hichic

17. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

câu này thật là khó hiểu với người không hiểu và ngược lại :))

18. chaudk245

chaudk245 Thành viên Tích cực

Mình tập tạ có sao đâu mà bạn, đập vẫn ầm ầm, kết hợp thêm nhẩy dây nữa bạn nhá. chỉ cần một tháng là thấy khác ngay.

19. johnron87

johnron87 Thành viên Chính thức

mình thấy tập tạ vẫn ok đó chứ, nói chung chỉ nên tập những cơ bổ trợ cho cầu lông là ok, đừng tập xô và bắp tay là được rùi :D

20. thanhtrung1505

thanhtrung1505 Thành viên Chính thức

chơi bóng chuyền hơi đê bạn. hợp với cầu lông đó>>>:21::21::21:

Đang tải...