[Trao Giải] Mọi người vào tư vấn giúp em 2 con vợt này với ạ!!!!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi centerstorms, 16/2/13.

1. centerstorms

centerstorms Thành viên mới

Tình hình là em đang muốn mua 1 cây vợi mới có khả năng công tốt, tham khảo qua nhìu topic thì em chọn đc 2 ẻm này : ProAce Power Short 228 và Ace SS1000 vì giá tốt hợp với túi tiền của em lúc này :frown: nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em bít nên chọn loại nào là tốt :wink:
    P/s: nếu các bác có loại nào tốt hơn mà cùng giá thì giới thiệu cho em với nhé :71:

2. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

2 cây vợt bạn đề cập tới đều là vợt cân bằng thôi! ss1000 nói thật bạn đừng mua! vàng vợt to, cục mịch đánh ko thoát cầu đâu!
    Bạn thích hàng pro thì bạn dùng abs 1000 vợt công đó! nhưng nói trước vợt này dễ chết đột tử lắm! còn ko thì 333 vợt này đánh hay phết nhưng ko bằng vợt những hãng khác được.
    Nếu bạn muốn lấy vợt công của những hãng khác thì tầm trên dưới 1tr có voltric 3 của yonex khá ngon đó!

3. hoanganhhvbc

hoanganhhvbc Thành viên Năng nổ

Proace bây giờ k còn được như ngày xưa nữa rồi.Khuyên bác nên chọn sang chọn Yonex,Fleet,Victor

4. trhoangtien

trhoangtien Thành viên Chính thức

abs 1000 đúng là hàng cổ từ lâu r của pro nhưng khá là ngon
    vol 3 vol 7 cũng có thể là lựa chọn cho bác

5. Winky168

Winky168 Thành viên Chính thức

nếu bạn thích Pro thì chọn ss800 công thủ toàn diện , mình đánh cây này gần 3 năm rồi giờ vẫn ok . còn YY thì chọn cây vt7 , fleex thì cây woven 1000 .

6. centerstorms

Thế hả bác, sao em nghe nói 2 cây này nặng đầu :( nhìu thông tin nên loạn quá, cây abs1000 thì em ko đủ khả năng để mua rồi :(

7. centerstorms

Các bác tư vấn giúp em con nào giá khoảng 1tr thôi :( chứ em đang là sinh viên nên ko đủ điều kiện tài chính :62:

8. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

khoảng 1 triệu mà công thủ toàn diện bác xem thử tank 503 của fleet hoặc arc 002 của YN nhé, hơi quá 1tr chút :)

9. centerstorms

Thank bác, em đang tìm cây nào thiên về công thôi

10. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

thiên công tầm đó em nghĩ bác nên dành dụm thêm 1 chút lấy VT7 hoặc nếu cổ tay khỏe nữa thì Vt5 nhé bác :)

11. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

không đồng ý với ý kiến bác này tẹo nào :)) nói về dòng Power shot là dòng chuyên công tầm trung của hãng Proace, nghe cái tên là đủ hiểu, B/L em này được niêm yết là 290 cũng có thể gọi là hơi nặng đầu, còn ss1000 mà bác nói cục mịch đánh k thoát cầu thì em nói thật, chắc bác chưa đánh em nó hoặc có đánh cũng mang phải vợt nhái hay dây cước có vấn đề. có những tiền bối nào đã chơi cầu từ lâu mà phủ nhận cây ss1000 đánh cục mịch không sướng không thoát cầu không cho em thỉnh giáo với ạ? cây ss1000 và ss950 em nhớ cách đây khoảng 2 hay 3 năm thôi cũng là ước mơ của bao người rồi. còn abs 1000 thì những 2tr5 chưa dây, mặn quá, dễ đột tử cũng đúng vì bạn em vừa die 1 bé này.

với số tiền đó thì lựa chọn proace là thương hiệu giá mềm hơn so với các hãng khác nên có nhiều lựa chọn, em ủng hộ cây ss1000 hặc ss950. nhưng có lưu ý là bác mua chú ý vợt mã QC hãy lấy. theo e dc biết hiện hay bên công ty Phượng Hoàng (hay trên tem ghi là c.ty phoenix) phân phối Proace vẫn là hàng nhập từ Malai nên vẫn có mã QC ở khu vực phía bắc, còn phía nam em k rõ. còn mã VNQC thì cũng ổn nhưng k an tâm lắm.

ngoài ra với dòng Yonex đúng như các bác có tư vấn với tầm tiền đó bác có thể thêm thắt 1 chút mua cây voltric 3 hoặc rẻ hơn chút là voltric omega nếu bác thích lối chơi tấn công. còn bác thích chơi lối phản tạt kỹ thuật điều cầu chớp nhoáng thì cây NS100 cũng là 1 lựa chọn rất tốt với tầm tiền đó. còn bác thích lối chơi cân bằng có thể chọn arc delta cũng chỉ có hơn 1tr 1 chút xíu.

với cmt này e xin hứng mọi gạch đá :D

12. Fay Lam

Fay Lam Thành viên Chính thức

tầm 1 triệu thì có Apacs Tantrum 200 và Apacs Lethal 60. Hai cây này trên Badmintoncentral tụi tây nó khen dữ lắm á, nhưng không hiểu sao dân mình không chuộng, có thể là do thương hiệu. Mình cũng đang đánh Tantrum 200 đây, vợt cân bằng, hơi nặng đầu, công khá, thủ ổn, phản tạt cũng ổn, độ trâu bò thì khỏi nói, chịu va chạm rất cao. Có thể nói trong tầm giá trên dưới 1tr(+ - 200k) thì khó có thể kiếm được cây vợt nào chất lượng như vậy.

13. hailin92

hailin92 Thành viên Tích cực

Công thì mình khuyên bạn nên lấy SS950,còn SS1000 thì cân bằng rồi,đánh 950 công thì miễn chê luôn,bác cứ triển 950 đi,không ân hận đâu,mà ân hận thì để e

14. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Mỗi người có 1 cảm nhận riêng...!!! Mình vẫn giữ nguyên quan điểm của mình! (Bác chủ thớt nghe ai thì nghe)
    Có thể bạn nói đúng nhưng mình chỉ dám nói bạn chắc chắn sai 1 điều là nói mình chưa dùng ss1000 thôi!

15. trhoangtien

trhoangtien Thành viên Chính thức

Mình có cây Fleet ahanken system 100, là dòng vợt mới sản xuất của fleet. Ghi thông số là vợt cân bằng nhưng theo nhận xét của mình và một anh vđv quân đội ở sân mình thì khá là cứng và nặng đầu. Công cũng khá ổn. Nhưng mình vẫn thừa 1 cây voltric vs cả cũng k thích fleet mấy nên có ý định bán rẻ. Vợt còn giấy bảo hành các kiểu. Giá gốc thì gần 1tr3 chưa dây, mình định bán dưới 1tr để góp lúa mua điện thoại. Bác cần cứ inbox cho mình.

Thêm nữa tư vấn bác vol 3 hoặc vol7 nếu bác k thích fleet

16. centerstorms

Các bác cho em hỏi giá của cây Yonex Voltric 3 bữa nay là nhiu vậy

17. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Em đồng ý với bác. em từng được tiếp xúc với ss950. Phải nói là thoát cầu rất nhanh, dễ đánh. Nếu có nhận xét là vợt cục mịch thì theo em nghĩ là đó là cảm giác do nhìn cấu trúc vợt thôi.

18. quyvuong295

quyvuong295 Thành viên Tích cực

theo mình thì chọn e proace Ti rhythm cũng đc. dưới 1tr xíu. mình chơi e này rùi. cũng dễ thuần. ^^

19. lumcauchuyennghiep

lumcauchuyennghiep Thành viên Năng nổ

Vói tầm tiền dưới 1tr thì bạn chọn proace ss1000 là ok đó. Mình đang đánh cây này là cây thứ 3 rồi nói chung là rất ok.

20. centerstorms

Thank các bác, mình đã chấm đc con ss950 rồi :D

Đang tải...